Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào các bạn,
    Như các bạn đã biết PlayBook OS 2.0+ đã hỗ trợ video định dạng .MKV, nhưng không phải là tất cả các .mkv đều xem được, PlayBook chỉ chạy được các video MKV có định dạng âm thanh AC-3 Audio Codec thôi. Mình hay download film từ kst.vn, kites.vn, give.vn. Film tải về đa số là đuôi MKV, và theo kinh nghiệm của mình thì 7/10 film sẽ chạy được trên PlayBook. Trước đây mình thường sync sang rồi bật thử, không được thì xóa. Xem ít thì không sao, nhưng load gần 6gb film vào rồi ….tạch cả thì ức chế thật. X(

Sau đây là 2 cách mình thấy có hiệu quả để convert nhanh một film, tốn ít thời gian nhất. o:-)

Cách 1: Chuyển đuôi file thành .AVI bằng File And Folder và xem bằng SRT Player.
    Tỉ lệ thành công: 50%
    Ưu: Quá nhanh, vuốt vuốt, gõ gõ là được.
    Nhược: Cái được cái không, may rủi
    Tham khảo của chị ndthuytrang.

Cách 2: Ghép lại file .mkv
    Cách này sẽ tốn của các bạn khoảng 5-6p cho một file 600mb và lâu hơn, tầm 10 phút cho một file 2GB. Với các định dạng khủng (Bluray, 1080) mình ít khi xem định dạng cao vậy ^^ trên PB nên chưa test được, nhưng chắc chắn nhanh hơn convert cả file.

Bước 1: Tải phim :”>
    Một số trang mình hay download film định dạng nho nhỏ, nét, hardsub cho PlayBook: ><
    • http://kst.vn
    • http://kites.vn
    • http://taiphimhd.net
    • http://give.vn

• Trích dẫn Gửi bởi toanlsvn
      phim.hdcaphe.com -> đăng nhập với username: toanlsvn - password: vvhite
      => download phim về copy thẳng vào PB là chiến luôn, 10/10 phim ngon lành cành đào luôn, nhưng hơi ít phim cũ
    • phim47.com
    (TIPS: Get link premium của fshare.vn và 4share.vn các bạn xem tại đây) :-bd

Bước 2: Tải về Format Factory (tại đây) và MKVToolNix (tại đây)

Bước 3: Chuyển file MKV sang file MP3

Rất nhanh chóng. Vài phút.
    Nhớ chọn Chất lượng cao nhất, cũng chỉ mất vài phút thôi.

Bước 4: Mở icon mkvmerge GUI trên màn hình.

Nhấp vào Add, chọn file MKV, chọn file MP3 vừa convert ra.

Ấn Start Muxing.

Đợi một lát và thế là 1 video hoàn hảo cho PlayBook đã ra lò,chất lượng không đổi, dung lượng chỉ nặng hơn file gốc khoảng 100mb – 200mb thôi.

Bước 5: Nằm lên giường, cắm tai nghe, ôm vợ và xem film thôi :P

Khoe vợ bé vợ nhớn tí ; :"> :"> :">

Update cách 3 của bác toanlsvn
    :ở #5, click

Lần đầu em làm tutorial, nếu có trùng hay còn sai sót mong các vị tiền bối gạch nhiệt tình cho em lấy kinh nghiệm ạ ^^ :x :x

Chúc các Bber có những phút giây xem film vui vẻ với em PlayBook của mình :x

Tham khảo từ :Cr@ckBerry.com

Guest
    Rất chi tiết và dễ hiểu, thanks bạn :-bd

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Rất chi tiết và dễ hiểu, thanks bạn :-bd
    Thank anh. Còn muốn viết vài bài nữa

Mình tất ít copy film vào xem vì có 16g,với xem lần là xóa thôi mà.

Cách của bác chủ thớt là convert 1 file MKV thành mp3, rồi mux vào chính file MKV gốc đúng ko

e thì hay dùng cách này, nhanh gọn, tiện lợi

1. Cài đặt:
    - Download tại đây: http://www.mediafire.com/?9v0six8677qd7dt
    - Đầu tiên các bạn download software này về rồi cài vào máy
    - sau đó copy file crack vào thư mục cài phần mềm (C:\Program Files\Xilisoft\Video Converter Ultimate) -> crack
    - bật điền tên & serial tùy ý -> done !

2. Sử dụng:

-> ngồi làm tách cafe rồi vào My Documents/My videos copy file đã convert vào PB là chiến

Mình thì vào phim47.com dung idm tải 1 số phim HD chon chất lương cao nhât của phim về rùi search sub và xem thui. Chất lượng cũng ok ọ mỗi phim ~ 1gb

Trích dẫn Gửi bởi toanlsvn
    Cách của bác chủ thớt là convert 1 file MKV thành mp3, rồi mux vào chính file MKV gốc đúng ko

e thì hay dùng cách này, nhanh gọn, tiện lợi
    @toanlsvn: cách của bạn là convert cả cái phim đó sang MP4 đúng không? Như vậy cũng tiện, có thể xem trên BB cũng OK. Tuy nhiên, chất lượng hình ảnh sẽ bị giảm đôi chút.

Còn cách của @dotienson sẽ đảm bảo giữ nguyên chất lượng hình ảnh, chỉ có âm thanh có thể bị giảm đôi chút mà thôi. Đồng thời, thời gian thực hiện theo cách ở bài #1 cũng nhanh hơn :-bd

Em playbook của mình cũng gần đầy bộ nhớ roài, hic hic, giờ mới thấy 16Gb nó hạn chế như thế nào, vãi đạn thật

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @toanlsvn: cách của bạn là convert cả cái phim đó sang MP4 đúng không? Như vậy cũng tiện, có thể xem trên BB cũng OK. Tuy nhiên, chất lượng hình ảnh sẽ bị giảm đôi chút.

Còn cách của @dotienson sẽ đảm bảo giữ nguyên chất lượng hình ảnh, chỉ có âm thanh có thể bị giảm đôi chút mà thôi. Đồng thời, thời gian thực hiện theo cách ở bài #1 cũng nhanh hơn :-bd
    Yes, convert nguyên file luôn a ạ, chất lượng video tất nhiên sẽ giảm vì profile convert của software này nó tự hạ res xuống còn 1024x600.

Vấn đề âm thanh e nghĩ ko phải vấn đề lớn, đeo phone vào nghe đc là đc ấy mà

Phim thì mọi người có thể vào:

=> download phim về copy thẳng vào PB là chiến luôn, 10/10 phim ngon lành cành đào luôn, nhưng hơi ít phim cũ

Trích dẫn Gửi bởi toanlsvn
    Yes, convert nguyên file luôn a ạ, chất lượng video tất nhiên sẽ giảm vì profile convert của software này nó tự hạ res xuống còn 1024x600.

Vấn đề âm thanh e nghĩ ko phải vấn đề lớn, đeo phone vào nghe đc là đc ấy mà

Phim thì mọi người có thể vào:

Thank link film bác đưa :-bd cả acc luôn chứ :x ><

Cách dùng Xilisoft em thử rồi nhưng nó lâu lắm, còn bị phìng to ra chứ ( chất lượng thì chưa đủ kiên nhẫn chờ cái nào cả nên ko biết

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn convert file PRC hiệu quả!
    Bởi trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 26-07-2015, 02:25 AM
  2. Các phần mềm Convert video cho Blackberry trên PC [FREE]
    Bởi hanotours08 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 11:21 PM
  3. One Tap Record Video - Quay Video nhanh trên BlackBerry 10
    Bởi chobanchotoi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 27-08-2013, 11:33 PM
  4. Hỏi thông số Total video converter để convert video HD :)
    Bởi cahaps2.5 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 03:50 PM
  5. Download Video, nhạc từ Youtube về Blackberry mà không cần convert
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-07-2012, 06:03 PM