Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mình có đứa bạn bị lỗi ko up đc rom mặc dù đã tìm mọi cách. Khi uprom đến đoạn load JVM thì bị lỗi ko up đc nữa và khi khởi đông chạy đc chữ blackberry 1 đoạn thì lại thôi , treo máy luôn. Đã up theo kiểu tháo pin hay ko tháo pin và thay pin mới vẫn như vậy. Máy vẫn nhận cáp và sạc được. Có người bảo nên thay cấp áp, cũng có người bảo yếu Flash. Vậy máy mình bị lỗi gì vậy? Nhưng mình không hiểu cấp áp là gì? Mong rằng ai hiểu thì giải thích giúp mình. Cảm ơn.

Hình ảnh:

Phải chăng dùng BDM không đúng nên không up được. Hình ảnh trên có thể thấy bạn ấy đang dùng BDM 5.0.1? Vì bạn ấy đang dùng 9700 nên dùng OS6.

1 là BDM là phải 6. trở lên
    2 là bạn nên xem lại cái dây cáp hôm trước chuột nó vừa nhai dây của mình xong và cũng bị ko up ROM được dù sạc với tải file vẫn được

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    More Information!!!!!!!!!!

Guest
    Mình đã từng gặp lỗi này trên con 9k và lỗi chủ yêu là do PC thử uprom trên 1 chiếc pc khác xem

[ Posted by Mobile Device ]

Mình cũng từng bị như vậy, thử xoá BDM đi (xoá sạch sẽ) rồi cài lại xem sao.

Không biết có phải yếu Flash ko nhỉ? Và nếu thay flash thì bao nhiêu vậy mọi người ?