Kết quả 1 đến 7 của 7

Guest
    Bạn vào browser đúng không? Máy mình cũng có tình trọng là khi lướt web bằng browser 1 lúc là đồng hồ cát chạy luôn tục nhất là khi lướt các trang không dành cho mobile nhưng tắt browser đi lấy lại ram là máy lại trở lại bt.
    Cũng có 1 nguyên nhân là chương trình ngầm nhiều dẫn tớ ít ram free và file free còn quá ít dưới 10MB (option - status)

[ Posted by Mobile Device ]

mấy mình cũng bị tình trạng này,check lại bằng task manager thỉ thấy nhiêu sosft chạy ngằm quá

...Nguyên nhân có thể là:
    1. Có quá nhiều soft chạy ngầm nên dẫn đến treo máy
    2. Do bản rom <~ cái này mình bị, dù làm bất cứ việc gì ( game, phần mềm, lướt web, đọc truyện...) tự nhiên máy bị đồng hồ cát, sau đó các thao tác đc thực hiện cực kì chậm chạp, để yên tầm vài phút thì trở lại bình thường.
    Mình vừa up lai rom mới, chưa thấy tình trạng này!

Máy e thì kg hoạt động các phần mềm cùng một lúc mà vẫn bị , bác chỉ e cách up lại rom mới chứ dùng máy cứ chạy chậm như rùa chán lắm .

Guest
    máy mình hôm nay cũng tự nhiên ra cái đồng hồ cát chạy liên tục, chắc cũng như máy tính chạy nhiều ứng dụng làm chậm máy, reset cái ngon luôn, nhưng nên cài memory cleaning ( nếu cái rom tối ưu), còn không nó có sẵn trong sercurity options đó bạn

up rom ms đi bác ak, đợt trc máy e cũng bị thế