Kết quả 1 đến 6 của 6
    Em mới tập tọe up lên OS6 và nhiều cái tự mò mãi không được nhờ các bác giúp đỡ với ạ.

Lần này vấn đề của em gặp phải như sau: Trước em push mail trên OS5 thì thấy khi em gửi mail từ web (chứ không phải từ BB) thì cái email sent đó cũng ngay lập tức xuất hiện trọng inbox của BB (dưới dạng email gửi đi giống như được gửi từ BB). Nhưng giờ (khi up lên OS6) thì huhu... khi em gửi mail từ web thì ôi thôi, cái mail đó không hề xuất hiện trong cái inbox thân yêu của em.

Các bác xem cứu em với, chẳng nhẽ OS5 lại thông minh hơn OS6 ở khoản này ư huhu, em đang yêu OS6 lắm, các bác cố gắng đừng bắt em quay lại OS5 nhé

Em đội ơn các bác

Bạn dùng Gmail?
    Mình vẫn thấy nó xuất hiện trên 9780 bình thường mà bạn, có vấn đề gì với OS6 đâu. Mà bạn đang dùng Push mail (BIS) chứ không phải smartmail đúng không?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn dùng Gmail?
    Mình vẫn thấy nó xuất hiện trên 9780 bình thường mà bạn, có vấn đề gì với OS6 đâu. Mà bạn đang dùng Push mail (BIS) chứ không phải smartmail đúng không?
    Vâng đúng bác ạ. Em dùng gmail, push mail bis Viettel, BB 9700. Trước em gửi mail từ web thì nó đồng bộ ngay vào inbox, giờ thì những mail gửi từ web không còn được đồng bộ như thế nữa bác ơi. Bác có thể cứu em được không???

Em kiểm tra lại thì vấn đề của em hóa ra là thế này các bác ạ:

Như các bác đã biết, khi add 1 mail accout vào BB thì BB sẽ tạo 1 icon mới cho cái acc mail này. Em có thói quen để option chia tách từng loại để dễ kiểm soát, kiểu như thế này:

1, SMS and MMS là 1 nhóm,
    2, Messages là 1 nhóm, cái này em để dành quản lý tất cả các thể loại Social như FB, YM, Twitter, GT...
    3, Mail box (là cái icon em nói ở trên và các bác đều đã biết) để quản lý acc gmail
    4, Mail box để quản lý acc viettel.blackberry.com (cái này em tạo reg cho nó vui)

Và vấn đề của em là thế này: Không hiểu sao cái mail box viettel.blackberry.com thì nó gom đủ cả inbox và sent (thậm chí cái sent còn có biểu tượng chữ D cạnh dấu tick báo đã gửi mail) nhưng cái mail box gmail thì im lìm, chẳng hiện những mail sent (thậm chí là mail send bằng BB)

Các bác có hiểu cái bệnh lạ này là thế nào không ạ

Bạn kiểm tra lại xem cài đặt hòm gmail như thế nào. Vì nếu là POP3 thì nó mới lưu file đã gửi ở trong hòm mail, còn nếu là IMAP thì không đâu

Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    Bạn kiểm tra lại xem cài đặt hòm gmail như thế nào. Vì nếu là POP3 thì nó mới lưu file đã gửi ở trong hòm mail, còn nếu là IMAP thì không đâu
    Hiện giờ trong gmail của mình đang enable cả POP3 và IMAP. Để mình thử dis IMAP đi xem thế nào. Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

@Bác vnbb tiện đây có thể cho em hỏi là cái hộp gmail của bác setting thế nào được không ạ?

Chẳng nhé giờ lại chuyển sang dùng mail xxx@viettel.blackberry.com (cái mail này có biểu tượng delivery report rất pro các bác nhé)<br /><br />--- Added at 13/09/2011, 20:30 ---<br /><br />Em xin kết luận là hết cách rồi các bác ạ.

1. Khi add acc gmail cho BB quản lý nó sẽ tự enable cả POP3 và IMAP
    2. Hộp gmail mà RIM tạo ra trên BB chỉ hiện được recieve, không hiện được sent
    3. Chỉ còn cách cho Messanger của BB include cái gmail này trong hiển thị của nó thì sẽ thấy đầy đủ cả recieve/sent

Bác nào gặp trường hợp tương tự thì cứ kết luận như vậy nhé

Cảm ơn cả nhà

Các Chủ đề tương tự

1. V/v push mail trên BB Q10
    Bởi thegioi374 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-07-2016, 10:47 PM
  2. Tốc độ push mail trên Z10
    Bởi inthelong8 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-03-2015, 06:52 PM
  3. Push mail trên 9780