Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Tình hình là em đang xài con 8900 bản rom 5.0.0.1036 giờ em đang muốn up lên bản 1067 bản tối ưu để xài thử. Em làm theo trình tự hướng dẫn tại http://www.tinhte.vn/threads/1740055/ nhưng khi bắt đầu chạy file up.cmd hoặc em có thử nhiều cách khác thì khi máy tính nhận được mã Pin xong em bấm next để tiếp tục thì điện thoại tự động tắt nguồn, thử nhiều cách vẫn tắt nguồn và không thấy xuất hiện mã Pin nữa. Xin anh em giúp đỡ. VÀ tiện cho em hỏi ai đã up lên 1067 chưa, so với bản 1036 thì cái nào ngon hơn, em thấy 1036 xài ngốn pin quá.

Trích dẫn Gửi bởi adamtrongdiem
    Tình hình là em đang xài con 8900 bản rom 5.0.0.1036 giờ em đang muốn up lên bản 1067 bản tối ưu để xài thử. Em làm theo trình tự hướng dẫn tại http://www.tinhte.vn/threads/1740055/ nhưng khi bắt đầu chạy file up.cmd hoặc em có thử nhiều cách khác thì khi máy tính nhận được mã Pin xong em bấm next để tiếp tục thì điện thoại tự động tắt nguồn, thử nhiều cách vẫn tắt nguồn và không thấy xuất hiện mã Pin nữa. Xin anh em giúp đỡ. VÀ tiện cho em hỏi ai đã up lên 1067 chưa, so với bản 1036 thì cái nào ngon hơn, em thấy 1036 xài ngốn pin quá.
    nên up rom kiểu tháo pin bạn search google ra nhiều lắm tìm hiểu và có j thắc mắc mình sẽ giúp đỡ tiếp
    p/s post lỗi chi tiêt của bạn lên nhé

Lỗi của em là thế này, đã next tất cả chạy được tới đây thì sập nguồn dẫn đến gián đoạn quá trình up rom. Đây là hình ảnh bị lỗi nè anh. Hjz em không biết up hình sao, anh cho em xin yahoo được không, đang rối quá. Nói chung lỗi là khi up rom thì điện thoại tự động tắt nguồn cho nên không up được nữa<br /><br />--- Added at 02/01/2013, 22:03 ---<br /><br />Lỗi của em là thế này, đã next tất cả chạy được tới đây thì sập nguồn dẫn đến gián đoạn quá trình up rom. Đây là hình ảnh bị lỗi nè anh. Hjz em không biết up hình sao, anh cho em xin yahoo được không, đang rối quá. Nói chung lỗi là khi up rom thì điện thoại tự động tắt nguồn cho nên không up được nữa

Guest
    Lỗi của em là thế này, đã next tất cả chạy được tới đây thì sập nguồn dẫn đến gián đoạn quá trình up rom. Đây là hình ảnh bị lỗi nè anh. Hjz em không biết up hình sao, anh cho em xin yahoo được không, đang rối quá. Nói chung lỗi là khi up rom thì điện thoại tự động tắt nguồn cho nên không up được nữa
    nói cụ thể lỗi j đi bạn nói chung chung thì khó wa. thê này đi up rom truyền thống đừng dùng cmd.
    bước 1 xóa vendor đi nhé
    bước 2 tháo pin ra rồi cắm vô máy tính led đỏ rồi chạy cái Loader nó sẽ nhận là Pin Unknown kệ nó cứ next nếu đt ổn định nó sẽ chuyển vào khung cài đặt rom
    bước 3 lăp pin vào và ngồi đợi thê thôi
    chỉ thế thôi cứ làm theo có j ko hiểu thì hỏi tiếp
    ps: hehe là em gái thì giúp tận tình hơn thế nữa có j cứ thắc mắc hehe

Dạ xin lỗi vì đã làm phiền anh, những khi em tháo pin ra điện thoại vẫn sáng đèn led đỏ, em chạy Loader.exe thì không thấy mã pin kể cả Unknown cũng không thấy cho nên không bấm next được, xin anh giúp đỡ.

Guest
    Dạ xin lỗi vì đã làm phiền anh, những khi em tháo pin ra điện thoại vẫn sáng đèn led đỏ, em chạy Loader.exe thì không thấy mã pin kể cả Unknown cũng không thấy cho nên không bấm next được, xin anh giúp đỡ.
    tháo pin ra làm j còn năng lượng mà chớp đỏ để đó 5p đi rồi cắm trở lại vô máy rồi chạy loader ok tiếp theo có j thắc mắc thì hỏi tiếp

Guest
    Cụ thể hơn là thế này, em làm theo các bước anh hướng dẫn
    Xóa vendor
    Tháo pin ra, dùng cab kết nối điện thoại và máy tính, điện thoại sáng đèn led đỏ
    Chạy Loader, tới đây thì không thấy xuất hiện mã Pin kể cả Unknown.
    Bó tay.
    Cám ơn anh

Cụ thể hơn là thế này, em làm theo các bước anh hướng dẫn
    Xóa vendor
    Tháo pin ra, dùng cab kết nối điện thoại và máy tính, điện thoại sáng đèn led đỏ
    Chạy Loader, tới đây thì không thấy xuất hiện mã Pin kể cả Unknown.
    Bó tay.
    Cám ơn anh
    kiểm tra lại dây cáp thay dây mới
    89 trâu bò up rom ko die được đâu
    kiên nhẫn tháo dây để đó kệ nó 5p sau làm lại từ đâu ok

@adamtrongdiem theo mình, cứ remove toàn bộ các bản Rom trong PC đi đã, sau đó cài lại bản rom bạn muốn, và up Rom theo đúg trình tự của topic này --> Hướng dẫn cài đặt Hệ điều hành (OS) cho Blackberry
    Ps: cứ dùng rom nguyên bản đi, tối ưu hay hybird gì đó thì chênh lệch thời lượng pin không nhiều đâu (quan diểm cá nhân). Ngốn pin nhiều hay ít phụ thuộc vào các phần mềm cài trên máy và cách bạn sử dụng các phần mềm đó

[ Posted by Mobile Device ]

cứ theo trình tự thế nhé bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối