Kết quả 1 đến 7 của 7
    Mình mới sử dụng bb 9650 os6 nên còn gà lắm (chả biết gì hết). Mình cài rock file manager khi sử dụng mình thấy trong phần thẻ nhớ có khoảng 10 folder có tên gần giống nhau: NDKDump_một dãy số. Và nó chiếm khá nhiều dung lượng từ vài chục mb đến vài trăm mb, trong thư mục thì chỉ có mỗi file "coredump.bin". Tổng dung lượng các mục đó chiếm đã hơn cả 1gb rồi,huh... Ace cho mình hỏi có thể xóa những mục đó đi được ko? Và có bị ảnh hưởng gì đến máy hay những phần mềm đã cài đặt ko? Tks!

[ Posted by Mobile Device ]

Hix, hơn 20 lượt xem mà ko ai cho được 1 ý kiến gì sao?

Mình chưa bị thế bao giờ cùng lắm chỉ vài chục mb. Đấy là bộ nhớ đệm mình xóa suốt mà chả sao

bạn hoàn toàn có thể xoá. hoặc an toàn thì "Cut" ra máy tính sau đó khởi động lại BB

Nếu có trục trặc gì thì đưa từng file trở lại, nhưng mình nghĩ Dump file xoá hoàn tàon ok.

Cám ơn 2 bạn nha! Mình sẽ thử xem sao

Có file thum.dat 480x360 trong folder symtem ẩn trên thẻ nhớ cũng nuốt hơn 200mb đó bạn

Ngay cả nhân viên kỹ thuật của RIM cũng bảo là hoàn toàn có thể xóa file đó bạn nhé.
    Mình đọc trên CB thấy cũng có người hỏi vấn đề này rồi.
    Cái file đó tựa như là file rác sinh ra sau khi hệ thống tự sửa chữa cái gì đó (hiểu loáng thoáng thôi vì mình ko rành kỹ thuật).
    Còn mấy file thumb116x116.dat và thumb480x480.dat trong folder system là file lưu trữ hình thu nhỏ của hình ảnh cũng như các file trong máy (giống thumbnail cache trên Windows vậy). Nếu thẻ nhớ còn nhiều thì không nên xóa vì sẽ làm máy phải tạo lại những file đệm này, rất mất thời gian.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-03-2014, 11:36 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-03-2013, 09:52 AM
  3. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:36 AM
  4. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 17-09-2012, 02:53 PM
  5. [Thăm dò] Bạn có muốn khả năng lưu trữ trên Blackberry 10 nhiều hơn khi có thêm khe cắm thẻ nhớ?
    Bởi chungtinh2091 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 12:14 PM