Kết quả 1 đến 6 của 6
    Tình hình là EM rất muốn mua EM Blackberry Q10! Nhưng có một băn khoăn rất lớn là không biết chiếc máy mình mua có phải là phiên bản quốc tế không? Em nghĩ những người muốn mua Q10 như E, chắc cũng băn khoăn như vậy? Mong các BÁC giúp EM làm thế nào để biết máy đó là phiên bản quốc tế? Dấu hiệu nhận biết như thế nào? Mong các BÁC chỉ bảo tận tình, chi tiết giúp EM! Giúp EM càng nhanh càng tốt BÁC nhé? MUỐN CƯỚI EM Q10 lắm rồi các BÁC ơi?

Em không giúp được bác vụ này vì cũng gà, nhưng muốn hỏi bác đã có cửa hàng nào để mua chưa? Em cũng muốn mua mà chưa biết mua ở đâu an tâm

Trích dẫn Gửi bởi yaiba24
    Em không giúp được bác vụ này vì cũng gà, nhưng muốn hỏi bác đã có cửa hàng nào để mua chưa? Em cũng muốn mua mà chưa biết mua ở đâu an tâm
    Mình cũng đã qua một số cửa hàng, nhưng họ chỉ nói sơ qua ví dụ như: không có logo, hoặc dùng được tất cả sim cùng băng tần của máy, nhưng nếu nhưng câu hỏi được dặt ra là máy mua theo hàng xách tay bên nước ngoài theo dạng hợp đồng thì vẫn dùng sim bình thường, đến khi hết hạn họ block máy thì sao? Mình và rất nhiều FAN hâm mộ Blackberry 10 chưa thực sự hiểu hết vấn đề này.
    Mong Anh Em chỉ giáo với ạ!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xosothudo
    Mình cũng đã qua một số cửa hàng, nhưng họ chỉ nói sơ qua ví dụ như: không có logo, hoặc dùng được tất cả sim cùng băng tần của máy, nhưng nếu nhưng câu hỏi được dặt ra là máy mua theo hàng xách tay bên nước ngoài theo dạng hợp đồng thì vẫn dùng sim bình thường, đến khi hết hạn họ block máy thì sao? Mình và rất nhiều FAN hâm mộ Blackberry 10 chưa thực sự hiểu hết vấn đề này.
    Mong Anh Em chỉ giáo với ạ!
    Chào bạn. Hiện tại thì trên thị trường có tất cả 4 phiên bản của BlackBerry Q10. Mang mã lần lượt là SQN100-1, SQN 100-2, SQN100-3, SQN100-5. Các phiên bản này có thông số kĩ thuật giống nhau như VXL kép 1,5Ghz, RAM 2GB và bộ nhớ trong 16GB. 4 phiên bản này được BB phân phối theo từng thị trường vì các phiên bản này có sự khác nhau về băng tần hoạt động. Như bản SQN100-1,3 và 5 đều hỗ trợ băng tần HSPA+/UMTS nên sẽ hoạt động tại Việt Nam tốt. CÒn SQN100-2 chỉ hỗ trợ mạng EVDO nên sẽ không hoạt động tại Việt Nam được.
    (Nếu bạn vẫn đang băn khoăn có thể tới 206 Kim Mã hoặc 152 Phó Đức CHính- Hà Nội mình sẽ tư vấn cho bạn kĩ hơn)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xosothudo
    máy mua theo hàng xách tay bên nước ngoài theo dạng hợp đồng thì vẫn dùng sim bình thường, đến khi hết hạn họ block máy thì sao?
    Không phải "đến khi hết hạn họ block máy", vì hết hạn HĐ rồi thì làm gì còn ràng buộc với họ nữa mà họ có quyền block máy của bạn.

Bị Block máy chỉ có trường hợp mua kèm HĐ (với giá thiết bị rẻ) nhưng sau đó không nộp phí hàng tháng theo HĐ (phá HĐ). Nhà mạng phát hiện và không thể đòi được nó mới tính đến chuyện có Block thiết bị hay không. Và chuyện Block đó cũng tùy chính sách từng nhà mạng, không phải nhà mạng nào nó cũng Block

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Không phải "đến khi hết hạn họ block máy", vì hết hạn HĐ rồi thì làm gì còn ràng buộc với họ nữa mà họ có quyền block máy của bạn.

Bị Block máy chỉ có trường hợp mua kèm HĐ (với giá thiết bị rẻ) nhưng sau đó không nộp phí hàng tháng theo HĐ (phá HĐ). Nhà mạng phát hiện và không thể đòi được nó mới tính đến chuyện có Block thiết bị hay không. Và chuyện Block đó cũng tùy chính sách từng nhà mạng, không phải nhà mạng nào nó cũng Block
    Chuẩn mem

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry đã bắt đầu xây dựng phiên bản OS 10.3.2?
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-01-2015, 09:20 AM
  2. BlackBerry Passport với phiên bản mạ vàng 24K
    Bởi yuioppjjtyhrt66y6 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-11-2014, 09:37 AM
  3. Những hình ảnh chính thức của phiên bản BlackBerry Z30
    Bởi congtydvn78 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-08-2013, 11:49 AM
  4. BlackBerry Z10 phiên bản màu trắng đã có mặt tại Việt Nam