Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Tình hình là mấy hôm nay mình không thể nào vào facebook, dù đã cài lại ứng dụng. Vào google và youtube thì yêu cầu phải cài đặt flash. nhấn install thì không cài được.
    Sau hơn 1 tuần mà toàn gặp lỗi lặt vặt: không khởi động camera, máy nóg rồi tự động hao pin nhanh kinh khủng, lâu lâu thì màn hình bị đơ phải reset.
    Mình đã update Os mới nhất, Tình hình là rất nản, anh em nào giúp đỡ mình không

Trích dẫn Gửi bởi Ẩn dật
    Tình hình là mấy hôm nay mình không thể nào vào facebook, dù đã cài lại ứng dụng. Vào google và youtube thì yêu cầu phải cài đặt flash. nhấn install thì không cài được.
    Sau hơn 1 tuần mà toàn gặp lỗi lặt vặt: không khởi động camera, máy nóg rồi tự động hao pin nhanh kinh khủng, lâu lâu thì màn hỉtnh bị đơ phải reset.
    Mình đã update Os mới nhất, Tình hình là rất nản, anh em nào giúp đỡ mình không
    trinh duyệt bb có sẵn flash rồi cần gì phải cài. bác chọn dấu 3 chấm chọn cài đặt, chọn hiển thị và cài đặt rồi bật flash lên.

lỗi camera bác tìm trên diễn đàn có cách khắc phục rồi.

lỗi không vào được Facebook, YouTube bằng app thì chắc là có vấn đề về mạng

bác up os mới nhất là bao nhiêu và up qua hình thức nào OTA hay autoload bác chưa nói rõ nên cũng chưa biết có phải lỗi os không

Guest
    Cảm ơn bác. Mình up os 10.2.1.2102. Vì mới xài BlackBerry nên hơi gà! Mình kết nối với BlackBerry link thì nó báo os mới nhât rồi, mình vào mạng bình thường, chỉ có face, goỏgle la ko được thôi! Bác giúp mình

Trích dẫn Gửi bởi Ẩn dật
    Cảm ơn bác. Mình up os 10.2.1.2102. Vì mới xài BlackBerry nên hơi gà! Mình kết nối với BlackBerry link thì nó báo os mới nhât rồi, mình vào mạng bình thường, chỉ có face, goỏgle la ko được thôi! Bác giúp mình
    có lẽ tại dns của bác, bác đổi lại xem, bài hướng dẫn bác tìm trên diễn đàn. mà em kho hiểu bác vào google làm gì vi bb10 nó hỗ trợ tìm kiêm ngay ở phần thanh nhập địa chỉ mà.

bác gõ vài ký tự vào thanh địa chỉ rồi chọn tìm kiếm là google

Hồi mới dùng lâu lâu e cũng bị quả lỗi ngốn pin, rpx ràng k bật 1 cái gì, đêm đi ngủ bặt cả chế độ máy bay, qua đêm tụt 20% xong hôm sau k bị nữa, k hiểu

Trích dẫn Gửi bởi Dũng Maxx
    Hồi mới dùng lâu lâu e cũng bị quả lỗi ngốn pin, rpx ràng k bật 1 cái gì, đêm đi ngủ bặt cả chế độ máy bay, qua đêm tụt 20% xong hôm sau k bị nữa, k hiểu
    máy mới khui hộp khi bắt đầu dùng nó phải index, kết nối, đồng bộ, chạy đủ thứ.... mấy ngày sau mới xong, nên lúc đầu có hơi ngốn pin, nhưng dùng lâu là ok.

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    máy mới khui hộp khi bắt đầu dùng nó phải index, kết nối, đồng bộ, chạy đủ thứ.... mấy ngày sau mới xong, nên lúc đầu có hơi ngốn pin, nhưng dùng lâu là ok.
    Không phải bác ơi. Ý em là dùng vẫn cứ bình thường mà lâu lâu lại bị 1 lần ý, k rõ nguyên nhân chứ chả phải do máy mới hay gì, kể cả lúc e mua đc 3 tháng r bỗng 1 hôm đẹp trời nó lại bị thế ) mà hồi up lên 10.2.1 đến giờ thì k baoh bị nữa

đúng bác tối nay mình cũng y như bác xài con adroid cũng bị như vậy chỉ có thằng google vô cứ bắt update flash còn mấy trang khác bình thường , tối nay mới bị chứ trước giờ ko bị

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    có lẽ tại dns của bác, bác đổi lại xem, bài hướng dẫn bác tìm trên diễn đàn. mà em kho hiểu bác vào google làm gì vi bb10 nó hỗ trợ tìm kiêm ngay ở phần thanh nhập địa chỉ mà.

bác gõ vài ký tự vào thanh địa chỉ rồi chọn tìm kiếm là google

View attachment 8418
    vấn đề gõ nhưng nó ko vô dc trang google bác à , nó bắt update flash kick vô install nó ra file *exe để cài chứ

Mình đã vào đuợc google bằng cách nhấn vào ba chấm ở góc phải chọn reload.
    Cái vụ máy nóng tự hết pin thi chỉ đôi khi thôi
    Nói chung là hiện tại ko hài lòng em BlackBerry z10 lắm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 Không vào được facebook, youtube qua 3G -help
    Bởi knock8out trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-05-2016, 11:45 PM
  2. Google ngừng hỗ trợ xem Youtube qua ứng dụng trên các thiết bị cũ
    Bởi mr.hung210693 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-03-2016, 04:15 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-07-2015, 02:34 AM
  4. Upload To YouTube - Giúp bạn dễ dàng chia sẻ video lên YouTube trên BlackBerry 10
    Bởi hbgbgh55 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-04-2014, 08:55 AM
  5. Ứng dụng YouTube cho Windows Phone tiếp tục bị Google chặn sau một ngày phát hành
    Bởi nguyenoanh trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 19-08-2013, 01:18 PM