Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào các bác

Trước hết e fải nói rằng e viết topic này ko phải để gây war mà đơn thuần chỉ muốn nghe ý kiến cũng như quan điểm cá nhân của mọi người hòng giải đáp cho những thắc mắc của em mà nghĩ hoài ko ra. Đó là Windows Phone và BlackBerry 10 cái nào hay hơn? Cá nhân em đã dùng qua 2 nền tảng này 1 thời gian đủ dài để gọi là trải nhiệm và hiểu biết về nó. Và theo quan điểm cá nhân e thấy bb10 hơn Windows Phone về mọi mặt nếu so sánh về độ tiện dụng trong công việc, độ thông minh trong thao tác và các tác vụ cơ bản, ngoài ra các app cơ bản cũng đầy đủ và thông minh hơn. Đơn giản như khoá xoay màn hình, trình quản lý file hay setup email bb10 làm rất tốt nhưng Windows Phone cũng phải gần đây mới có bản cập nhật nhưng vẫn chưa đầy đủ và hoàn thiện, ngoài ra giao diện của wp cũng rất xấu và rối, độ tuỳ biến ko cao và đơn điệu. Vậy sao e ko hiểu vẫn có người chê bb10 và tâng Windows Phone lên mây, nhất là trong tinhtế này. Trừ những người đam mê Windows Phone và dánh cho nó 1 tình yêu đặc biệt thì em ko nói. Còn nếu nói khách quan về sự trải nhiệm, bác nào đã từng dùng qua 2 nền tảng này có thể cho em biết được ko ạ. Trừ chiến lược marketing và cái camera ra, em thật sự thấy Windows Phone rất tù túng và bất tiện so với bb10. Rất mong nhận dc sự chia sẻ và ý kiến của các bác đã từng dùng qua 2nền tảng này 1 cách khách quan nhất.

Thấy Windowphone đầu tiên rất thích mắt, cơ mà dùng 1 thời gian nhìn nhàm mắt ngay ) cơ mà giờ mới ra 8.1 có giao diện trong suốt nhìn đẹp hơn hẳn.

em xài z10, gấu em nó xài lumia 822.
    Đơn giản mà nói thì wp nó dành cho những người sử dụng phổ thông là nhiều hơn, các thao tác cơ bản khá tốt nhưng sử dụng lâu sẽ thấy nhàm chán, thiếu app + game trầm trọng. Điều hay là mọi thao tác rất mượt mà và nokia trang bị theo nhiều phần mềm tiện ích khá hay. Nhưng cũng chưa là gì so với nền tảng mới ra đời sau là bb10 chứ chưa nói tới ios, android hay cả bbos.
    Còn về bb10 thừa hưởng những cái tinh túy nhất của bbos, tuy chưa hoàn chỉnh hết, nhưng cũng đã đáp ứng rất tốt công việc. Nền tảng bbos từng chỉ đc cho là dành cho công việc còn giải trí thì k đa dạng, bây h bb10 đã gần như làm tốt trong tất cả khía cạnh. Ứng dụng native thì khá đủ để đáp ứng nhu cầu, ngày càng đc phát triển với tốc độ nhanh. Apps android cũng phần nào bù đắp đc sự thiếu sót tạm thời cho những người dùng khó tính.

Đã từng dùng qua cả 3 HDH kia và đang trải nghiệm BB10 và cảm nhận thấy BB10 hỗ trợ rất tốt và có phần tiện dụng hơn 3 HDH kia. Độ ổn định thì chỉ có Android là ké

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nhoxwindypro
    em xài z10, gấu em nó xài lumia 822.
    Đơn giản mà nói thì wp nó dành cho những người sử dụng phổ thông là nhiều hơn, các thao tác cơ bản khá tốt nhưng sử dụng lâu sẽ thấy nhàm chán, thiếu app + game trầm trọng. Điều hay là mọi thao tác rất mượt mà và nokia trang bị theo nhiều phần mềm tiện ích khá hay. Nhưng cũng chưa là gì so với nền tảng mới ra đời sau là bb10 chứ chưa nói tới ios, android hay cả bbos.
    Còn về bb10 thừa hưởng những cái tinh túy nhất của bbos, tuy chưa hoàn chỉnh hết, nhưng cũng đã đáp ứng rất tốt công việc. Nền tảng bbos từng chỉ đc cho là dành cho công việc còn giải trí thì k đa dạng, bây h bb10 đã gần như làm tốt trong tất cả khía cạnh. Ứng dụng native thì khá đủ để đáp ứng nhu cầu, ngày càng đc phát triển với tốc độ nhanh. Apps android cũng phần nào bù đắp đc sự thiếu sót tạm thời cho những người dùng khó tính.
    Chắc bạn chưa bao giờ tìm hiểu develop unlock, ứng dụng trên wp giờ cũng rất đa dạng. Mình cũng dùng wp 1 thời gian trc. Vẫn quý e 822 dùng rất ok, đang muốn mua lại 1 e để về trải nghiệm 8.1. Giờ 8.1 đang ổn định dần thì cũng không thua kém bất kì tính năng nào so với androi, ios, bb10. Nói chung việc so sánh giữa các hệ điều hành với nhau là rất khập khiễng. Mỗi thứ đều có điểm hay của nó các bác cứ mang ra so cái này cái kia. Yêu thì khen, chán rồi thì lại moi móc ra chê. Giờ ko còn con wp nào nữa nhưng mỗi ngày mình vẫn vào dd wpviet. Các bác ko dùng , ko vọc thì ko thể hiểu đc những đêm hóng bản cập nhật, hóng game, ứng dụng nổi tiếng... Mới vào diễn đàn những cũng mong các bạn trẻ ko nên đem những hdh ra so sánh với nhau. Mỗi người có cái ý thích của mình, tôn trọng sở thích người khác để người khác tôn trọng mình.Xin hết ạ
    P/s : con z10 e đang dùng đúng là chỉ thích hợp với những người yêu thích sự ổn định, dùng máy ko vọc vạch gì cả, rom nhiều nhưng cứ same same như nhau. Ko như thằng wp hồi xưa, ngày ngày onl dd để hóng thông tin về cập nhật

Guest
    Manh Hiep dev unlock trên wp mình biết chứ, nhưng vẫn ít và có giới hạn sl app thôi bạn. Mình chỉ nhận xét với góc nhìn ng dùng thôi. Gấu mình thích vài game nhẹ nhàng chứ k cần game khủng tính phí, vd:candy crush, một số game nông trại,... nhưng vẫn thiếu đó thôi. vẫn xài song song z10 với 822 của gấu mà. mình lên thữ 8.1 rồi, có nhiều cái tiện ích rất cần thiết và trãi nghiệm mới lạ, mình đánh giá cao sự thay đổi của wp. Nhưng bởi vì wp8 nó thiếu quá nhiều tiện ích quan trọng nên khi 8.1 ra thì mới thấy nó tốt. Với các nền tảng khác thì nó quá đỗi bình thường.
    Còn về cái cảm giác hóng update, cài apps, fix lỗi, vọc vạch thì mình vẫn nhớ mỗi thời còn xài bb4.5 khoãng 4, 5 năm về trước thôi. Lúc đó box bb bên tinhtế đông vui nhộn nhịp lắm

Winphone thì cùi bắp xưa tới giờ rồi, cơ mà sắp có big update rất ngon, riêng bộ office cũng đã hơn BB10 rồi, tuy hơi tù nhưng nó được hoàn thiện ko có lỗi vặt như BB.

Trích dẫn Gửi bởi Manh Hiep
    P/s : con z10 e đang dùng đúng là chỉ thích hợp với những người yêu thích sự ổn định, dùng máy ko vọc vạch gì cả, rom nhiều nhưng cứ same same như nhau. Ko như thằng wp hồi xưa, ngày ngày onl dd để hóng thông tin về cập nhật
    Những điều bạn nói về winphone ở trên mình đống ý.
    Còn điều bạn nói về z10 mình nghĩ chak bạn mới sử dụng,nên bạn chưa biết z10 khi mới bắt đầu ra mắt cùng os lúc đó là 10.0.9.
    Khi đó mỗi ngày ae lên bbvietnam.com là lại có những thông tin mới rồi những thứ để vọc vạch tìm tòi đi kèm là các bản os leak từ 10.0.9 rồi 10.1 sau là 10.2 đến bjo 10.2.1.
    Bạn có thể tham khảo ae đã sử dụng bb10 từ đầu khi ra mắt xem mình nói đúng k nhé.thân

Trích dẫn Gửi bởi nhoxwindypro
    Manh Hiep dev unlock trên wp mình biết chứ, nhưng vẫn ít và có giới hạn sl app thôi bạn. Mình chỉ nhận xét với góc nhìn ng dùng thôi. Gấu mình thích vài game nhẹ nhàng chứ k cần game khủng tính phí, vd:candy crush, một số game nông trại,... nhưng vẫn thiếu đó thôi. vẫn xài song song z10 với 822 của gấu mà. mình lên thữ 8.1 rồi, có nhiều cái tiện ích rất cần thiết và trãi nghiệm mới lạ, mình đánh giá cao sự thay đổi của wp. Nhưng bởi vì wp8 nó thiếu quá nhiều tiện ích quan trọng nên khi 8.1 ra thì mới thấy nó tốt. Với các nền tảng khác thì nó quá đỗi bình thường.
    Còn về cái cảm giác hóng update, cài apps, fix lỗi, vọc vạch thì mình vẫn nhớ mỗi thời còn xài bb4.5 khoãng 4, 5 năm về trước thôi. Lúc đó box bb bên tinhtế đông vui nhộn nhịp lắm
    Đồng ý kiến với bạn, mình thấy những cập nhật mới trên wp rất bình thường so với các nền tảng khác vì nó vốn quá thiếu thốn rồi, thế mà ko hiểu sao mọi người vẫn tung hô nó dữ vậy. Còn nói về update thì mình thấy BlackBerry mới là update rất nhièu

Thế này. Windows Phone nó có một dặc sản tương tự như hub của bb10 là People. Nó tích hợp social vào đó rất hay và check Facebook cực lẹ. Ngoài ra wp mà ko có Nokia thì mình nghĩ nó cũng đang hấp hối rồi. Đơn giản là Nokia có phần cứng quá tốt cộng với các app đặc trưng như nokia camera. Heremap. Driver....
    Cái office của Microsoft và maps Nokia là best hiện tại trên mobile. Android và ios hoàn toàn không có cửa

Sent from my IM-A820L using Tapatalk

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Làm thế nào để chạy sahesi v2.0.0 hoặc v2.0.2 trên window 7 64bit
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 08-07-2015, 07:36 PM
  2. lỗi khi cài blackbery link với window 8
    Bởi nguyenninhvai trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-09-2014, 04:04 PM
  3. Help về Canon Camera Window