Kết quả 1 đến 10 của 10
    Guest
    Xin chào toàn thể anh em!
    Hiện tại máy

Z10-003 của mình gặp phải lỗi như sau và mình muốn xin ý kiến giúp đỡ từ mọi người:
    Cách đây khoảng 2 tuần, sau khi tiến hành autoload lên bản 10.3.2.798 (vẫn đang nối với máy tính và chưa lắp pin vào), máy của mình hiện lỗi như hình sau:

Sau đó mình có tiền hành tháo dây nối với máy tính, lắp sim và pin vào thì máy vẫn khởi động và tiến hành cài đặt bước đầu bình thường như mọi lần autoload. Tuy nhiên trong quá trình sử dụng, mình phát hiện ra pin sụt rất nhanh (phải nói là rất rất nhanh), pin còn khoảng 50% để qua đêm chắc chắn sập nguồn.
    Theo mình tìm hiểu được trên một topic về lỗi tương tự thuộc diễn đàn crackberry thì đây là lỗi liên quan đến pin và bộ phận liên quan đến việc sạc pin và sử dụng pin của máy. Tuy nhiên lỗi này xuất hiện khi không lắp pin, mình cũng đã thử nghiệm bằng cách sử dụng pin của máy Z10 khác và vẫn gặp phải hiện tượng pin sụt rất nhanh nên khẳng định lỗi này không nằm ở pin mà nằm ở máy.
    Mình cũng đã thử cách xả pin, reset lại vòng sạc theo 2 cách dưới đây nhưng không hiệu quả.

Đến đây thì mình không biết phải xử lý lỗi này như thế nào nữa nên muốn xin ý kiến của mọi người để có thể khắc phục.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều!

P/S: Mình đã thử autoload lên bản OS mới hơn là 10.3.2.2204 nhưng lỗi trên vẫn xuất hiện ngay sau khi autoload xong. Máy của bạn mình không gặp phải lỗi này.

thay pin đi p ... chết pinn ui hjhj

Trích dẫn Gửi bởi gocdiadang
    thay pin đi p ... chết pinn ui hjhj
    Mình cảm ơn, nhưng như mình đã nói trong bài là lỗi này xuất hiện khi chưa lắp pin, mình đã dùng pin khác để thử nhưng không có tác dụng.....

Trích dẫn Gửi bởi NguyenHaiNam
    tiến hành autoload lên bản 10.3.2.798 (vẫn đang nối với máy tính và chưa lắp pin vào)
    chưa biết vấn đề khác thế nào những mình không hiểu đoạn này. BB10 rồi chứ có BBOS nữa đâu mà tháo pin chứ nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi NguyenHaiNam
    lỗi này xuất hiện khi không lắp pin
    Mình vừa check thì lỗi này hiển thị là do máy không có pin hoặc pin chết, pin quá yếu không dùng được. Vậy nên chỉ xuất hiện khi không lắp pin là đúng thôi.
    Còn vấn đề pin sụt nhanh thì nó có nhiều nguyên nhân khác nhau... và nó không liên quan lỗi kia nhé.

Trích dẫn Gửi bởi NoShamMing
    Mình vừa check thì lỗi này hiển thị là do máy không có pin hoặc pin chết, pin quá yếu không dùng được. Vậy nên chỉ xuất hiện khi không lắp pin là đúng thôi.
    Còn vấn đề pin sụt nhanh thì nó có nhiều nguyên nhân khác nhau... và nó không liên quan lỗi kia nhé.
    Mình cảm ơn, nhưng vấn đề là lỗi này xuất hiện khi vừa autoload xong. Bình thường khi autoload chắc mọi người cũng chưa từng gặp lỗi này. Còn về thời lượng pin, mình đã thử đổi pin, đổi sim, và theo dõi pin từ khi mới autoload xong nên không có chuyện do app được.
    Mình có tham khảo trên diễn đàn crackberry thì lỗi này do máy, họ có bày cách restart lại vòng sạc pin (như ở #1) nhưng mình đã làm theo và không hiệu quả.
    Mình xin phép up lên mong pro nào đã từng gặp phải lỗi tương tự cho ý kiến giúp mình.

Không có pin tất nhiên máy phải báo lỗi như vậy rồi )
    Máy bạn mà không báo lỗi mới lạ đó =))

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi langtutramkha
    Không có pin tất nhiên máy phải báo lỗi như vậy rồi )
    Máy bạn mà không báo lỗi mới lạ đó =))
    Máy bạn nếu không lắp pin mà ghim sạc thì có hiện lỗi như hình thứ 2 không?

Guest
    Ôi sao mà giống mình thế, làm sao đây?

Bạn thử tháo Pin r Rồi Lắp lại, khởi động lại máy sau đó cắm sạc,rồi tăta nguồn, để đó cho maya sạc, chưngd nửa tiếng hoặc để đầy pin thì khởi động lại máy xem hết không.

Các Chủ đề tương tự

1. mình bị lỗi bberror.com/bb10-0015 giup minh
    Bởi quocphuonghgg trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2017, 02:44 AM
  2. lỗi bberror.com/bb10-0015
    Bởi dadevip145 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 17-08-2017, 12:40 AM
  3. passport lỗi bberror.com/bb10-0015 ai giúp em với
    Bởi nguyenninhvai trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 16