Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Tình hình là máy của em đặt pass để bảo vệ nhưng mà nó lại như thế này

[BBvideo 640,390:2jurm9x2]http://s1356.photobucket.com/albums/q738/thuoclao09087/?action=view&current=VID-20130324-00000_zpsbb1be0e7.mp4[/BBvideo]

như vậy có khi nào vào 1 ngày đẹp trời người khác sẽ mò dc vào máy của em ko các bác #:-s
    có bác nào biết thì giải thích hộ em cái và sao Blackberry lại làm như thế này ???

Guest
    ) Mình thấy có vấn đề gì với dữ liệu của bạn đâu nhỉ?
    Bạn mở được ứng dụng chụp ảnh, nhưng dữ liệu không hề bị xâm phạm. Chức năng này đơn giản để bạn sử dụng nhanh máy ảnh để ghi lại những khoảnh khắc bất ngờ.
    Mà nếu có ai đó dùng máy của bạn để ghi hình thì chẳng khác nào nó báo cáo với bạn: "lúc nãy có người dùng đấy, lần sau hãy cẩn thận hơn!"

Dữ liệu vẫn an toàn bên trong (nếu bạn bật thêm chức năng "Encryption" nữa thì cho dù có người lấy đc thẻ nhớ microSD cũng chẳng sợ).

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Đúng là với mình giữ liệu ko thể xâm phạm nhưng có đảm bảo 1 điều là với người khác cũng thế không? chắc bạn cũng nghe về cái vụ Android bị bẻ khoá khi truy cập vào màn hình home bằng cách thực hiện cuộc gọi khẩn cấp trong khoảng thời gian 1-2s
    1 điều nữa với mình là ko thick ai đó cầm máy mà chưa được phép lại có thể cầm đi chụp ảnh lia lịa. Với vấn đề bình thường thì không sao nhưng có những vấn đề nhạy cảm cảm thì sao???

Trích dẫn Gửi bởi thuoclao0908
    Đúng là với mình giữ liệu ko thể xâm phạm nhưng có đảm bảo 1 điều là với người khác cũng thế không? chắc bạn cũng nghe về cái vụ Android bị bẻ khoá khi truy cập vào màn hình home bằng cách thực hiện cuộc gọi khẩn cấp trong khoảng thời gian 1-2s
    1 điều nữa với mình là ko thick ai đó cầm máy mà chưa được phép lại có thể cầm đi chụp ảnh lia lịa. Với vấn đề bình thường thì không sao nhưng có những vấn đề nhạy cảm cảm thì sao???

Nó chỉ cho bạn chụp ảnh chứ đâu cho bạn truy cập hình ảnh, nên hiện ổ khóa đó! Còn vấn đề hacker nào tìm được lỗ hổng bảo mật từ chỗ chụp hình nhanh này thì chưa có, yên tâm mà sử dụng đi nhé

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietlam
    Nó chỉ cho bạn chụp ảnh chứ đâu cho bạn truy cập hình ảnh, nên hiện ổ khóa đó! Còn vấn đề hacker nào tìm được lỗ hổng bảo mật từ chỗ chụp hình nhanh này thì chưa có, yên tâm mà sử dụng đi nhé
    bạn có cách nào mà không để cái máy ảnh ở đấy dc không ? để đấy mấy thằng Androi với Táo nó cứ cười đểu bảo mật hạng nhất gì mà thằng nào cũng chụp ảnh được :-o

Guest
    Nó chụp được nhưng nó đâu có lấy ra được =))

Hiện tại, chưa có cách nào Hide cái biểu tượng chụp hình đi. BlackBerry bố trí phím chụp hình như vậy là hợp lý, nhiều khi chỉ cần chụp hình nhanh, bắt kịp khoảnh khắc mà lọ mọ mở pass thì nó qua mất tiêu rồi.

Còn việc người khác nói mình thế nào kệ họ thôi, mình dùng cho mình, đâu phải người khác hài lòng với đồ mình dùng thì mình mới cảm thấy vui!

Nhưng mà em cứ ấm ức chẹp chẹp

Trích dẫn Gửi bởi thuoclao0908
    bạn có cách nào mà không để cái máy ảnh ở đấy dc không ? để đấy mấy thằng Androi với Táo nó cứ cười đểu bảo mật hạng nhất gì mà thằng nào cũng chụp ảnh được :-o
    Cái này là tính năng mà những máy đời mới đều hỗ trợ mà bạn. Mình thấy rất tiện lợi mà.

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    Cái này là tính năng mà những máy đời mới đều hỗ trợ mà bạn. Mình thấy rất tiện lợi mà.
    máy đời cũ của em khóa pass rồi chả làm được cái gì luôn nó chỉ cho nhấn phím để nhập pass thôi chứ không cho vào cam chụp ảnh ntn được.

Guest
    xem video của bác mà em cứ tưởng bác bẻ khóa đc Z10 thông qua camera. xem xong thì thở phào, không phải

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. THAY ĐỔI HÌNH NỀN MẶC ĐỊNH CUẢ PASSPORT
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-06-2015, 09:11 AM
  2. CHẶN CUỘC GỌI CUẢ 1 SỐ ĐIỆN THOẠI
    Bởi TranHoahcm2545 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-11-2014, 07:07 PM
  3. OS 10.3 CUẢ BBZ10
    Bởi worldbigbiggbQ trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-07-2014, 08:39 AM
  4. PB CUA EM UPDATE 292M CUẢ BẢN 2.1...
    Bởi vuketoankiemtoan.mcc trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 23-09-2012, 07:54 PM
  5. [HỎI] VỀ NÚT DI CẢM ỨNG CUẢ 9650
    Bởi michel nguyen trong diễn đàn BlackBerry 96XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-04-2012, 02:44 AM