Kết quả 1 đến 3 của 3
    con 9700 của em dùng đc nửa năm vẫn bình thường thi không hiểu tại sao có 1 hôm em cắm sặc pin thi không sạc đc và màn hình hiện lên 1 thông báo : " The charging source connected to your blackberry device cannot charge your battery". Em tưởng hỏng sạc nên đã thử mua sạc mới, mượn sạc của bạn ( Sạc zin theo máy ) nhưng vẫn vậy, nghĩ tại rom nên em đã up thử rất nhiều bản rom khác nhau vẫn không đc. Cuối cùng em nghĩ ra 1 cách là vào ES contents==>OS Engineering Screens==>Battery==>Battery charging Screen chỉnh nguồn điện đầu vào ( Force USB 500..) để như vậy sạc đc nhưng khi máy khởi động lại thì lại phải vào chỉnh lại như vậy rất bất tiện. Anh chị em có cách nào khác phục đc trường hợp này mail cho em với nhé : zzzvtvt@gmail.com. Thanks all

Trích dẫn Gửi bởi zzzvtvt
    con 9700 của em dùng đc nửa năm vẫn bình thường thi không hiểu tại sao có 1 hôm em cắm sặc pin thi không sạc đc và màn hình hiện lên 1 thông báo : " The charging source connected to your blackberry device cannot charge your battery". Em tưởng hỏng sạc nên đã thử mua sạc mới, mượn sạc của bạn ( Sạc zin theo máy ) nhưng vẫn vậy, nghĩ tại rom nên em đã up thử rất nhiều bản rom khác nhau vẫn không đc. Cuối cùng em nghĩ ra 1 cách là vào ES contents==>OS Engineering Screens==>Battery==>Battery charging Screen chỉnh nguồn điện đầu vào ( Force USB 500..) để như vậy sạc đc nhưng khi máy khởi động lại thì lại phải vào chỉnh lại như vậy rất bất tiện. Anh chị em có cách nào khác phục đc trường hợp này mail cho em với nhé : zzzvtvt@gmail.com. Thanks all
    Bị lỗi chăng ? bán lại cho mình tìm hiểu với bạn 01212515454

Mình không bán bạn ah. Mình muốn tham khảo ý kiến mọi người chữa bệnh cho em nó thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Mong các bác giúp
    Bởi ndiemtram trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 03:55 PM
  2. Hỏi về sạc Pin vấn đề sạc pin của Z10 mong anh em giúp đỡ
    Bởi smyhomemisa trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 16-06-2014, 02:42 AM
  3. mong ace giúp đỡ cho mem mới bold 9700
    Bởi leeminhoo93 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-03-2014, 02:20 AM
  4. Mong các bác ghé qua và giúp đỡ
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn BlackBerry Bold