Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Em có dự định mua

9780 để sử dụng nghe gọi (70%) và web/fb/mail/tác vụ khác (30%), do mới tập tành bb, thích đã lâu từ thời sv giờ mới có đk đầu tư 1 chú, nên có một số thắc mắc xin nhờ các bác tư vấn giúp em:
    1. Em nghe nói 9780 dễ lỗi màn hình (chảy keo mực gì đó) phải ko ạ? Nghe nói lỗi này hên xui và dính thì phải thay nguyên màn ạ? Ngoài lỗi về màn như trên còn lỗi phần mềm/phần cứng nào dễ gặp nữa ko ạ.
    2. Em ở tphcm định mua của bác personal (brandnew 100% sealed 2.1tr, trong box rao vặt bbvn cũng có), thì có uy tín ko ạ? Ai đã từng mua hàng của bác này cho e ý kiến với nhé.
    3. Em ko định sd bis gì cả, do ở nhà và cty đều có wifi đầy đủ (hoặc dùng 3g free theo gói sv của sim), thì có sd đc mail/facebook/web ko ạ? Ko cần push mail chỉ cần 30p hoặc 1h refesh, fb thì tự vào check cũng đc, web thì chỉ đọc báo. Các bác đừng khuyên em dùng bis nhé, vì ít nhu cầu và lúc nào cũng có wifi, em đang dùng lumia 520 mà đến 30mb free sinh viên/tháng e còn dùng ko hết ~.~
    4. Rom official dùng có tốt ko? Hay phải cài rom khác vào mới tốt nhất? Vì e đi làm suôt ngày, ít tg để mày mò nhiều (dù cũng muốn ). Chưa kể các thương gia thường quy định ko bảo hành nếu up rom leak
    5. Bbos của 9780 có các chức năng/phần mềm phụ trợ như rung khi connect/disconnect call, hẹn giờ tắt mở máy, battery save khi còn ít pin... ko? Và nếu có thì cứ tải về dùng hay phải dùng rom non-oficial như kiểu jail break ip?
    6. 9780 dùng wifi có ngon ko? Nhà e đang dùng con tp-link, nge đồn bb hay xung đột với tplink
    7. Bbos có sync contact với gmail đc ko? Sync online ấy, chứ ko phải backup rồi restore bằng tay/phần mềm nhé.

Mong mọi người giải đáp một vài thắc mắc trên giúp em. Cám ơn mọi người.

Ps: Chắc cũng có một số bác khuyên em ít tg vọc thì ko nên dùng bb. Em biết là vậy, nhưng mê lâu quá rồi, đến sau khi mua smartphone cảm ứng cũng ko nguôi ngoai, thì đành thoả mãn nó thôi, đành cầu trời sao cho ít dính lỗi để đỡ phải sửa vậy . Mới lại e cũng ko thích dùng q10 đâu, dù chắc là bb10 ưu việt hơn, vì ko đủ lúa, và cũng lỡ kết thiết kế 9780 rồi

Nên mua đi bạn. Có nhiều người coi mà ko ai comment chắc do bạn quá tìm hiểu những lỗi của máy mà ko biết rằng nếu đã kết BB rồi bạn sẽ thích nó thôi. Mình đang dùng ngon lành, không chút lỗi gì cả.

Nói chung phục vụ công việc quá tốt . Nhưng nếu em nó khỏe hơn chút nữa thì tốt hơn nhiều. Cảm giác hơi yếu khi duyệt web. Ko dùng BIS vẫn push mail, facebook bình thường mà. Miễn là bạn có lắp sim vào trong máy.

Trích dẫn Gửi bởi nhatminh85
    Nên mua đi bạn. Có nhiều người coi mà ko ai comment chắc do bạn quá tìm hiểu những lỗi của máy mà ko biết rằng nếu đã kết BB rồi bạn sẽ thích nó thôi. Mình đang dùng ngon lành, không chút lỗi gì cả.
    Thật ra nói dông dài chứ ý mình chỉ tóm gọn lại là k chỉ có wifi ko cần 3G thì 9780 xó phà phà ko? Và mua ở đâu để tránh các lỗi về phần cứng (màn hình).
    Mình biết là 9780 là dòng ngon lành, nhưng đang tìm mua brandnew mà chẳng biết ở đâu uy tín

Trích dẫn Gửi bởi arsngan
    Nói chung phục vụ công việc quá tốt . Nhưng nếu em nó khỏe hơn chút nữa thì tốt hơn nhiều. Cảm giác hơi yếu khi duyệt web. Ko dùng BIS vẫn push mail, facebook bình thường mà. Miễn là bạn có lắp sim vào trong máy.
    Dùng wifi làm mấy cái đó được phải ko bạn?

Trích dẫn Gửi bởi arsngan
    Dùng wifi làm mấy cái đó được phải ko bạn?

Mình dùng tốt mà bạn. Vẫn chat chit BBM bình thường khi dùng WIFI. Mail thì vẫn thông báo đều đặn . Chúc bạn hài lòng!

Mình dùng tốt mà bạn. Vẫn chat chit BBM bình thường khi dùng WIFI. Mail thì vẫn thông báo đều đặn . Chúc bạn hài lòng!

Trích dẫn Gửi bởi zcover123
    Thật ra nói dông dài chứ ý mình chỉ tóm gọn lại là k chỉ có wifi ko cần 3G thì 9780 xó phà phà ko? Và mua ở đâu để tránh các lỗi về phần cứng (màn hình).
    Mình biết là 9780 là dòng ngon lành, nhưng đang tìm mua brandnew mà chẳng biết ở đâu uy tín
    Personal đó bác.

Trích dẫn Gửi bởi zcover123
    Personal đó bác.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  2. Nên mua 9780 new hay 9900 used ~ giá
    Bởi VIPWIHXQ0802 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 29-12-2013, 10:54 AM
  3. Nên mua 9900 Smartcom hay 9780 Brightstar
    Bởi rhhdgh trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-06-2013, 10:33 AM
  4. Có nên thay benzen cho bold 9780 ko ?
    Bởi nguyenhong1007 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 09:48 AM
  5. Nên chọn 9810 hay 9780
    Bởi honghoang556 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 23-04-2012, 01:54 PM