Kết quả 1 đến 4 của 4
    Guest
    chào các bác! mình mới dùng BB nên hỏi ngu các bác đừng là em nhé!
    hì các bác cho em hỏi 2 vần đề nhé!
    vấn đề 1: khi mà mình uprom thì theo em bik thì mình sẽ mất hết dữ liệu! nhưng mà sao sau khi em up từ 546 lên 666 thì dữ liệu rồi app của em vẫn còn nguyên si nhỉ! trong số app của em có 1 app là data packup! ko bik cái đó có tự khôi phục lai dữ liệu cho mình ko nhỉ? bác nào bik thì giải thik dùm em vs nhé! mà trước khi uprom thì mình có cần xoá hết dữ liêu trong em BB ko các bác?
    vấn đề 2: các bác cho em hỏi BB 9780 có hỗ trợ cái mà quét mã vạch mà có hình ô vuông thì cho mình 1 cái link tới địa chỉ được mã không nhỉ? em thấy trong dâu đen app bên cạnh mỗi app thì có 1 cái ô vuông mã vạch đó! các bác cho em ý kiến nhé!
    cảm ơn các bác nhé!

Góp ý:
    Vấn đề 1: Thường khi up room, máy sẽ bị wipe toàn bộ data, app để chuẩn bị cho bộ room mới thay thế...nên thường hay xuất hiện thông báo lỗi 507 or 907 gì đó. Tuy nhiên với một số công cụ và app hiện nay, có thể sẽ có thêm chức năng backup& restore...
    Vấn đề 2:Cái ô vuông loằng ngoằng mà bạn nói ở trên là QR code đó bạn, tức dữ liệu bị mã hóa thôi...và sử dụng cho những BB có camera như 9780 của bạn. Bạn có thể search trên 4r cách tạo và sử dụng QR code nhé.
    Biết nhiêu đó thôi, chưa hiểu thì có các pro khác trả lời giúp bạn.... =))

1. Vấn đề uprom: có nhiều cách uprom:
    - Như cách bạn up nêu trên thì để nguyên toàn bộ rồi bạn up lên version cao hơn: như vận thì toàn bộ dữ liệu và các app sẽ còn nguyên (bạn có thể bỏ bớt trong quá trình up)
    - Còn 1 cách nữa là wipe máy - hay là tháo pin để uprom (tức là mình đưa máy về trạng thái chưa có OS nào rồi bạn up hoặc down tùy ý): dùng cách này thì bạn phải backup lại dữ liệu và app, sau khi up xong thì restore là xong
    Tham khảo thêm ở đây:

Mã:
    http://bbvietnam.com/forum/thong-tin-chung-ve-os-rom-bdm-f49/
    2. Vấn đề thứ 2: là bạn cần cài đặt 1 phần mềm quét code, bạn có thể tham khảo ở đây

Mã:
    http://apps.dauden.vn/?bb_app_id=2224

cảm ơn 2 bác nhá! hì

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi UPROM 9780 bằng Win 7 32bit ..có 1 không 2..các bác vào cho ý kiến
    Bởi phimhay100 trong diễn đàn OS (ROM) cho BlackBerry
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 11:45 PM
  2. Uprom cho 6710
    Bởi chipxinh686 trong diễn đàn Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-03-2014, 09:21 PM
  3. Lỗi khi uprom Blackberry Z10
    Bởi dichvuvisa24h trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 05-12-2013, 12:05 PM
  4. máy bị đơ sau khi uprom
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-03-2013, 04:12 PM
  5. Xin chỉ cách không cho BDM 7 uprom khi cài phần mềm mới cho BB
    Bởi chnlinhjoa trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-11-2012, 07:09 AM