Kết quả 1 đến 3 của 3
    Mình mới dùng thử BDM 7 để cài thêm 1 số phần mềm cho BB, sau khi add xong file thì mình ấn Apply để cài đặt thì BDM cũng tự up lại ROM luôn. Mình dùng BDM 4.6 quen rồi nên khi chuyển sang v7 này không biết dùng. Bạn nào chỉ giúp mình cách cài phần mềm mới cho BB trên BDM 7 với ( mặc dù mình đã up rom mới nhất 6.0.0.719 cho 9650 rồi mà BDM vẫn tự up ROM lại là sao nhỉ) . Cảm ơn các bạn nhiều

Về nguyên tắc nếu trên pc đang có cài đặt bản rom mới hơn thì bdm mới tiến hành UPgrade lên bản ROM mới hơn và việc này sẽ không diễn ra nếu các file cod trên pc và bb đã giống nhau
    Có lẽ ở đây có sự hiểu nhầm khi bạn thấy bb tự khởi động lại chăng?

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    @dieptit thân mến, nếu bạn đã uprom bản mới nhất rồi mà vẫn bị hiện tượng trên thì có lẽ sự thực không phải là hiện tượng up lại rom mà đó là hiện tượng BDM tự động xóa các ứng dụng mà bạn đã cài đặt sau khi up rom làm máy trở về nguyên bản như khi vừa up rom xong.
    Nguyên nhân: Có thể do bạn đã cài các apps cho BB bằng cách add trực tiếp các file cods bằng các phần mềm khác (không phải BDM) mà không thông qua file .JAD hoặc .ALX nên khi kết nối BB với BDM thì BDM sẽ không nhận ra đường dẫn của các file cods đó và sẽ romove đi.
    Cách khắc phục:
    1. Xóa bản rom đã cài vào máy tính sau khi đã up rom hoàn chỉnh.
    2. Khi cài đặt các ứng dụng cho BB thì nên cài từ file .alx hoặc .jad (không nên add cod trực tiếp khi chưa quản lý được nó).
    Sau các bước trên mà chưa được thì chúng ta sẽ tìm nguyên nhân theo hướng khác.
    Chúc bạn thành công!

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. [HỎI]Lỗi lạ ở Passport - Uprom được-Nhưng ko kết nối MT-Mỗi lần sạc phải khởi động?
    Bởi senxanh71 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-11-2016, 12:05 PM
  2. xin ae hướng dẩn uprom cho Passport bản 858
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-08-2015, 07:43 PM
  3. Gà nên hỏi cách upRom chính thức 10.2.0
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-11-2013, 08:27 AM
  4. máy bị đơ sau khi uprom
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-03-2013, 04:12 PM
  5. Không vượt qua được cái lỗi uprom này! A e trợ giúp với!
    Bởi trungnguyen2613 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-02-2012, 03:12 PM