Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Guest
    Tình hình là thế này: Em đang sử dụng gói BIS 40k của mobifone, hiện giờ em đã gia hạn gói cước và được tặng 200M free. Nhưng khi vào OM 7 và OM mod download thì hiện “The content you are downloading
    exceed 15 MB and will be charged at
    the rate of your current Mobile Internet
    package. Do you want to continue?” mặc dù em chỉ down có 1 game 500k. Download trên Browser và BB Appworld vẫn bình thường! Mong anh chị trên diễn dàn giúp em! Cám ơn anh chị rất nhiều!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phuongnambr
    Tình hình là thế này: Em đang sử dụng gói BIS 40k của mobifone, hiện giờ em đã gia hạn gói cước và được tặng 200M free. Nhưng khi vào OM 7 và OM mod download thì hiện “The content you are downloading
    package. Do you want to continue?” mặc dù em chỉ down có 1 game 500k. Download trên Browser và BB Appworld vẫn bình thường! Mong anh chị trên diễn dàn giúp em! Cám ơn anh chị rất nhiều!

Bạn thử với file khác hay download từ trang khác chưa ?
    Có bị vậy ko ?
    Bạn cho thêm cái hình cho rõ để mọi người giúp .

Guest
    Em đã thử hết mọi trang rồi nhưng kết quả vẫn vậy! Em lên bằng BB nên không up ảnh lên được! Vẫn hiện lên lỗi The content you are
    downloading
    package. Do you want to continue?” Phải down qua Browser

Cái này chắc phải hỏi nhà mạng chứ?

Bác nào làm Mobifone thì trả lời cho anh em nhé.

Vì vấn đề này mà mình đã chuyển sang UC Web.

Mình cũng bị lỗi như bạn, chả hiểu sao. Tháng trc dùng BIS cũng bị, giờ dùng gói MIU cũng bị như thế. Download bất kỳ file gì cũng toàn báo lỗi, trừ file .JAD thì tự chuyển sang Browers để download

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 17/12/2012, 16:06 ---<br /><br />Đang ko hiểu là do mạng Mobifone hay do Opera. Trc đây chưa có gói BBU dùng Opera download ngon lành. Từ hôm xài gói BBU cái là ko thể nào download đc từ Opera ở bất kỳ website nào, với bất kỳ dung lượng to nhỏ đều ko down đc
    Cứ bị hiện cái bảng thông báo như sau: "The content you are downloading exceed 15 MB and will be charged at the rate of your current Mobile Internet package. Do you want continue?". Trong khi đó mỗi lần download file gì cứ tầm 10mb trở lên mình đều download trên Browers qua Wifi, rất nhanh

Giải quyết vấn đề này trong vòng 3 nốt nhac:
    · Qua Wapsite:
    - Bước 1: Từ điện thoại di động, truy cập wapsite dịch vụ tại địa chỉ http://opera.mobifone.com.vn qua GPRS/EDGE/3G của MobiFone.
    - Bước 2: Bấm Hủy gói cước Opera Mini
    · Qua SMS: Soạn HUY OPE gửi 999.

Lý do của nó là đây:
    Opera Mini là gói cước Data ưu đãi dành cho khách hàng sử dụng ứng dụng Opera Mini từ điện thoại di động để truy cập Internet.
    - Đầu số dịch vụ: 999
    - Wapsite dịch vụ: http://opera.mobifone.com.vn
    Đối tượng và điều kiện sử dụng
    - Tất cả thuê bao MobiFone trả trước, trả sau đang hoạt động 2 chiều (trừ thuê bao Fast Connect).
    - Thuê bao sử dụng dịch vụ Mobile Internet và đang ở trong vùng phủ sóng GPRS/EDGE/3G của MobiFone khi sử dụng gói cước.
    - Thuê bao sử dụng máy điện thoại có hỗ trợ tính năng truy cập website, wapsite.

Ghi chú:
    - Bạn có thể đăng ký đồng thời gói cước Opera Mini với các gói cước Mobile Internet khác của MobiFone (trừ gói MIU).

Đây là kết quả hợp tác giữa MobiFone và Opera Software, theo đó khi sử dụng gói cước này, khách hàng sẽ được lướt web không giới hạn từ trình duyệt Opera Mini thông qua mạng GPRS/EDGE/3G của MobiFone với cước thuê bao là 15.000 VNĐ/tháng, đã bao gồm VAT. Tuy nhiên, khi tải tập tin có dung lượng lớn hơn 15MB, xem video và nghe nhạc trực tuyến, người dùng sẽ không được miễn phí và cước phí tính theo đơn giá của gói cước Mobile Internet mà khách hàng đang sử dụng. Muốn sử dụng những ưu đãi của gói cước, trình duyệt Opera trên máy của khách hàng phải là phiên bản 4.3 trở lên.

Để đăng ký sử dụng dịch vụ này, khách hàng tiến hành theo 2 cách: soạn tin nhắn với cú pháp DK OPE gửi 999 hoặc truy cập wapsite của dịch vụ ở địa chỉ http://www.opera.mobifone.com.vn.

Phía MobiFone cho biết, thời gian chính thức kích hoạt dịch vụ gói cước Opera Mini là 0h00 ngày 12/12/2012. Kể từ thời điểm giới thiệu dịch vụ này, ứng dụng Opera Mini của người dùng đã cài đặt trên điện thoại trước đây sẽ tự động cập nhật và chuyển thành phiên bản Opera Mini mặc định của MobiFone.

Nếu bạn đã đăng ký gói cước thành công nhưng bạn sử dụng Opera Mini để sử dụng các nội dung trực tuyến như xem video streaming, nghe audio streaming hoặc tải các file có dung lượng lớn hơn 15 MB bạn không được miễn cước Data và mức cước Data áp dụng được thực hiện theo gói Mobile Internet mà bạn đang sử dụng.
    + Nếu bạn đã đăng ký gói cước thành công nhưng bạn sử dụng Opera Mini phiên bản thấp hơn 4.3 thì bạn không được miễn cước Data và mức cước Data áp dụng được thực hiện theo gói Mobile Internet mà bạn đang sử dụng.
    + Nếu bạn đăng ký gói cước thành công nhưng những kết nối Internet không thông qua ứng dụng Opera Mini thì cước dữ liệu Data phát sinh sẽ được áp dụng được thực hiện theo gói Mobile Internet mà bạn đang sử dụng.

Guest
    Em đã hủy đăng kí rồi nhưng nó vẫn báo như thế? Có anh nào còn giải pháp khác không ạ?

@phuongnambr:
    Sau khi hủy có khởi động lại máy không?
    xóa Opera Mini 7+ OM mod 4.4 rùi cài lại xem thử xem sau?!

Em hủy rồi khởi động lại máy rồi! Xóa luôn OM 7 rồi cài lại nó vẫn như vậy?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Opera Mini cho Z10 không còn trên appworld
    Bởi ossossioi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-09-2014, 12:06 AM
  2. vấn đề về dùng Opera mini bằng WIFI cho BB 8820
    Bởi tbtoanha trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-12-2013, 01:55 AM
  3. [Android] Opera Mini và Opera Mobile cho PlayBook
    Bởi lachong66877333 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-03-2012, 08:41 PM
  4. Làm sao để gõ tiếng Việt trên Opera mini ?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-07-2011, 10:07 PM
  5. [HOT HOT] Opera Mini 6.0 OTA cho bác ko down được trên http://m.opera.com
    Bởi kientaonhadep trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-03-2011, 03:54 PM