Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Các bác thân mến,

Trước đây dùng OS5, em vẫn quen dùng các phím tắt để truy cập các ứng dụng (ví dụ B là Browser, M là Message, L là Calender, C là Contact, T là Task..) bằng cách chọn Off phần Dial from screen trong Phone option\General option\.

Nhưng sang OS6 em không biết làm cách nào để có thể làm được như OS5 cả Các bác ai làm được chỉ cách cho em với!!

Cảm ơn các bác!

Guest
    Re: Làm sao tắt được Dial from screen trên OS6

Đối với OS6 thì nó là cái Universal Search đó, bạn tắt cái Universal Search là dùng phím tắt okie.
    Vào: Options -> Display -> Home Screen Preferences
    Mục Launch by Typing: chọn Application Shortcuts

Tuy nhiên, Universal Search là tính năng rất hữu ích của OS6, nên bạn vẫn có thể sử dụng nó ngay cả khi đã tắt nó đi như ở trên bằng cách bấm nút S để gọi tính năng Universal Search này. (S cũng là phím tắt để gọi chức năng search bình thường trên OS thấp hơn 6)

Guest
    @ viethungyp : vậy mà có "người" nói với tui là ko thể!

Nhưng sao ko tận hưởng tịnh năng độc đáo của os6 nhỉ : Universal Search

[ Posted by Mobile Device ]

voons quen với cách dùng phím tắt như vậy nhưng kể từ khi dùng máy OS6 là thấy kết Universal Search của nó hơn! rất tiện dùng từ khâu danh ba, options,.v.v.v..mọi thứ trên bb

@[P]n[Y] and wetfoot: muốn dùng nó thì chỉ cần bấm phím S để gọi lại Universal Search!

@[P]n[Y] and wetfoot: muốn dùng nó thì chỉ cần bấm phím S để gọi lại Universal Search!

Guest
    Cảm ơn tất cả các bác với những ý kiến rất hay... Topic có lẽ close ở đây được không các bác...

Cảm ơn tất cả các bác với những ý kiến rất hay... Topic có lẽ close ở đây được không các bác...

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bancuoia3
    Cứ để đó cho những ai chưa biết có thể tìm thấy chứ bạn

Trích dẫn Gửi bởi bancuoia3
    Cứ để đó cho những ai chưa biết có thể tìm thấy chứ bạn

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. thông tin lạ trên màn hình home screen
    Bởi lienhoan03021990 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-11-2014, 10:34 AM
  2. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 21-11-2012, 06:25 PM
  3. Home Calendar [UPDATE v1.3] - Hiện chính xác ngày trên Icon tại Home Screen
    Bởi haohong2015 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-09-2012, 03:54 PM
  4. Iconify - Tạo icon-hotkey cho web link, dial, email, apps, file tại Home Screen [OS 4.3+]
    Bởi macquan1102 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 06-02-2012, 05:37 PM
  5. Screen Charger V1.0.0 thay đổi màn hình Home Screen khi sạc Pin [OS5.0+]
    Bởi namktt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-01-2012, 03:30 PM