Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest
    mình đang dùng 1 chiếc Blackberry cuver 9220 .mua được khoảng 2 tháng .pin máy sụp rất nhanh mặc dù mjnh luôn để ở chế độ tiết kiệm pin.nhưng chỉ dùng được khoảng 1 ngày.mình là người mới mong mọi người giúp cho với

Nếu là pin xịn thì 9220 chác chắn sẽ có cảm giác pin trâu, chạy nhiều app, face, mail cũng không hết trong 1 ngay đâu, bạn thử kiểm tra lại các app xem có bị xung đột phần mềm không? Nếu trong máy có phim sex thì tốt nhất là xóa đi, hum trc mình cũng bị phát pin 9000 tụt chóng mặt, không xài gì mà. 1 bNếu là pin xịn thì 9220 chác chắn sẽ có cảm giác pin trâu, chạy nhiều app, face, mail cũng không hết trong 1 ngay đâu, bạn thử kiểm tra lại các app xem có bị xung đột phần mềm không? Nếu trong máy có phim sex thì tốt nhất là xóa đi, hum trc mình cũng bị phát pin 9000 tụt chóng mặt, không xài gì mà1 buổi chiều hết pin, hóa ra đêm trc tải ít phim xxx về, xóa hết xxx đi là pin lại xài đc 1 ngày ok

mình kô dùng ứng dụng gì nhiều bạn ạ. phim xxx thì không phải sở thích của mình .nhưng pin sụp rất nhanh mặc dù minh đã xóa hết ứng dụng chạy ngầm như BDM .Không bít có phải tại rom không mình đang dùng rom os 7.1 764

Bạn để rôm nguyên bản ah? Bạn nên tối ưu room và tham khảo ở các topic chuyên cho dòng curve để tìm bản room tốt nhất cho máy của bạn.Vệ sinh lại các điểm tiếp xúc pin. Chọn chế độ 2G và Off data khi không lên mạng. Mình hay off cả kết nối với thẻ nhớ, khi nào cần mới kết nố thẻ nhớ

Vậy bạn có thể cho mình biết bản rom nào tốt nhất dành cho bb 9220 được không. Mình đang dùng bản rom os 7. 1 746 vừa cài hôm trước. Nếu có bản rom hyrbid thì share cho mình được không. Vì mình là người mới đang cố gắng tìm hiểu về blackberry mong mọi người giúp đỡ cho.

Bạn nên dùng bản rom mới nhất thử xem sao, với 9320 mình đang dùng thì các bản rom ra sau hầu như có sự cải thiện về thời lượng sử dụng pin. Như 9320 của mình thì dùng trung bình được tầm 2 ngày

Trích dẫn Gửi bởi Cu_Shin
    Vậy bạn có thể cho mình biết bản rom nào tốt nhất dành cho bb 9220 được không. Mình đang dùng bản rom os 7. 1 746 vừa cài hôm trước. Nếu có bản rom hyrbid thì share cho mình được không. Vì mình là người mới đang cố gắng tìm hiểu về blackberry mong mọi người giúp đỡ cho.
    Theo kinh nghiệm của bản thân thì mình thấy ROM theo nhà mạng phân phối máy là tối ưu khá tốt cho máy. Còn máy sim free thì cứ ROM mới nhất mà trải nghiệm.
    Còn tối ưu ROM thì bạn có thể thử hybrid tools để tối ưu

vậy ai có thể cho mình biết bản nào rom mới nhất dành cho bb9220 không.Còn 1 vấn đề nữa là máy mình rất hay bị nóng khi hoạt động nhiều.không biết điều đó có ảnh hưởng đến thời lượng pin không.

Rom mới nhất cho 9220 là ROM NÀY thì phải. Bạn có thể vào box OS cho BB để tham khảo thêm
    Còn việc sử dụng nhiều mà máy nóng là chuyện hoàn toàn bình thường. Mình nghĩ bạn cứ dùng theo đúng nhu cầu đi, smartphone sinh ra để phục vụ mình mà dùng hết thì sạc, đừng vừa dùng vừa sạc là ok rồi

Trích dẫn Gửi bởi minhtuan7610
    Nếu là pin xịn thì 9220 chác chắn sẽ có cảm giác pin trâu, chạy nhiều app, face, mail cũng không hết trong 1 ngay đâu, bạn thử kiểm tra lại các app xem có bị xung đột phần mềm không? Nếu trong máy có phim sex thì tốt nhất là xóa đi, hum trc mình cũng bị phát pin 9000 tụt chóng mặt, không xài gì mà. 1 bNếu là pin xịn thì 9220 chác chắn sẽ có cảm giác pin trâu, chạy nhiều app, face, mail cũng không hết trong 1 ngay đâu, bạn thử kiểm tra lại các app xem có bị xung đột phần mềm không? Nếu trong máy có phim sex thì tốt nhất là xóa đi, hum trc mình cũng bị phát pin 9000 tụt chóng mặt, không xài gì mà1 buổi chiều hết pin, hóa ra đêm trc tải ít phim xxx về, xóa hết xxx đi là pin lại xài đc 1 ngày ok
    Vãi cả sex nhà bác =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cuver 9300 os6 không vào được bbm
    Bởi Athbar trong diễn đàn BlackBerry Curve 85XX - 93XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-12-2014, 09:42 AM
  2. xin rom 8310 cuver
    Bởi cahaps2.4 trong diễn đàn OS (ROM) cho BlackBerry
    Bài viết cuối: 10-09-2013, 09:50 PM
  3. hỏi về rom907 cua 9220
    Bởi ncsmot341 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Bài viết cuối: 25-06-2013, 09:54 PM
  4. Blackberry cuver 9300 giá rẻ đâyyyyyyyyyy!
    Bởi truongngoan123 trong diễn đàn BlackBerry Curve 85XX - 93XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-06-2013, 11:46 AM
  5. có ai sử dụng 9220 cho mình hỏi với?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-05-2013, 01:28 AM