Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    cho mình hỏi ko biết máy mình có bị gì ko mà sao thấy con q10 này nó hao pin quá để 1 đêm mất 6-7%...khi đê chế độ 2g.....ko data nha....mình thấy nó tuộc pin nhanh qua ko biết có phải là bản rom hay cục pin bị hư nữa....rom mình đan chay là 10.2.1.2941 máy của verizon máy mình chi có 1 app FB,1 Gmail,1 whatspp...thôi,xin cao nhân chỉ giáo..chân thành cám ơn

Bạn chịu khó tìm hiểu trước khi sử dụng máy hoặc up Rom nhé. Khi có rom nào ra là trên diễn đàn đều có topic thảo luận rồi, bạn nên tham khảo các ý kiến trong đó, toàn các cao nhân đấy.
    Các máy BB10 để qua đêm nói chung khá hao pin, vì nó phải duy trì các ứng dụng chạy ngầm hay các chức năng như swipe to open (vuốt để mở) ý và tất nhiên cũng phụ thuộc rom nữa.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi jackdoan
    cho mình hỏi ko biết máy mình có bị gì ko mà sao thấy con q10 này nó hao pin quá để 1 đêm mất 6-7%...khi đê chế độ 2g.....ko data nha....mình thấy nó tuộc pin nhanh qua ko biết có phải là bản rom hay cục pin bị hư nữa....rom mình đan chay là 10.2.1.2941 máy của verizon máy mình chi có 1 app FB,1 Gmail,1 whatspp...thôi,xin cao nhân chỉ giáo..chân thành cám ơn
    6-7% là bình thường thôi bác ơi không phải lăn tăn, nếu chưa dùng rom mới thì up

Guest
    Q10 của mình từ 22h đến 6h mất 17%. ( để 3G, wifi)
    Lưu ý : mấy cái ảnh hưởng pin nhiều có :evernot, box, dropbox, onedrive... vẫn luôn chạy để đồng bộ. Vậy nên ai ko có nhu cầu mấy cái đó thì nên xoá.

SENT FROM Q

6-7% là bình thường mà

Trích dẫn Gửi bởi bitis06
    Q10 của mình từ 22h đến 6h mất 17%. ( để 3G, wifi)
    Lưu ý : mấy cái ảnh hưởng pin nhiều có :evernot, box, dropbox, onedrive... vẫn luôn chạy để đồng bộ. Vậy nên ai ko có nhu cầu mấy cái đó thì nên xoá.

SENT FROM Q
    mình ko ngờ chuyển qua q10 nó tốn pin kinh khủng.....

Trích dẫn Gửi bởi jackdoan
    mình ko ngờ chuyển qua q10 nó tốn pin kinh khủng.....
    Thế nên ở trên mình có nói bạn phải chịu khó tìm hiểu trước khi dùng mà. Đừng để sau lại phải nhai đi nhai lại điệp khúc "không ngờ, không ngờ".

Chúc bạn khám phá nhiều thứ hay trên Q10.

Trích dẫn Gửi bởi meocucdien
    Thế nên ở trên mình có nói bạn phải chịu khó tìm hiểu trước khi dùng mà. Đừng để sau lại phải nhai đi nhai lại điệp khúc "không ngờ, không ngờ".

Chúc bạn khám phá nhiều thứ hay trên Q10.
    Ko phải là nhai....mà hơi bị sốc thôi...minh xử dụng cụ 87...99 rồi đến Q10 mà thấy Q 10 hao piin kinh....hehe có cách nào bớt hao ko bác....cám ơn

Hồi mình xài 9900, chê 99 pin yếu, bây giờ qua z10 thấy pin 99 ngon hơn.

Sent from my Z10 using Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi justinhoang_am
    Hồi mình xài 9900, chê 99 pin yếu, bây giờ qua z10 thấy pin 99 ngon hơn.

Sent from my Z10 using Tapatalk
    99 minh để chế độ data 2-3g thì sử dụng ít nhất 1ngày rửa...mà lên con q10 thấy nó tụt pin ghê quá.....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối