Kết quả 1 đến 8 của 8
    Guest
    Mình mới mua Q10 bản phím Thái. Trong quá trình sử dụng có vài vấn đề cần hỏi, mong mọi người hỗ trợ giùm :
    - Mình dung browser vào mạng bình thường, chỉ có vào trang zing.vn thì ko dc, thanh address tự điền thêm : touch.zing.vn và trình dyệt báo lỗi 404 not found
    - Q10 để qua đêm chỉ để 2G sụt gần 20% ( từ 23h đến 7h sáng hôm sau ) là bình thường ko ( đối với máy mới mua 2 ngày, chỉ cài bộ pm của Việt Hợp, rom 10.3.1.2558 )

Q10 để 2G quá đêm sụt 20% pin là nhiều quá!

Trích dẫn Gửi bởi BBZ10_81
    Mình mới mua Q10 bản phím Thái. Trong quá trình sử dụng có vài vấn đề cần hỏi, mong mọi người hỗ trợ giùm :
    - Mình dung browser vào mạng bình thường, chỉ có vào trang zing.vn thì ko dc, thanh address tự điền thêm : touch.zing.vn và trình dyệt báo lỗi 404 not found
    - Q10 để qua đêm chỉ để 2G sụt gần 20% ( từ 23h đến 7h sáng hôm sau ) là bình thường ko ( đối với máy mới mua 2 ngày, chỉ cài bộ pm của Việt Hợp, rom 10.3.1.2558 )
    Vụ browser mình cũng bị mà chưa biết sửa làm sao nên nếu chỉ vô để nghe nhạc thì mình chuyển sang web nhaccuatui.
    - pin sụt như thế là quá nhìu, nhưng máy bạn mới mua 2 ngày thì pin chưa ổn định, phải xài 4 5 ngày j đó ( qua 2 3 lần sạc trên 8h) thì mới ổn định được, mình hồi mới mua Q10 thái cũng sụt như bạn và sau 5 ngày sử dụng thì máy mình để 2g qua đêm sụt tầm 2 - 6% thôi.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi romeo1590
    Vụ browser mình cũng bị mà chưa biết sửa làm sao nên nếu chỉ vô để nghe nhạc thì mình chuyển sang web nhaccuatui.
    - pin sụt như thế là quá nhìu, nhưng máy bạn mới mua 2 ngày thì pin chưa ổn định, phải xài 4 5 ngày j đó ( qua 2 3 lần sạc trên 8h) thì mới ổn định được, mình hồi mới mua Q10 thái cũng sụt như bạn và sau 5 ngày sử dụng thì máy mình để 2g qua đêm sụt tầm 2 - 6% thôi.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    O` vậy để mình thử test thêm vài ngày nữa vì còn trong thời hạn 7 ngày đổi trả nên lên diễn đàn hỏi, nếu ko ổn thì còn đi đổi

sụt 20% ghê vậy !! mà máy mình vừa rơi nhẹ cáo là sụt nguồn thế là bỏ ra rơi nghịch cứ rơi là sập rồi reset xong tháo pin lắp lại là ok @@ đau tim quá

Mình cũng vừa mới up lên rom 10.3.1.2582, đang test như thế nào, nếu vẫn còn ăn nguồn như vậy sẽ đi đổi, mà ko bik cái lỗi này bên dâu đen họ xử lý sao, chứ đòi mang về hãng kiểm tra nữa thì lại đợi, ko có máy xài, chứ bên tgdd là đổi máy mới ngay và luôn, tiếc là họ lại ko còn kinh doanh dòng Blackberry

Trích dẫn Gửi bởi BBZ10_81
    Mình cũng vừa mới up lên rom 10.3.1.2582, đang test như thế nào, nếu vẫn còn ăn nguồn như vậy sẽ đi đổi, mà ko bik cái lỗi này bên dâu đen họ xử lý sao, chứ đòi mang về hãng kiểm tra nữa thì lại đợi, ko có máy xài, chứ bên tgdd là đổi máy mới ngay và luôn, tiếc là họ lại ko còn kinh doanh dòng Blackberry
    bac cứ tắt hết mấy kết nối mạng rồi để qua đêm chờ xem mất bao nhiêu %

Lỗi thứ nhất của bạn mình cũng đã dính, và sau đây là cách của mình.
    Mình đã tìm ra giải pháp (ít nhất là trên máy mình), hơi lằng nhằng tý nhưng mà giải quyết được vẫn đề "404 not found" của trang zing.vn, cụ thể ntn các bác ạ:
    1- Vào facebook trên Browser
    2- Tại trang facebook, vào phần tìm kiếm, gõ zing...ấn vào kết quả tìm kiếm để chuyển qua trang facebook của Zing.vn
    3- Tại trang face của Zing.vn, bạn tìm 1 đường link bất kỳ trên tường (tức là stastut của Zing hay kèm theo đường link để mở 1 tap khác trên trang zing.vn ấy), nếu ấn vào 1 link mà vẫn "404 not found" thì bạn tìm cái khác và làm lại như vậy....Nó sẽ chuyển sang 1 tap khác, là bài báo trên Zing.vn đó.
    4- Lúc này đang ở trên trang Zing.vn rồi, bạn thay đổi chế độ view (Góc trên bên phải của trang web) sang chế độ đọc dành cho di động. OK.
    5- Giờ thì bạn có thể vào Zing.vn một cách vô tư trên trình duyệt rồi mà không sợ bị nhảy "touch.news.zing.vn" nữa và không bị "404 not found" nữa . Quẩy tung chảo đê <:-P

Các Chủ đề tương tự

1. Thông báo trên Browser ntn là sao ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 18-10-2014, 08:26 PM
  2. browser trên os chính thức lag không mượt
    Bởi MinhNhat trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-01-2014, 03:12 AM
  3. Dolphin Browser [Update v8.8.2] - Trình duyệt rất hay trên Android, chạy tốt trên PB OS2
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 10:54 AM
  4. Kể tội Browser trên OS6
    Bởi thangnguyen9017 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 24-12-2011, 07:07 PM
  5. Không vào được Bookmark của Browser trên OS6
    Bởi May2205 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-11-2011, 03:50 PM