Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Guest
    Mới đổi Q10 sang dùng Passport thấy còn nhiều bỡ ngỡ với các tính năng mới nhưng rất thích thú và gây nghiện. Mình đã từng xài gần hết các dòng BB nhưng lần này thấy Passport gây cảm hứng mạnh cho mình nhất, mặc dù BB OS còn nhiều hạn chế so với Android hay iOS nhưng với PP mình bỏ qua khuyết điểm và nhìn vào ưu điểm nhiều hơn. (trước đó dùng Q10 thấy khuyết điềm nhiều hơn ưu điểm)

Diễn đàn mình cũng có nhiều anh em đang sử dụng Passport nên mình lập topic này để trao đổi kinh nghiệm sử dụng Passport.

Hiện tại mình có 2 thắc mắc trên Passport nhờ anh em chỉ giúp:
    • Tính năng search trong trình duyệt của Passport dùng Bing làm mặc định (trong khi Q10 dùng Google). Có cách nào chỉnh lại dùng Google không ? (vì mình thấy Google search được nhiều thông tin hơn Bing)
    • Gõ Capslock trên bàn phím Passport? Mình tìm mãi mà không biết cách bật Capslock cho toàn bàn phím (chỉ có cách bật từng phím: nhấn 2 lần hay dùng Shift)
    Anh em nào biết giúp mình với !

Guest
    Khi vào trình duyệt, bạn gõ 1-2 chữ thì trên thanh địa chỉ có phần tuỳ chỉnh tìm kiếm bằng công cụ nào!
    Bạn muốn dùng capslock cho toàn bộ bàn phím thì bấm giữ biểu tượng mữi tên!

Q10 nhấn alt + shift phải = capslock. Pp chac same

Trích dẫn Gửi bởi thangbs
    Khi vào trình duyệt, bạn gõ 1-2 chữ thì trên thanh địa chỉ có phần tuỳ chỉnh tìm kiếm bằng công cụ nào!
    Bạn muốn dùng capslock cho toàn bộ bàn phím thì bấm giữ biểu tượng mữi tên!
    Thanks bạn!
    Ðơn giản vậy mà mình tìm không ra! Gà quá! T_T

Hướng dẫn sử dụng nè bạn:
    http://docs.blackberry.com/en/smart...ionId=1203&language=Vietnamese#model_Passp ort

Hoặc bằng Video:
    http://demos.blackberry.com/blackberry-passport/na/ca/gen/index.html

Trích dẫn Gửi bởi reevemax
    Mới đổi Q10 sang dùng Passport thấy còn nhiều bỡ ngỡ với các tính năng mới nhưng rất thích thú và gây nghiện. Mình đã từng xài gần hết các dòng BB nhưng lần này thấy Passport gây cảm hứng mạnh cho mình nhất, mặc dù BB OS còn nhiều hạn chế so với Android hay iOS nhưng với PP mình bỏ qua khuyết điểm và nhìn vào ưu điểm nhiều hơn. (trước đó dùng Q10 thấy khuyết điềm nhiều hơn ưu điểm)

Diễn đàn mình cũng có nhiều anh em đang sử dụng Passport nên mình lập topic này để trao đổi kinh nghiệm sử dụng Passport.

• Tính năng search trong trình duyệt của Passport dùng Bing làm mặc định (trong khi Q10 dùng Google). Có cách nào chỉnh lại dùng Google không ? (vì mình thấy Google search được nhiều thông tin hơn Bing)
    • Gõ Capslock trên bàn phím Passport? Mình tìm mãi mà không biết cách bật Capslock cho toàn bàn phím (chỉ có cách bật từng phím: nhấn 2 lần hay dùng Shift)
    Mặc định trình duyệt của BB10 khi mới dùng đều là Bing. Bạn bấm một vài ký tự rồi nhìn sang bên phải để chọn máy chủ tìm kiếm

Trích dẫn Gửi bởi reevemax

Mặc định trình duyệt của BB10 khi mới dùng đều là Bing. Bạn bấm một vài ký tự rồi nhìn sang bên phải để chọn máy chủ tìm kiếm

Guest
    Anh em nào biết giúp mình với ![/QUOTE]
    Cầu bấm capslock chữ nào trên pp bạn chỉ cần bấn giữ phím đấy là ok nhé

Guest
    Mình có 2 vấn đề cần giúp:
    1/ Mình không tài nào add mail chỗ làm vào Passport
    Trước đây xài Z10 và Q5 thì vô tư
    Không hiểu sao lại thế

2/ Cái App Facebook, mới set up thì dùng được, sau 1 ngày thì bị lỗi "An error has occured on Facebook server. Please try again later"
    Trong khi đó ai mà add friend vẫn hiện notification, vẫn nhắc lịch birthday của bạn, nhưng không load được new feeds

Bác nào hướng dẫn mình với
    Xin cảm ơn

Đang ở
    http://thietkewebthachthat.com/
    Trích dẫn Gửi bởi hothusa
    Mình có 2 vấn đề cần giúp:
    1/ Mình không tài nào add mail chỗ làm vào Passport
    Trước đây xài Z10 và Q5 thì vô tư
    Không hiểu sao lại thế

2/ Cái App Facebook, mới set up thì dùng được, sau 1 ngày thì bị lỗi "An error has occured on Facebook server. Please try again later"
    Trong khi đó ai mà add friend vẫn hiện notification, vẫn nhắc lịch birthday của bạn, nhưng không load được new feeds

Bác nào hướng dẫn mình với
    Xin cảm ơn
    1. Bạn đã khắc phục được rồi phải không.

2. Bạn cài bản thử nghiệm mới của FB trên Betazone đi. Mình cài rồi và khắc phục tương đối tốt tình trạng như bạn mô tả. Nói tương đối vì nó vẫn bị, nhưng tần suất rất ít.

Good luck!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1139
    Bài viết cuối: 10-08-2017, 10:38 AM
  2. xin chia sẽ kinh nghiệm về os7
    Bởi tuvanbds2 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-05-2016, 05:27 PM
  3. Pebble Watch và BlackBerry 10 - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng