Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Tình hình là mình đi mua con Q10 thái cho thằng bạn ở TPHCM. Và mình đã gặp 1 số vấn đề không mong muốn xảy ra trong quá trình khá gian nan này
    - Sáng nay, 17/11/2014, mình đến mainguyen để xem máy thì dc nhân viên đem ra con Q10. Mình test thử thì thấy vỏ nắp lưng quá ọp ẹp, bóp vào có cảm giác k dc sát máy (mình cầm nắp lưng thấy ọp ẹp quá nên k kiểm tra các phần còn lại). Mình đem con của mình ra (cũng là Q10 nhưng bản quốc tế) cho nhân viên cầm thử thì con của mình nắp lưng sau k có ọp ẹp như mấy con thái. Mình đã cầm thử 3 4 con Thái ở mainguyen nhưng con nào cũng vậy. Dù lỗi này không có gì nhưng mình không thích nên ra về. Mọi chuyện bắt đầu từ đây
    - Sau đó mình qua Dâu đen Lê Hồng phong để xem máy. Q10 Thái ở dâu đen lê hồng phong k có bị tình trạng nắp lưng ọp ẹp. Thấy vậy cũng yên tâm, bắt đầu kiểm tra những phần khác. Ôi thôi, có con thì góc trên màn hình bên trái (chỗ gần cảm biến) bị" bập bênh" có nghĩa là khi ta lấy ngón tay đè xuống thì nó lún xuống, nhưng sau 1 lúc thì trồi lên trở lại. Có con thì chỗ màn hình bên trái (chỗ gần cổng usb và hdmi) khi bóp vào thì tiếng nghe cót két như phía trong dán keo không sát vậy, có con thì bàn phím có phím hơi lỏng hơn so với các phím còn lại. Mình đã test 5 con, và con nào cũng có từ 1 đến 2 lỗi trên như mình đề cập. So lại với Q10 bàn phím quốc tế mình đang xài thì 1 trời 1 vực. Thấy vậy cũng không mua. Đi về
    - Tiếp theo là ghé đến Cellphones, và tình trạng cũng không khã dĩ hơn chút nào
    Kết thúc nguyên ngày, từ sáng đến chiều và mình không lựa dc cho bạn mình con Q10 thái nào và khuyên nó đừng xài Q10 nữa, chuyển qua ios or android cho lành. Phải công nhận 1 điều là chất lượng build máy Q10 thái khá tệ, có phải là do chất lượng 4tr990 không bằng giá 16tr5 như hồi mới ra. Đúng như lời ông bà dạy, tiền nào của đó

Sao bạn không khuyên bạn của mình mua Q10 quốc tế ? Mình nghĩ bạn ấy phải có cảm tình với BB và muốn bạn giúp tìm một em ưng ý. Bạn phụ lòng bạn ấy mất rồi , anh em BB ko thíchh câu chuyện này.

Trích dẫn Gửi bởi zzzvtvt
    Sao bạn không khuyên bạn của mình mua Q10 quốc tế ? Mình nghĩ bạn ấy phải có cảm tình với BB và muốn bạn giúp tìm một em ưng ý. Bạn phụ lòng bạn ấy mất rồi , anh em BB ko thíchh câu chuyện này.
    Đúng rồi đấy, mua bản quốc tế hoặc thương gia uy tín là được mà

Vô hình chung có khá nhiều topic phàn nàn về Q10 bản Thái. Cá nhân mình thấy ko có gì khác biệt ngoài cái bàn phím chữ vàng bên cạnh.

Bạn chủ topic định dìm hàng bàn phím Thái để bán chiếc bản quốc tế của mình cho dễ à? Nói đùa thôi, nhưng công nhận bạn là người quá kỹ tính và cũng rất nhiệt tình với bạn bè.

Mình chưa có điều kiện cầm 1 chiếc Q10 bàn phím Thái nên không có ý kiến gì về chất lượng của nó. Nhưng chiếc Q10 hồi đầu mình dùng, bản Not For Sale, Made in Canada nhưng ấn tay chỗ giữa nắp lưng vẫn thấy hơi bập bùng. Đó là chuyện bình thường của 1 thiết bị có pin tháo rời mà. Nhiều người muốn nó chắc chắn hơn đã dùng giải pháp dán 1 miếng băng dính điện bên trong nắp lưng là OK ngay

P/S: cái góc màn hình "bập bênh" mình nhớ không nhầm thì bạn từng nói con Q10 quốc tế của bạn cũng có cảm giác đó đúng không nhỉ?

Mua hộ mấy ông bạn chả thấy ộp ẹp giề

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn chủ topic định dìm hàng bàn phím Thái để bán chiếc bản quốc tế của mình cho dễ à? Nói đùa thôi, nhưng công nhận bạn là người quá kỹ tính và cũng rất nhiệt tình với bạn bè.

Mình chưa có điều kiện cầm 1 chiếc Q10 bàn phím Thái nên không có ý kiến gì về chất lượng của nó. Nhưng chiếc Q10 hồi đầu mình dùng, bản Not For Sale, Made in Canada nhưng ấn tay chỗ giữa nắp lưng vẫn thấy hơi bập bùng. Đó là chuyện bình thường của 1 thiết bị có pin tháo rời mà. Nhiều người muốn nó chắc chắn hơn đã dùng giải pháp dán 1 miếng băng dính điện bên trong nắp lưng là OK ngay

P/S: cái góc màn hình "bập bênh" mình nhớ không nhầm thì bạn từng nói con Q10 quốc tế của bạn cũng có cảm giác đó đúng không nhỉ?
    đúng là mod điều tra ghê quá

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Đúng là Q10 quốc tế of mình cũng bị bập bênh nhưng khi so với mấy con Q10 thái ở dâu đen thì thấy con Q10 thái kia bập bênh khá nhiều
    Còn ý bạn nói mình dìm hàng Q10 thái thì mình k có ý này. Nếu bạn muốn biết những lỗi mình kể ở trên có thật k thì xin mời bạn ra dâu đen lê hồng phong mượn vài con Q10 thái của họ cầm thử thì sẽ rõ
    Thân

Guest
    Đi mua hàng brandnew mà cửa hàng cho bạn xem 5-6 chiếc Q10 liền thế thì còn gì là full box nguyên seal của hàng brand new nữa. Chắc bạn bị cho xem hàng used rồi.

Trích dẫn Gửi bởi nikiho
    Đi mua hàng brandnew mà cửa hàng cho bạn xem 5-6 chiếc Q10 liền thế thì còn gì là full box nguyên seal của hàng brand new nữa. Chắc bạn bị cho xem hàng used rồi.
    BB bán ở VN không có hàng nguyên seal. Tất cả đều dc lột seal và lý do là để dán tem bảo hành của petrosetco :3

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry phát hành bản cập nhật OS Tháng 7 (Build AAF518) cho Priv
    Bởi t7dragon789 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-10-2016, 03:23 PM
  2. Cập nhật bản Marshmallows (Build AAF960) cho beta tester
    Bởi khackhoan.phung trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 18-08-2016, 09:06 PM
  3. Hỏi vấn đề build file Autoloader OS BB10
    Bởi lebelaona trong diễn đàn OS (ROM) cho BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-05-2015, 11:45 AM
  4. [Tư vấn] Build 1 cái pc giá tầm 15 củ.
    Bởi nhiduongland trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-01-2015, 12:58 PM
  5. [App] Facebook Playbook v1.0 build 13 (11/07)
    Bởi pgadong trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 24-07-2014, 03:30 PM