Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Apple cũng thế, trước và sau khi công bố iPhone 6/6+ thì giá cổ phiếu cũng ko có đột biến mấy mặc dù đã bán được hơn 10tr chiếc.

Trích dẫn Gửi bởi luckyluke113
    Apple cũng thế, trước và sau khi công bố iPhone 6/6+ thì giá cổ phiếu cũng ko có đột biến mấy mặc dù đã bán được hơn 10tr chiếc.
    Giá cổ phiếu phụ thuộc vào lãi ròng của Cty như thế nào mà bạn, lãi nhiều thì mới chia cổ tức nhiều, giá cổ phiếu mới cao chứ. Còn giá màu xanh chứng tỏ công ty đang có triển vọng, hi vọng trong tương lai

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luckyluke113
    Giá cổ phiếu phụ thuộc vào lãi ròng của Cty như thế nào mà bạn, lãi nhiều thì mới chia cổ tức nhiều, giá cổ phiếu mới cao chứ. Còn giá màu xanh chứng tỏ công ty đang có triển vọng, hi vọng trong tương lai

Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Bác Chen giỏi ghê ta ơi! Bác Chen về BB sớm có khi Z10 nó không bị tuột giá ấy chứ!
    Bác chen về nên z10 mới có cái giá đó

Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Bác Chen giỏi ghê ta ơi! Bác Chen về BB sớm có khi Z10 nó không bị tuột giá ấy chứ!
    Bác chen về nên z10 mới có cái giá đó

Chen mà vào BlackBerry sớm thì mình nghĩ z10 sẽ ko ra sớm đâu

Chen mà vào BlackBerry sớm thì mình nghĩ z10 sẽ ko ra sớm đâu

Trích dẫn Gửi bởi barminhtri
    Nhớ thời gần như tất cả các sao và ng nổi tiếng trên tg ra đường với những thiết bị BB trên tay, đặc biệt là Bold 9000.
    Mong là sau vụ " celebgate" đang hot kia, họ sẽ thấy rằng chẳng ai bảo vệ giữ liệu của họ tốt hơn BB cả và sẽ quay lại với BB
    Ai đang dùng bb10 cho mình hỏi chút
    Trong bb10 có phần mã hóa giữ liệu. Nó cảnh báo thẻ nhớ sẽ ko thể truy cập nếu thiết bị bị wipe. Vậy nếu mã hóa thẻ nhớ thì khi cắm thẻ nhớ vào lap nó có đọc được ko nhỉ, mình mất cái đầu đọc thẻ nên chưa thử được.
    Chào bạn,
    Trước hết là mình muốn chia sẻ chút đau thương trong vụ encrypt dữ liệu trên SD card của BB10: đó là sau khi mã hoá dữ liệu trên thẻ nhớ, nếu bạn không giải mã thẻ nhớ (decrypt) trước khi wipe hay up room mới thì mọi dữ liệu trên thẻ nhớ sau này sẽ không thể đọc được (với định dạng file .rem) và nếu là uproom thì đt sẽ nhận dạng là thẻ nhớ khác và không thể decrypt dữ liệu cũ được. Mình đã phải format SD CARD để copy dữ liệu từ file backup đó.
    Qua đây thì bạn hiểu là nên làm theo hướng dẫn của BB rồi chứ,
    Khi thẻ nhớ được mã hoá, chỉ truy xuất được dữ liệu trực tiếp trên chính điện thoại đó và nếu kết nối trực tiếp máy tính thông qua cable usb (hoặc wifi, bluetooth) thì mới đọc được dữ liệu trên thẻ nhớ.
    Bạn có thể yên tâm là nếu có ai rút thẻ nhớ và cắm vào các thiết bị khác (laptop, đt khác...) thì bạn hay người khác cũng không thể đọc được nội dung trong thẻ nhớ mã hoá đó.
    Chú ý là: trước khi wipe máy, uproom mới thì mọi người chịu khó decryption dữ liệu ở máy và thẻ nhớ để khỏi bị "vật chỉ nhìn mà không xơi được" nhé.
    Harry

Trích dẫn Gửi bởi harrybb
    Chào bạn,
    Trước hết là mình muốn chia sẻ chút đau thương trong vụ encrypt dữ liệu trên SD card của BB10: đó là sau khi mã hoá dữ liệu trên thẻ nhớ, nếu bạn không giải mã thẻ nhớ (decrypt) trước khi wipe hay up room mới thì mọi dữ liệu trên thẻ nhớ sau này sẽ không thể đọc được (với định dạng file .rem) và nếu là uproom thì đt sẽ nhận dạng là thẻ nhớ khác và không thể decrypt dữ liệu cũ được. Mình đã phải format SD CARD để copy dữ liệu từ file backup đó.
    Qua đây thì bạn hiểu là nên làm theo hướng dẫn của BB rồi chứ,
    Khi thẻ nhớ được mã hoá, chỉ truy xuất được dữ liệu trực tiếp trên chính điện thoại đó và nếu kết nối trực tiếp máy tính thông qua cable usb (hoặc wifi, bluetooth) thì mới đọc được dữ liệu trên thẻ nhớ.
    Bạn có thể yên tâm là nếu có ai rút thẻ nhớ và cắm vào các thiết bị khác (laptop, đt khác...) thì bạn hay người khác cũng không thể đọc được nội dung trong thẻ nhớ mã hoá đó.
    Chú ý là: trước khi wipe máy, uproom mới thì mọi người chịu khó decryption dữ liệu ở máy và thẻ nhớ để khỏi bị "vật chỉ nhìn mà không xơi được" nhé.
    Harry
    Thank bạn đã tư vấn cho mình
    Vậy là theo kn của bạn, thẻ nhớ khi đã mã hóa. Trong trường hợp wipe hay uproom, nếu mình ko giải mã giữ liệu mà backup thì làm thế nào để file backup đó kèm theo giữ liệu trong thẻ nhớ nhỉ, hình như ko có tùy chọn này hay là mình ko biết nhỉ. Còn với giứ liệu trong bộ nhớ máy, dù đã mã hóa, chỉ cần backup trước khi wipe thì sau khi wipe máy, mình vẫn có thể restone máy trở về trạng thái trước khi wipe với giữ liệu đầy đủ. Mình mới thử mã hóa giữ liệu trong mây chứ chưa mã hóa thẻ nhớ
    Mình ko thường uproom, mình thích up qua ota hơn, cách này ko bị mất giữ liệu
    Nh ý chính mình muốn tham khảo là ch rút thẻ nhớ ra và cắm vào thiết bị khác. Bạn nói vậy mình yên tâm rồi

Với đà này, quý sau là có lãi! :-bd

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry sẽ tăng tính bảo mật hơn nữa trên OS 10.3.2
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 14-07-2015, 08:17 PM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-11-2014, 09:29 PM
  3. Android runtime trên BlackBerry 10 sẽ hỗ trợ tăng tốc phần cứng
    Bởi pmai020792 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-04-2013, 11:35 AM
  4. Lượng dữ liệu trên di động tăng gấp đôi chỉ trong 1 năm
    Bởi inthelong09 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-02-2013, 06:30 PM
  5. Giá của Tablet sẽ giảm trong năm 2012, eReader tăng trưởng 31,4%!
    Bởi vothianhbinhminh trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-11-2011, 10:17 PM