Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Tình hình em đã gắn bó với z10 đc gần 1 năm , tần suất sử dụng của e cũng bình thường nên pin của em nó trụ được khoảng hơn 1 ngày ( với tất cả các rom em đã từng up )
    Nhưng hôm trước đang dùng bản rom 2280 , em up bản này đc tầm 1 tuần, và sử dụng cũng bình thường , nhưng sau đó con z10 của em nó đột nhiên uống pin như uống nước , hiện tượng như sau ạ
    - Để không ( không sử dụng ) tụt 10%/1 tiếng
    - Để chế độ máy bay , cũng tầm 9% /1 tiếng
    - Em đã wipe nhưng vẫn bị , thử up tất cả các bản rom trong quá khứ , cũng như mấy bản mới nhất , nhưng vẫn bị hiện tượng này
    - Máy em hiện tại trống trơn , mà vẫn cứ đều đều tụt 10%/1 tiếng
    - Trong phần tốn pin nhất của máy thì System lúc nào cũng chiếm trên 50% , hiển thị nhiều khi chỉ mất có 1,2% vì em để standby luôn , ko sử dụng xem pin ntn mà (

Vậy liệu máy em bị ăn nguồn hay là hỏng pin ạ . Em check bằng app Battery thì thấy Healthy của Pin vẫn là 92%
    Nếu ăn nguồn có cách nào kiểm tra không ạ ?
    Nếu máy em bị ăn nguồn thì sửa ở đâu ngoài HN ạ ? thời gian sửa có lâu không mấy bác ? Em xin cảm ơn ạ

Guest
    Kiếm cục pin khác bỏ vào test thử xem.... nếu vẫn còn thì nguy cơ nguồn có vấn đề .....
    Theo mình thì chắc do pin thôi.

Đang ở
    Hà Nội
    mình nghĩ do hdh đang ngốn pin.với máy bt thì phần ngốn pin nhất là hiển thị chứ ko phải hệ thống. bạn xem lại xem từ khj up rom đến lúc bị bạn cài thêm phần mềm nào? khả năng xung đột hệ thống là rất cao khiến hệ thống phải hoạt động ở cường độ cao nhiều giờ kể cả trong khi standby. hoặc thay bản rom khác đi.

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Bạn kiểm tra trong Device Monitor xem cái gì làm pin tiêu hao lượng lớn năng lượng như bạn nói rồi khắc phục.

430k/1 viên pin xịn bạn nhé !

trong lúc o dùng và máy vẫn hao pin như thế> b thử xem máy có nóng trong lúc ấy ? nếu nóng thi do nguồn thật rồi.

Guest
    giờ tới lượt mình rồi, có bác nào tìm ra nguyên nhân phần system và PIM services vì sao nó hút pin kinh dị thế k? bị 3 ngày nay từ khi cài 2 cái app của ông gì đc free ấy, wipe vs autoload roài vẫn thế. hừm :-?

Guest
    giờ tới lượt mình rồi, có bác nào tìm ra nguyên nhân phần system và PIM services vì sao nó hút pin kinh dị thế k? bị 3 ngày nay từ khi cài 2 cái app của ông gì đc free ấy, wipe vs autoload roài vẫn thế. hừm :-?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Load lại bản rom khác thử, đừng dùng bản cũ. Khoan cài ap để xem thế nào, chỉ cài tk mail và face thôi nhé

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Load lại bản rom khác thử, đừng dùng bản cũ. Khoan cài ap để xem thế nào, chỉ cài tk mail và face thôi nhé

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi Mic thứ 2 khi nghe gọi bằng loa ngoài. Hoang mang @@
    Bởi thegioi958 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-09-2016, 12:16 PM
  2. Giúp em cứu con BB 9810 này với (em hoang mới quá)
    Bởi Royal Bike trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 17-09-2014, 09:21 AM
  3. [Help] Giúp em với, em hoang mang quá
    Bởi huynhphung19 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-08-2014, 04:46 PM
  4. Xin giúp đỡ về BB8100 ROGERS từ nước ngoài mang về Ko nhận Sim Việt Nam
    Bởi asftsgf trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-12-2012, 08:37 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 04:49 PM