Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    BBX10 cập ra mắt hơn 1 năm nhưng không hiểu sao tính năng khóa màn hình (

lock screen) bằng app vẫn chưa có nhà phát triển ứng dụng nào viết. Rất có nhiều ý kiến cho rằng đây là điểm thụt lùi so với BBOS. Cá nhân mình đã thử mọi cách như dùng các app lock screen của android nhưng tất cả đều không giải quyết được vấn đề. Cuối cùng, đành sử dụng những gì sẵn có trong BBX10 để tạm thời xử lý khóa màn hình của em Z30 thân yêu bằng cách kết hợp cài đặt khóa màn hình và sử dụng quick settings đưa chức năng beside mode ra ngoài màn hình chỉnh:

1. Cài đặt password cho thiết bị và đặt thời gian tự động khóa màn hình sau 1 phút
    Vào Setting/Sercurity and Privacy:
    - Chọn Device Password: ON
    - Lock Device After: 1 minute (s)

2. Đưa Beside Mode vào Quick settings để dễ thao tác trên màn hình ngoài
    - Vào Settings/Quick Settings tích chọn Beside Mode, sắp xếp lại (dùng rearange) sao cho Beside mode hiển thị ở màn hình Home screen ở vị trí thuận tiện nhất khi thao tác, mình thường để dưới cùng.

Như vậy mỗi khi cần tắt màn hình, bạn chỉ cần vuốt xuống từ trên màn hình chính, chọn beside mode, sau đó màn hình đồng hồ hiển thị lên bạn vuốt ngược đóng beside mode. Vậy là màn hình đã khóa, để 1 phút sau thiết bị sẽ khóa bằng mật khẩu.

Đây là cách nhiều người đang dùng và có thể bạn đã biết, mình chỉ viết lại để cho những bạn mới sử dụng BBX10 tham khảo nếu chưa biết. Chúng ta đành cùng tiếp tục hy vọng và chờ đời thời gian tới BBX10 cải thiện điều này hoặc có nhà phát triển xây dựng phần mềm khóa màn hình.

Mời các bạn tiếp tục thảo luận giải pháp khóa màn hình BBX10 trong topic này

Q10 chịu

Cuối cùng thấy chỉ nhấn phím nguồn là nhanh nhất. Khỏi phải nhiều thao tác như vậy.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Cuối cùng thấy chỉ nhấn phím nguồn là nhanh nhất. Khỏi phải nhiều thao tác như vậy.
    Có nhiều ý kiến sợ hỏng nút nguồn khi dùng một cách thường xuyên. Chắc phải chờ giải pháp có app lock screen vậy

Guest
    Đợi nó hư nút nguồn thì chắc cái máy qua 80 đời chủ rồi

Sent from my IM-A820L using Tapatalk

Sao thấy giống thụt lùi thế nhỉ, ko muốn nhấn phím thì để nó auto tự tắt thôi. Chỉ ức cái là con Q10 nhấn k nó ko khoá máy nhưng thôi bỏ qua vì chức năng type n go ngon hơn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi raica7979
    Sao thấy giống thụt lùi thế nhỉ, ko muốn nhấn phím thì để nó auto tự tắt thôi. Chỉ ức cái là con Q10 nhấn k nó ko khoá máy nhưng thôi bỏ qua vì chức năng type n go ngon hơn
    Ah, để auto thì phải chờ một chút, các trên thì chỉ cần 3 thao tác, vuốt xuống, ấn beside mode, vuốt lên là khóa màn hình. Dù sao quen tay rồi cũng thấy nhanh mà

đơn giản nhất các bác sắm cái bao da.nhét vô là tự tắt màn hình.Hôm trước sang turnviet mua con PB mua thêm cái bao da Z10.Tiếc là hôm sau cần việc gấp, đành để máy lại, tuần này chưa biết có tiền để lên lấy lại ko.Hjxx.
    P/s : trên đấy e thấy có 2 loại, 1 loại đeo hông, còn 1 loại nhét điện thoại zo thôi.Mềnh lấy cái bao nhét đt zo, nhìn đẹp, sang hẳn.Trước ko có thì để đt túi quần hay bị lỡ cuộc gọi vì cái màn hình cảm ứng nó bị chạm.Có cái bao da yên tâm luôn, còn cả chế độ rút điện thoại ra tự động trả lời và ngắt cuộc gọi khi cho vào bao da.Cái chế độ bao da đó

Trích dẫn Gửi bởi luka
    BBX10 cập ra mắt hơn 1 năm nhưng không hiểu sao tính năng khóa màn hình (lock screen) bằng app vẫn chưa có nhà phát triển ứng dụng nào viết. Rất có nhiều ý kiến cho rằng đây là điểm thụt lùi so với BBOS. Cá nhân mình đã thử mọi cách như dùng các app lock screen của android nhưng tất cả đều không giải quyết được vấn đề. Cuối cùng, đành sử dụng những gì sẵn có trong BBX10 để tạm thời xử lý khóa màn hình của em Z30 thân yêu bằng cách kết hợp cài đặt khóa màn hình và sử dụng quick settings đưa chức năng beside mode ra ngoài màn hình chỉnh:

1. Cài đặt password cho thiết bị và đặt thời gian tự động khóa màn hình sau 1 phút
    Vào Setting/Sercurity and Privacy:
    - Chọn Device Password: ON
    - Lock Device After: 1 minute (s)

2. Đưa Beside Mode vào Quick settings để dễ thao tác trên màn hình ngoài
    - Vào Settings/Quick Settings tích chọn Beside Mode, sắp xếp lại (dùng rearange) sao cho Beside mode hiển thị ở màn hình Home screen ở vị trí thuận tiện nhất khi thao tác, mình thường để dưới cùng.

Như vậy mỗi khi cần tắt màn hình, bạn chỉ cần vuốt xuống từ trên màn hình chính, chọn beside mode, sau đó màn hình đồng hồ hiển thị lên bạn vuốt ngược đóng beside mode. Vậy là màn hình đã khóa, để 1 phút sau thiết bị sẽ khóa bằng mật khẩu.

Đây là cách nhiều người đang dùng và có thể bạn đã biết, mình chỉ viết lại để cho những bạn mới sử dụng BBX10 tham khảo nếu chưa biết. Chúng ta đành cùng tiếp tục hy vọng và chờ đời thời gian tới BBX10 cải thiện điều này hoặc có nhà phát triển xây dựng phần mềm khóa màn hình.

Mời các bạn tiếp tục thảo luận giải pháp khóa màn hình BBX10 trong topic này
    Mình xin góp ý thêm khi đã thành màn hình khoá. Muốn màn hình tắt bạn vuốt nhanh lên nửa màn hình và kéo thật nhanh về thì màn hình đen thui như ấn phím nguồn

Trích dẫn Gửi bởi luka
    Có nhiều ý kiến sợ hỏng nút nguồn khi dùng một cách thường xuyên. Chắc phải chờ giải pháp có app lock screen vậy
    Nói như thế kai dòng Iphone nó dùng nút nhiều vậy mà có thấy hỏng gi đâu các bác. BB của mình k dung phim nguồn nhiều nên cứ an tâm k sợ đâu ạ. Các bác lo xa qua cơ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Bạn có hay dùng tính năng Miracast trên BB10 không?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-12-2016, 05:13 PM
  2. [Thảo luận] Bạn đang dùng bản OS 10.2.1 nào trên thiết bị BB10 của mình?
    Bởi 5t5g65uy4tr trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 26-02-2014, 04:55 AM
  3. [Thảo luận] Các bạn có cảm thấy 'nhớ' phím Back (Escape) khi chuyển sang dùng BlackBerry 10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-04-2013, 11:32 AM
  4. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM
  5. [Thảo Luận] - Từ khi up OS lên 2.0.1 những phần mền nào bị khóa
    Bởi bet365Bonghn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-05-2012, 01:42 PM