Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Lời đầu tiên cho em gửi lời cảm ơn các Bác đã ghé đọc qua Topic của em ạ. Em có một vấn đề mạo muội hỏi các Bác mong cả nhà giải đáp giúp em

Em mới mua một em Q10 bản Thai Keyboard bên Dâu Đen - 119 Xã Đàn ngày 18/10 ạ.
    Thực ra cũng do công việc đi học và đi học thêm cả ngày tối về mới cắm sạc nên không để ý lắm, đêm về là em tắt nguồn cắm sạc cho đến sáng. Tuần trước rảnh rỗi mới ngồi cắm vào máy tính copy ít ảnh thì thấy hiện tượng máy rất khó cảm ứng trên màn hình chính (em cài khoá bàn phím bằng hình ảnh thì không thể thao tác mở được), gần như bị đơ không cảm ứng được :-o sau đó em có rút cổng USB ra thì máy lại cảm ứng được bình thường :-s
    Em tức tốc thử cắm sạc vào thì ôi thôi màn hình cũng vẫn bị đơ như lúc nãy, và rồi chỉ thử cắm mỗi dây USB thôi (em cắm rất nhẹ nhàng) thì thấy màn hình có hiện tượng giật giật như bị động vậy (

Một lúc sau chấn tĩnh em có gọi điện hỏi Bác Tuấn HN03 (em là khách quen Bác ý mua máy không biết bao nhiêu lần rồi giờ mua ngoài thì bị dính ạ) thì bác ấy bảo nhà Bác ấy chưa có máy nào bị như thế kể cả khi cắm sạc điện thì cảm ứng vẫn bình thường
    Cuối cùng em có gọi điện lên Kỹ thuật bên Dâu đen thì một anh giọng Miền Nam trả lời rằng máy là cảm ứng điện dung lên khi sạc có hiện tượng đơ cảm ứng là chuyện bình thường và chỉ nhận bảo hành khi máy chết hẳn cảm ứng ^^ nhưng đây là em không cắm điện vào mà vẫn bị đơ cảm ứng chứ có phải do điện vào đâu 8-|

Lời cuối cho em cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà một ngày cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên người thân yêu ạ (*)

1.Thử sợi cáp xịn khác.
    2.xem củ sạc có phải xịn ko? Dòng 850mAh hay 750mAh? Z10, Q10, Z30 đều dùng loại 850mAh.
    3. Củ xịn đúng dòng, cáp xịn mà vẫn bị thì thử wipe máy và cài lại dùng, nếu vẫn bị thì mời bác đi ra Care. ( Chưa thấy e BlackBerry 10 nào bị, cũng như chưa đọc thấy ai phản ánh lỗi này.....) hy vọng chỉ bị lỗi sợi cáp.
    Have fun.

FROM Z.

Em cảm ơn Bác, nhưng em đã thử củ sạc theo máy 9900 nhưng chỉ cắm vào thử chân sạc nhưng vẫn thấy hiện tượng Bác ah
    Nhưng em tức nhất là lúc bị lúc không chứ, chẳng biết do bị lỗi ở đâu,

Sạc và cáp em dùng đều theo máy Q10 này ạ, mai em thử lên Cty mượn dây sạc Samsung xem thế nào ạ,
    Một lần nữa em chân thành cảm ơn Bác nhiều,

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi KristiMarcus
    Em cảm ơn Bác, nhưng em đã thử củ sạc theo máy 9900 nhưng chỉ cắm vào thử chân sạc nhưng vẫn thấy hiện tượng Bác ah
    Nhưng em tức nhất là lúc bị lúc không chứ, chẳng biết do bị lỗi ở đâu,
    Sạc Bold 99 chỉ có 750mAh thôi bác nhé.

FROM Z.

Trích dẫn Gửi bởi bitis06
    Sạc Bold 99 chỉ có 750mAh thôi bác nhé.

FROM Z.
    Dạ vâng
    Nhưng điều quan trọng là em có lúc chỉ cắm mỗi dây USB thôi nó cũng bị đơ ạ,

Trích dẫn Gửi bởi bitis06
    1.Thử sợi cáp xịn khác.
    2.xem củ sạc có phải xịn ko? Dòng 850mAh hay 750mAh? Z10, Q10, Z30 đều dùng loại 850mAh.
    3. Củ xịn đúng dòng, cáp xịn mà vẫn bị thì thử wipe máy và cài lại dùng, nếu vẫn bị thì mời bác đi ra Care. ( Chưa thấy e BlackBerry 10 nào bị, cũng như chưa đọc thấy ai phản ánh lỗi này.....) hy vọng chỉ bị lỗi sợi cáp.
    Have fun.

FROM Z.
    z10 01 DÙNG SẠC 750mAh mà bạn :P

Nên em vẫn thắc mắc không bít có ai bị lỗi mà chỉ cắm dây USB thôi mà bị đơ không đó ạ

Thử như bác bitis06 mà vẫn bị thì chắc máy lỗi thật chứ làm gì có chuyện như anh Kỹ thuật viên phán tầm phào.
    Đang định ship Q10 Thái trắng mà thấy bài này cũng nản.

Lỗi kt thôi, mình mua 2 con q10 thái rồi có con nào bị lỗi vậy đâu, cắm sạc vẫn cảm ứng ào ào chả giật lag j hết.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần hướng dẫn thành thạo BB10
    Bởi mhphucit trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-04-2016, 09:35 PM
  2. Thảo luận về vấn đề sử dụng pin z10
    Bởi bombom2020 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-11-2014, 11:42 PM
  3. BlackBerry 10 Porsche Design P'9982 sẽ được ra mắt vào giữa tháng 11?
    Bởi inmaugtvt trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 31-10-2013, 11:14 PM
  4. BlackBerry Q5 sẽ được bán ra tại Anh với hợp đồng 20£/tháng
    Bởi quocphuonghgg trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 22-05-2013, 08:51 AM