Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Em chào các bác, em đã dùng BB đến hôm nay là được 3 năm và bây giờ đang sở hữu em Z10, em vẫn có một thắc mắc từ lâu là phần khóa máy bằng mật khẩu nếu sai tối đa là 10 lần ( số lần mình có thể đặt ) thì toàn bộ dữ liệu máy sẽ bị xóa hết. Như vậy nếu mình để mật khẩu mà có thằng nào nó nghịch dại thì tự nhiên mình bị mất dữ liệu, lại phải cài lại, backup lại. Tại sao bb không thiết lập giống như của androi hay là iphone khi đặt mật khẩu nếu sai thì bị khóa máy trong 1 phút lần 1 ,5 phút lần 2.... như thế thì không ai có thể xâm phạm đến điện thoại của mình được. mong các pro chỉ giáo

BB10 (mà đúng ra là từ PlayBook), BlackBerry đã thay đổi để an toàn hơn, tránh trường hợp bị trẻ con hay ai đó không biết gì ấn bừa làm mất dữ liệu của bạn. Nếu bạn thử thì sẽ thấy:
    • Khi bạn nhập sai 5 lần, từ lần thứ 6 trở đi, bạn bắt buộc phải nhập chữ blackberry trước khi nhập tiếp mật khẩu.
    • Điều đó giúp những ai không biết gì, hoặc trẻ con nghịch điện thoại của bạn sẽ không thể nhập sai password quá 10 lần được.
    Còn thằng nào nó có ý định phá hoại thì nói làm gì

Bạn cho mình hỏi cài đặt số lần gõ pass sai ở chổ nào, mình muốn thay đổi từ khác 10 lần.

Sent from my Z10 using Tapatalk 2

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kisimaquai2001
    Bạn cho mình hỏi cài đặt số lần gõ pass sai ở chổ nào, mình muốn thay đổi từ khác 10 lần.
    10 lần là mặc định và không thể thay đổi bạn ah Tuy nhiên, chỉ khi bị mất máy hay gặp thằng phá hoại nào đó thì nó mới có thể nhập sai quá 10 lần thôi. Còn bình thường thì chỉ nhập sai được 5 lần là hết (lý do như mình đã nêu ở post #2 bên trên)

Guest
    em là em sợ nhất có thằng nó cố tình nghịch ấy bác vnbb , chứ trẻ con thì không ngại, mấy thằng bạn em nó hay cố tình nghịch dại lắm ạ

kisimaquai2001 mình nhầm, ở bb10 không có đặt số lần sai pass :P

haichien85 mấy thằng "bạn xấu" thế thì đừng cho nó tiếp cận BlackBerry của mình bạn ah

cũng khó lắm bác ạ, em thì lúc nào cũng tự hào là dùng bb cũng hay đi so sánh khoe các tính năng khác biệt nhưng mấy thằng nó không dùng thì cứ hay khoe nhau các tính năng của các dòng khác. thực ra thì cũng có nhiều cách để tránh không bị xóa mất , em chỉ thắc mắc thế thôi chứ không có cũng vẫn dùng bình thường ạ

haha sao các bác xài mà sự mất dữ liệu dữ vậy ta?mình chỉ quan trọng cái danh bạ thôi còn ngoài ra muốn xóa cái j tùy thik ko quan tâm.hehe vì dt chỉ nt và gọi thui.lâu lâu web 1 cái.

dữ liệu là có bao gồm cả danh bạ rồi đó bác

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. TGrape Lock [UPDATE v1.4.2] - Khóa bàn phím và khóa ứng dụng bằng mật khẩu
    Bởi surisuri664 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 09-08-2015, 08:36 AM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 01:19 PM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 12:16 PM
  4. Trả lời: 15