Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Số là mấy cái pass email hay diễn đàn thì nhớ....còn mấy cái như internet banking,...thì nhạy cảm quá nên quẳn vào Password Keeper cho BB10 để quản lý... và cái quan trọng là pass đăng nhập của chính soft này phải đặt loằng ngoằng tí.....=> và tớ đã chính thức quên nó nên phải cố tình ngồi gõ sai cho đến 10 lần để nó xóa bỏ dữ liệu rồi đăng nhập mà add lại tất cả. (Password Keeper cho BB10 đã được bật tính năng đồng bộ Cloud) và điều gì đã xảy ra....

=> Khi đăng nhập vào Password Keeper cho BB10 chọn tính năng đồng bộ Cloud thì tất cả dữ liệu lại đồng bộ về lại (chú ý là chỗ này giống như mình đăng nhập vào password keeper lần đầu vậy & nó cho mình đặt lại pass mới)...và bao nhiêu password đã lưu trong ấy cứ show ra trước mắt (nó tự động sync online về)...đây chính là vấn đề mình muốn nói các bạn hãy cẩn thận, => rút ra một số vấn đề sau:
    *** Password Keeper cho BB10 trên BB10 quản lý đồng bộ cloud như nào? theo mã PIN, IMEI,...(phần cứng máy),BBID,..hay như nào mà không cần đăng nhập vào bất cứ tài khoản nào mà vẫn đồng bộ về được (chỉ cần open soft password keeper và đặt lại pass đăng nhập mới cho nó).
    1. Lỡ làm mất máy, ai đó nhặc được máy và tiến hành nhập sai 10 lần như mình ở trên thì tất cả sẽ sync trở về và show ra trước mắt họ ==> lộ
    2. Bạn bè, hay "Gấu" mà rành bb10 tí tháy máy nhập sai 10 lần như trên thì cũng lộ,
    3. Vô vàng trường hợp khác nữa....

Để kiểm chứng vẫn đề trên thì ACE BBer cứ thử cố tình nhập sai 10 lần pass như mình nói để xem như nào nhé...và lỡ xui là mất hết pass thì là..................cho rằng mình gặp may thôi. haha

Mod diễn đàn test thử xem....nếu đúng vậy thì đưa bài lên trang nhất để ace thử nhá!
    Thử đi nhé!!!

Trích dẫn Gửi bởi hpkhuong
    Khi đăng nhập vào Password Keeper cho BB10
    Ở đây bạn nói "đăng nhập vào" rồi mà, sao lại còn hỏi "hay như nào mà không cần đăng nhập vào bất cứ tài khoản nào mà vẫn đồng bộ về được"?

Theo mình hiểu thì bạn vẫn phải nhập đúng mật khẩu cũ thì nó mới load về cho bạn đúng không?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Ở đây bạn nói "đăng nhập vào" rồi mà, sao lại còn hỏi "hay như nào mà không cần đăng nhập vào bất cứ tài khoản nào mà vẫn đồng bộ về được"?

Theo mình hiểu thì bạn vẫn phải nhập đúng mật khẩu cũ thì nó mới load về cho bạn đúng không?
    Không anh. em đã quên pass đăng nhập vào soft. và cố tình đăng nhập sai 10 lần (giới hạn) để nó wipe (nó báo là đã xóa hết dữ liệu). và open lại soft và tự đặt pass mới vô tư (chọn đồng bộ từ cloud) thì nó load tất cả dữ liệu về. ...thế mới đáng nói ấy chứ.

Vấn đề ở đây bạn đang thử với tư cách bạn là chủ máy. Bạn thử lập 1 cái id mới hay nhập 1 cái id khác vào máy rồi cài Password Keeper vào xem nó có load về không rồi hẵng khẳng định.

Vấn đề ở đây bạn đang thử với tư cách bạn là chủ máy. Bạn thử lập 1 cái id mới hay nhập 1 cái id khác vào máy rồi cài Password Keeper vào xem nó có load về không rồi hẵng khẳng định.

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Ờ thì thế. thì tớ đang thắc mắc & cũng đang hỏi trên topic password keeper nó quản lý việc sync dữ liệu bằng gì?nên nói mọi người cẩn thận chứ tớ đâu đã khẳng định gì đâu.??? bạn thử nghỉ xem việc người khác nghịch máy bạn khi mượn, hoặc xui là mất máy...=> người nhặc được cũng làm như vậy chứ không lại họ đi nhập id (id ở đây là bbid) mà test ah?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Ờ thì thế. thì tớ đang thắc mắc & cũng đang hỏi trên topic password keeper nó quản lý việc sync dữ liệu bằng gì?nên nói mọi người cẩn thận chứ tớ đâu đã khẳng định gì đâu.??? bạn thử nghỉ xem việc người khác nghịch máy bạn khi mượn, hoặc xui là mất máy...=> người nhặc được cũng làm như vậy chứ không lại họ đi nhập id (id ở đây là bbid) mà test ah?

Bạn nói nhiều mâu thuẫn quá.

rút ra một số vấn đề sau:
    *** Password Keeper cho BB10 trên BB10 quản lý đồng bộ cloud như nào? theo mã PIN, IMEI,...(phần cứng máy),BBID,..hay như nào mà không cần đăng nhập vào bất cứ tài khoản nào mà vẫn đồng bộ về được (chỉ cần open soft password keeper và đặt lại pass đăng nhập mới cho nó).
    1. Lỡ làm mất máy, ai đó nhặc được máy và tiến hành nhập sai 10 lần như mình ở trên thì tất cả sẽ sync trở về và show ra trước mắt họ ==> lộ
    2. Bạn bè, hay "Gấu" mà rành bb10 tí tháy máy nhập sai 10 lần như trên thì cũng lộ,
    Đây là khẳng định của bạn mà. Nói chung là mình chỉ nói bạn nên test kỹ thôi. Bạn mới chỉ thử trên id của bạn thì chưa nói lên được điều gì để rút ra mấy vấn đề trên. Còn máy bạn mà không đặt mật khẩu mà bị lộ thì cũng chẳng nói làm gì.

Guest
    Bạn nói nhiều mâu thuẫn quá.

rút ra một số vấn đề sau:
    Đây là khẳng định của bạn mà. Nói chung là mình chỉ nói bạn nên test kỹ thôi. Bạn mới chỉ thử trên id của bạn thì chưa nói lên được điều gì để rút ra mấy vấn đề trên. Còn máy bạn mà không đặt mật khẩu mà bị lộ thì cũng chẳng nói làm gì.

Guest
    Mình cũng đồng ý với hpkhuong. Như vậy thì quá nguy hiểm khi mất máy. Ít ra nó cũng phải encrypt cái pass chung với data. Bhập đúng thì mới cho load về. Sai thì dẹp. Đằng này gặp thằng ăn trộm giỏi công nghệ là đi tong cái Internet banking (nếu có)

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-07-2017, 10:58 AM
  2. Password Keeper cho BB10 có thêm tính năng Export/Import
    Bởi meocon_yk_nb trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 11-06-2016, 09:05 PM
  3. Password keeper
    Bởi ncsmot505 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-03-2016, 10:05 PM