Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi laohacpt
    Về vấn đề lỗi của PP mình có ý kiến như sau :
    Lỗi số 1: Có vẻ bạn mua phải PP có vấn đề. Con PP của mình không đến nỗi phải nâng niu gì hết. Rơi tất cả khoảng tên chục lần. Lần thứ nhất là khi từ trên giường xuống theo quán tính mình cầm trên tay vung thì nó bay ra khỏi bao và đập mặt vào xó nhà. Bị tắt ngóm. vài lần sau thì rơi toàn góc cạnh xuống nền nhà hoặc xuống đất ( nói chung là toàn chọn những "bãi đáp" nguy hiểm) lần gần đây nhất là nó lại rơi từ trên nóc tủ quần áo của bọn trẻ con nhà mình theo quán tính và đập đúng vào góc trụ cầu thang, thương thay .......... Cái trụ cầu thang tứ quý của mình, mất luôn 1 góc mà con PP chưa hề hấn gì..................... Không biết có phải BlackBerry thiết kế riêng cho mình con PP siêu bền này nữa không đây.
    Các lỗi còn lại mà bạn nêu thì mình chưa gặp và cũng có thể xảy ra vì ROM chưa ổn định.
    Có 2 khả năng có thể xảy ra:
    Thứ nhất đây là một bài viết "DÌM HÀNG" PP,
    Thứ hai: Có thể bạn không có duyên dùng PP nên bán đi mua máy dòng khác hoặc có thể mang cho người khác (Ủng hộ cái này - vì bạn lại được tiếng có lòng thảo) vì đây là lần đầu mình thấy lỗi này:

........................
    like bác này
    khuyên bác bỏ 650k mua ốp lưng chính hãng, bảo vệ cả 4 góc và mặt lưng, nhựa rất ok

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xuxu09
    Như tiêu đề, mời các bác dùng Passport và các cao nhân vào chia sẻ, thảo luận về lỗi mà cách khắc phục bệnh cho em Passport.
    1. Lỗi to nhất em thấy : Passport dễ bị cong, vênh,. Có thể dẫn đến bong màn hình - vênh cả 1 góc lên. Gây ra cảm xúc rất khó tả về em Passport này.
    --- các bác có thể cầm em Passport và bẻ ngược lại chiều cong của em nó để em nó trở về vị trí cũ. Em đã thử!
    2. Lỗi tiếp theo cũng nguy hiểm không kém,. Rom leak, rom gốc, 10.3.1 hay 10.3.2 máy của em đều dính. Là lỗi treo máy! Treo cứng luÔn, thi thoảng khi nhét bao da, hay thậm chí là chỉ nhét trong túi quần. Khi rút máy ra thì không thể bật em nó lên đc, bấm nguồn một lúc thì thấy hiện BlackBerry và tắt nguồn!.. đau hơn nữa là khi có cuộc gọi đến, rút em nó ra - người bên cạnh nhìn mình sang chảnh bao nhiêu thì em nó lại cứ đơ ra bấy nhiêu,. Đen sì, không lên, không động tĩnh. Đen ít thì bấm volume nó còn câm mồm, ko kêu chuông nữa, đen nhiều thì nó cứ trơ ra cho đến khi hết chuông hoặc giữ nguồn cho nó tắt.
    Bệnh này em thử bao nhiêu rom rồi và chưa thấy rom nào triệt để đc em nó cả.
    3. Bệnh đơn giản hơn : khi nghe cuộc gọi, áp máy vào tai thì em nó tắt màn,. Thì thoảng khi bỏ xuống khỏi tai em nó vẫn im re,cho đến khi bên kia bấm tắt máy..
    Mời các cao nhân

Bạn ơi mình mới mua con BlackBerry Passport bản pháp bị lỗi 2 và 3 giống như bạn. Bạn xử lý lỗi như thế nào rồi.

Em Passport của mình lỗi sống chập chờn. Bác nào bị ko và sửa thế nào ah? Xin cảm ơn.

Trích dẫn Gửi bởi trongtvvt
    Em Passport của mình lỗi sống chập chờn. Bác nào bị ko và sửa thế nào ah? Xin cảm ơn.
    Theo như mình biết sóng chập chờn là main có vấn đề rồi bạn à.

Trích dẫn Gửi bởi canh@xray
    Vậy lỗi này sửa được không bác? Sửa thế nao và sửa ở đâu zậy? Mình ở hn

Vậy lỗi này sửa được không bác? Sửa thế nao và sửa ở đâu zậy? Mình ở hn
    Ở hà nội bạn có thể qua quang3g or HNO3, mình chỉ biết hai chỗ đấy. Mà bạn đang dùng bản rom nào vậy? Có ổn định k? Mình dùng bản 10.3.2.2836 mà nhiều lỗi quá.

Trích dẫn Gửi bởi canh@xray
    Ở hà nội bạn có thể qua quang3g or HNO3, mình chỉ biết hai chỗ đấy. Mà bạn đang dùng bản rom nào vậy? Có ổn định k? Mình dùng bản 10.3.2.2836 mà nhiều lỗi quá.
    máy bạn là máy gì? bị lỗi gì vậy?

<div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/kYraDeOSt1s?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 29-11-2016, 10:30 PM
  2. BB Passport vuốt để mở khóa chậm
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-02-2016, 11:00 PM
  3. Blackberry passport silver khởi động màn hình từ chế độ chờ rất chậm
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-02-2016, 12:14 PM