Chào các bạn,
Mình xin giới thiệu phần mềm

I Heard It
cho phép ghi lại âm thanh đã nghe trước đó, gọi 1 cách to tát là ghi âm quá khứ . Về mục đích sử dụng thì mình giải thích một chút:
Khi bạn đang họp, nghe ai đó giải thích, chơi với em bé, v.v..., bỗng nhiên bạn thấy 1 câu nói hay, 1 phần hướng dẫn bổ ích, 1 lời nói đùa vui hay tiếng em bé gọi Bố, Mẹ :x và bạn muốn lưu lại những âm thanh đó, khi đó I

Heard It
sẽ giúp bạn.
Các chương trình ghi âm thông thường sẽ ghi liên tục cho đến lúc hết bộ nhớ của máy, do vậy không dùng được khi có âm thanh bất ngờ bạn muốn lưu lại. I Heard It thì khác, nó chỉ lưu lại khoảng thời gian gần đây nhất (ví dụ 15 giây, 1 phút, ... tuỳ theo lựa chọn của bạn), do vậy nó có thể lưu lại âm thanh liên tục. Khi nào bạn cần lưu lại âm thanh đã nghe, bạn chỉ cần mở lại nó và ấn nút Capture là âm thanh sẽ được lưu lại. Sau đó bạn có thể nghe lại, đổi tên, copy/move sang thư mục bạn mong muốn. Bạn cũng có thể chi sẻ nó thông qua chức năng share của Blackberry.

Chú ý: Bản miễn phí cho phép ghi tối đa 15 giây, bạn muốn ghi nhiều hơn (tối đa 5 phút) có thể mua bản đầy đủ thông qua In-App purchase (vuốt từ trên màn hình xuống, chọn Settings bạn sẽ thấy chức năng này)

Phần mềm hỗ trợ cả Z10, Z30, Q10.
Các bạn dùng thử & review giúp mình, nếu thấy bổ ích thì mua ủng hộ mình nhé :x

Một vài hình ảnh minh họa