Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest
    Chào các bạn,

Tuần qua quả là tuần lễ vô cùng thú vị. Anh em dùng BlackBerry 10 mà cụ thể là BlackBerry Z10 liên tục có bản cập nhật. Tuy nhiên, vấn đề ở đây là, BlackBerry thay đổi cơ chế cập nhật Software và phân biệt theo nhà mạng, phân biệt theo mã STL.

Cho tới bây giờ, chúng ta vẫn chưa thống nhất được phương pháp cụ thể để Check Update một cách hiệu quả nhất. Mình xin thống kê các cách anh em đã thử và thành công như sau:

• Tháo Sim, Wipe máy, cài đặt Region với nhà mạng tương ứng, tạm thời mới thành công trên STL100-2, Region UK và Check Update
    • Tháo Sim, Tắt máy và Check Update qua Website
    • Tháo Sim, tắt máy và Check Update qua BlackBerry Link

Bây giờ, mình hướng dẫn các bạn thao tác bằng chính Loader.exe.

Yêu cầu:

- BlackBerry Desktop Manager tối thiểu 7.1
    - Máy tính đã cài đặt BlackBerry Link
    - Máy tính phải có Internet

Cách làm:

Các bạn vào đường dẫn: C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\ biết rằng C:\ là nơi cài đặt BlackBerry Desktop Manager. Send Loader.exe ra ngoài Desktop.

Chuột phải vào Loader.exe Shotcut, chọn Properties, copy nguyên đoạn code ở dưới và dán vào Target.

Mã:
    "C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe" /websl /invoker launchpad /language 1033
    Vậy là ta hoàn thành xong một một cách khác để Check Update cho BlackBerry 10.

Ưu điểm của cách này là không phải vào Website, chỉ cần tắt máy, tháo sim và mở Loader.exe (Shotcut) là được.

* Cần lưu ý:

Tất cả các cách liệt kê nói trên, máy sẽ Factory Reset, toàn bộ Database sẽ mất sạch. Vì thế, trước khi làm các bạn phải Backup lại nhé!

Chúc các bạn thành công!

Guest
    Mình xài Win7 nó không cho sửa Target trong shortcut .

Hic, chỉ là không có máy để biết vị update là gì :") mà vui :P

[ Posted by Mobile Device ]

hic, đang xài bản 648 mà check nó báo ko có update :-<
    Check bằng cả Web lẫn Loader.exe :-<

Có lẽ phải Wipe máy rồi @henrykhoa2k9 ơi.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi henrykhoa2k9
    Check bằng cả Web lẫn Loader.exe
    @henrykhoa2k9: Web và Loader thực chất là như nhau, vì trên click Check for Update nó sẽ gọi loader lên để check.

Bạn thử làm theo đúng các bước như sau xem sao nhé:
    • Tháo SIM, lắp lại pin vào
    • Tắt máy (nhấn và giữ phím Power khoảng 10s)
    • Kết nối Z10 với máy tính qua USB
    • Chạy Shortcut Loader đã được chỉnh sửa như hướng dẫn ở bài #1
    • Nhấn và giữ phím Power chừng khoảng 5s đến khi xuất hiện đèn LED màu xanh lá cây
    • Chờ nó check và bạn sẽ thấy có OS mới

à, có 1 điều nữa là Loader.exe của mình trong Program file (x86) chứ trong Program file thì ko thấy, vậy là đúng fải ko 2 anh @vnbb và @ResearchInMotion. Với lại có cần xóa file vendor như các OS thấp ko<br /><br />--- Added at 17/03/2013, 11:03 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @henrykhoa2k9: Web và Loader thực chất là như nhau, vì trên click Check for Update nó sẽ gọi loader lên để check.

Bạn thử làm theo đúng các bước như sau xem sao nhé:
    • Tháo SIM, lắp lại pin vào
    • Tắt máy (nhấn và giữ phím Power khoảng 10s)
    • Kết nối Z10 với máy tính qua USB
    • Chạy Shortcut Loader đã được chỉnh sửa như hướng dẫn ở bài #1
    • Nhấn và giữ phím Power chừng khoảng 5s đến khi xuất hiện đèn LED màu xanh lá cây
    • Chờ nó check và bạn sẽ thấy có OS mới
    ~~> @ResearchInMotion check có OS mới xong là rút cable ra và up bằng OTA giống trong BBM anh nói đúng ko anh, tại trong bài hướng dẫn em thấy anh chỉ sửa file Loader rồi thôi, ko thấy nói check thấy OS mới xong làm như thế nào nữa

có 1 điều nữa là Loader.exe của mình trong Program file (x86) chứ trong Program file thì ko thấy
    @henrykhoa2k9: vì bạn đang dùng Windows 64-bits. Nên các ứng dụng 32-bits cài vào sẽ nằm trong Program file (x86), bạn vẫn cứ dùng bình thường thôi, không có vấn đề gì cả (chỉ cần thay bằng đúng đường dẫn trên máy của bạn).

File vendor.xml không cần để làm gì, nên bạn cứ xóa đi cho gọn

à, có 1 điều nữa là Loader.exe của mình trong Program file (x86) chứ trong Program file thì ko thấy, vậy là đúng fải ko 2 anh @vnbb và @ResearchInMotion. Với lại có cần xóa file vendor như các OS thấp ko

--- Added at 17/03/2013, 11:03 ---

~~> @ResearchInMotion check có OS mới xong là rút cable ra và up bằng OTA giống trong BBM anh nói đúng ko anh, tại trong bài hướng dẫn em thấy anh chỉ sửa file Loader rồi thôi, ko thấy nói check thấy OS mới xong làm như thế nào nữa
    Do Win bạn cài là Win 64.

Việc Check bằng Web hay Loader là giống nhau. Check nếu có Update, bạn làm như mình nói khi chat qua BBM. Nếu không được đành Update qua máy tính thôi. Vấn đề quá rõ rồi mà bạn!

_ Mình tìm kg thấy fm BlackBerry Desktop Manager , ở trang RIM chỉ có fm BlackBerry Desktop Software . mình xài win7 64 cài BlackBerry Desktop Software kg co folder ..........\AppLoader\.... trong folder Reseach In Motion có Rim.Desktop.AutoUpdate.EXE . tạo shortcut được nhưng kg cho sửa Target như bạn RIM chỉ :| .có bạn nào bị như thế này giống mình hông .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. 9900 không có mục software update
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-01-2015, 10:16 PM
  2. cấp cứu, z10 không thể check update sau khi cài os mới.
    Bởi haihang112233@yahoo.com trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 11:51 PM
  3. Lỗi: khổ vì máy bị báo Software update liên tục
    Bởi thuytran7953 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 25-02-2014, 09:59 AM
  4. Check For Update - Ứng dụng giúp tự động cập nhật hệ điều hành cho PlayBook
    Bởi ttseo6215 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-12-2012, 12:19 AM
  5. Playbook không thể update software nữa rồi.huhuhu
    Bởi hồng lạc trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-07-2012, 05:21 PM