Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Guest
    chào các bác bbvietnam.
    mình thân với BB được mấy năm, dùng BBOS thì đã thạo chỉ chưa viết App được. mới chuyển sang dùng BB10 được một thời gian nên chưa có kinh nghiệm up rom. nay muốn các bạn giúp 1 vấn đề sau:
    mình đang ở ROM leak 10.2.0.1725 (Z10 trắng - STL100-2) trước up rom này bằng file autoload. nay muốn lên bản chính thức cho ổn định vì bản này mình thấy có một số lỗi khó chịu. xin mọi người chỉ mình bản rom 10.2 chính chủ (máy mình hàng dauden, có bảo hành check online được, mình đang dùng sim vina) và cách up từ bản này lên rom 10.2 official. các bạn cứ chỉ mình từng bước để mình mò dần. hy vọng trước 12h đêm nay là xong. hehe
    trân thành cảm ơn.
    p/s: ít app, chưa hay nhưng mình thích z10 vì nó phù hợp vs công việc của mình. hy vọng trong thời gian tới nó nhiều app hay như BBOS là nhất luôn.

Check xem up ota đc ko

Check OTA đi bạn. Không check được thì cài BB Link vào máy tính rồi cắm cáp vào update là ok.

Trích dẫn Gửi bởi emxinhlam
    Check xem up ota đc ko
    mình check muốn mòn ngón tay mà nó cứ báo là mới nhất rồi

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Check OTA đi bạn. Không check được thì cài BB Link vào máy tính rồi cắm cáp vào update là ok.
    vâng, mình đang download BBlink. cái sachesi nó ko backup được app + dữ liệu app, danh bạ hay sao ý. mình cắm z10 vào nó chỉ báo được dữ liệu setting là 5Mb thui.

Trích dẫn Gửi bởi rosenbouer
    vâng, mình đang download BBlink. cái sachesi nó ko backup được app + dữ liệu app, danh bạ hay sao ý. mình cắm z10 vào nó chỉ báo được dữ liệu setting là 5Mb thui.
    Mình dùng Sachesi có 1-2 lần rồi thôi không dùng nữa. Dữ liệu thì quan trọng nhất là danh bạ (đã đồng bộ với gmail nên chả lo j) thôi. Dùng BBlink sẽ backup được tất cả App, Media và Setting tuy nhiên mình cũng chỉ mới back up chứ chưa restore bao h

Dùng BBlink backup bạn nhé, nó cho lựa chọn back up Apps và setting riêng.

tuy nhiên mình cũng chỉ mới back up chứ chưa restore bao h
    Restore ngon lành cành đào mà. Chỉ có vụ Facebook thì nên log-out trước khi backup thì khi restore lại nó không bị lỗi check-in FB.

Mình dùng Sachesi có 1-2 lần rồi thôi không dùng nữa. Dữ liệu thì quan trọng nhất là danh bạ (đã đồng bộ với gmail nên chả lo j) thôi. Dùng BBlink sẽ backup được tất cả App, Media và Setting tuy nhiên mình cũng chỉ mới back up chứ chưa restore bao h

Trích dẫn Gửi bởi meocucdien
    Dùng BBlink backup bạn nhé, nó cho lựa chọn back up Apps và setting riêng.
    toàn cao thủ vào giúp thế này chắc oki rồi. có gì mình sẽ feedback lại vào topic này. cảm ơn các bạn trước nhá

UPDATE: nhục quá các bác ạ. Cắm BBlink check nó vẫn báo lastest ạ. mình phải làm sao bây giờ?

Bạn t

UPDATE: nhục quá các bác ạ. Cắm BBlink check nó vẫn báo lastest ạ. mình phải làm sao bây giờ?
    Bạn restart lại máy tính và đt rồi cắm cáp lại xem. Phải chờ hơi lâu 1 chút cho BBLINK tự nhận. Nước cuối thì bạn tải bản official 10.1 về cài vào rồi update lên 10.2 là ok

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi khi uprom bằng autoload
    Bởi hanghien176 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-07-2017, 04:10 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  3. vấn đè uprom z10 lên 10.3.1
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2015, 10:39 PM
  4. máy bị đơ sau khi uprom
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-03-2013, 04:12 PM
  5. Xin chỉ cách không cho BDM 7 uprom khi cài phần mềm mới cho BB
    Bởi chnlinhjoa trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-11-2012, 07:09 AM