Trang 34 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 24323334353644 ... CuốiCuối
Kết quả 331 đến 340 của 530
    Sau 1 ngày test thì đã quyết định về lại 2674 .. Vì cái hiệu ứng bung ra khi mở và tắt mỗi ứng dụng rất thốn .. Tạm hài lòng với 2674
    Z30 STA 100-2

Trích dẫn Gửi bởi hnd1710
    Trong dbbtool có chức năng cho bạn chỉnh ver backup nhé.bạn thử tìm hiểu xem
    Tiện bác cho em hỏi luôn, em dùng 3G vina. Khi em vào mạng bằng wifi thì đến lúc thoát wifi thì bị mất bis bác ạ (nó chỉ hiện chữ E chứ không có chùm dâu, em chọn 2G ạ). Nếu chọn chế độ 2G và 3G thì khi thoát wifi không bị mất bis (vẫn có 2G hoặc 3G tùy vào khu vực sóng mạnh hay yếu và có chùm dâu) tuy nhiên cứ để chế độ đó thì tốn pin quá ạ. Em thử rom nào cũng thế ạ ... hay là do 3G vina có vấn đề thời gian gần đây ợ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Không biết nên hỏi bạn sửa "ảo" bằng cách nào ? Khởi động lại máy thì mình chưa bao giờ bị, không biết người khác sao chứ mình thì up tất cả các bản Leak và Official đều chưa bị Restart. Chưa có bản nào chưa qua máy của mình ngoại trừ bản OS 10.3 mới đây không có Radio nên không up.
    Nghe cách nói có lẻ bạn nghỉ bạn dùng hàng "xịn" nên không bao giờ bi lỗi. Nếu vậy thì cũng chúc mừng bạn. Cái lỗi pin ảo thì không chỉ VN khối thằng trên Crackberry bị. Khi nào bạn bị thì hãy trải nghiệm, bạn nên để những người (số đông có vấn đề về ảo pin) có ý kiến. Bạn nói vậy thì nên lập 1 chủ đề về máy tốt để những người như bạn lên trao đổi để không ai phải nản khi lỡ yêu em chưa được như các bạn.

Trích dẫn Gửi bởi 8700xc
    Tiện bác cho em hỏi luôn, em dùng 3G vina. Khi em vào mạng bằng wifi thì đến lúc thoát wifi thì bị mất bis bác ạ (nó chỉ hiện chữ E chứ không có chùm dâu, em chọn 2G ạ). Nếu chọn chế độ 2G và 3G thì khi thoát wifi không bị mất bis (vẫn có 2G hoặc 3G tùy vào khu vực sóng mạnh hay yếu và có chùm dâu) tuy nhiên cứ để chế độ đó thì tốn pin quá ạ. Em thử rom nào cũng thế ạ ... hay là do 3G vina có vấn đề thời gian gần đây ợ
    Vấn đề của bạn có thể do mạng vina ,mình có thử viettel thì vẫn có chùm dâu :-?

Trích dẫn Gửi bởi Lê Minh Đức
    Nghe cách nói có lẻ bạn nghỉ bạn dùng hàng "xịn" nên không bao giờ bi lỗi. Nếu vậy thì cũng chúc mừng bạn. Cái lỗi pin ảo thì không chỉ VN khối thằng trên Crackberry bị. Khi nào bạn bị thì hãy trải nghiệm, bạn nên để những người (số đông có vấn đề về ảo pin) có ý kiến. Bạn nói vậy thì nên lập 1 chủ đề về máy tốt để những người như bạn lên trao đổi để không ai phải nản khi lỡ yêu em chưa được như các bạn.
    cái lỗi pin ảo nó ko phải là phần cứng bạn ơi. bạn tìm đọc lại các topic fix lỗi này. Đơn giản thôi. Những người có kinh nghiệm thì mấy cái lỗi thuộc về phần mềm nó xử lý dễ như trở bàn tay vậy, vì vậy xài máy ít gặp phải lỗi phiền phức.

Guest
    Sao máy các bác mất có 5% pin 1 đêm nhỉ?
    Máy em trước dùng bản 2141, để 2G, cả đêm mất 10% em thấy ngon lắm rồi.
    Từ ngày up lên bản này (2 ngày) thì thấy 1 đêm mất những 30% pin hoặc hơn, trong khi vẫn để 2G.
    Vào 3G 1 lúc là máy nóng ran toàn 38-39 độ. Đỉnh điểm mà vào fb chat nữa thì thôi rồi, 43 độ luôn khỏi cần suy nghĩ.
    Máy em bản 003 của ATT.
    Có bác nào cao nhân xin chỉ giúp. Em up OS qua OTA.
    Tks các bác

Guest
    Mình Z30 002, cũng xài bản này và pin đốt dữ quá. Đã quay về lại 10.2.1.2674 của Sprint.

cái lỗi pin ảo ko phải 100% fix được, đầy ông làm đủ cách nó vẫn vậy

Đọc bài thấy nhiều bạn gặp nhiều vấn đề khác nhau, cũng có người công nhận rom này chạy tốt, bản thân mình cũng thấy tốt và rất hài lòng về độ mượt và pin. Tính mình cẩn thận đôi lúc rất thừa trong thao tác nhưng ngược lại nó không gây cho mình phiền phức gì. Các bạn nên làm như sau:
    -wipe máy trước khi up lại rom (mất khoảng 30p)
    - up rom bạn mong muốn
    - setup cơ bản để vào được màn hình chính
    - wipe máy 1 lần nữa rồi setup sử dụng luôn, dùng 1 ngày qua đêm rồi hãy đánh giá pin vì quá trình mình autoload có những data nó chưa load hết và cần có kết nối 3G or wifi
    Chúc vuu

bác này cẩn thận quá, wipe những 2 lần. e 1 lần là mòn mỏi rồi. Lần 2 mất khoảng bao lâu bác?

Ah, sẵn tiện cho hỏi có bác nào biết cách fix ngày sinh nhật có trong danh bạ, nhưng đến ngày nó k có báo k (k có event nào trong hub cả)

Trang 34 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 24323334353644 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] vấn đề nhận cuộc gọi trên z10-03 OS 10.2.1.2273
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-10-2014, 11:52 AM
  2. BB z10 có hiện tượng sut pin os 10.2.1.2179
    Bởi sellcvvgood trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-04-2014, 11:21 AM