Kết quả 1 đến 10 của 10
    Tình hình là sau khi offical 10.3.2.840 nóng sốt ra em hí hửng ra net tải autoload về. Chạy xong một hồi thì máy nháy đèn đỏ không lên được nữa. Có lẽ file autoload bị hỏng trong lúc copy từ máy ở net về lap. Loay hoay 2 ngày nay ở net mà chưa chữa được download mãi mới xong cái file 2GB về chạy hoài cũng không được. Có bác nào ở Pleiku dùng z30 có autoload chuẩn chạy lại giùm em em xin cám ơn và hậu tạ ạ. Em mới vào nên không biết địa chỉa nào sửa chữa đành lên đây nhờ các bác.

Bạn thử cắm vào máy tính, mở BBlink cho nó reload lại os thử xem (yêu cầu có kết nối Internet nha), lúc trước mình Autoload (10.3.1.)cũng bị chớp đỏ như vậy, thử mấy bản autoload cũng ko sao lên màn hình, cứ chớp đỏ woài, cuối cùng cắm vào máy tính cho BBlink reload lại os thì ok. Bạn thử xem sao, lúc BBlink load os lại thì rất lâu, bạn nên kiên nhẫn đừng rút cáp giữa chừng nha. Chúc bạn sớm khắc phục được!

Bạn có thể tham khảo thêm một vài ý kiến của anh em ở topic cũ của mình:
    http://bbvietnam.com/threads/z30-bi-chop-den-do-khong-len-duoc-sau-khi-autoload.56253/
    Ở #4 có các link autoload, bạn thử tham khảo thêm nha. Hy vọng có thể giúp j đó đc cho bạn.

Cám ơn bác, em load lại được rồi. Tối qua em dùng bblink load cũng không được. Đợi nó tải 100% nhưng đến đoạn extract bị lỗi. Có lẽ do đã load 10.3.2 mà z30 mới chỉ có official 10.3.1 nên không về được 10.3.1. Sau em dùng sachesi download file radio và debrick 10.3.2.840 của Classic verizon về sau đó dùng dbbtool tự tạo autoload chạy thành công. Có một lưu ý là khi tạo autoload bằng dbbtool theo hướng dẫn của mod vnbb thì phải đổi đuôi bar sang zip xong giải nén lấy file signed add vào dbbtool thì em làm luôn bị lỗi khi giải nén file debrick (có thể do lap của em lỗi khi giải nén file dung lượng lớn) và tạo autoload từ file đó thì autoload lỗi chạy 100% thì thấy báo failed sau đố máy lại chớp đỏ. Sau đó em thấy trên crackberry hướng dẫn add trực tiếp file bar vào dbbtool thì lại ok.

Darcy's Tools
    • Open Darcy's Tools
    • Go to the "Build Autoloader" tab
    • Drag and drop the debrick and radio bar files onto the first two file fields
    • Give it a name
    • Click "Build It"

Một số kinh nghiệm cá nhân chia sẻ cho bác nào gặp bệnh tương tự.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khodkvl
    Một số kinh nghiệm cá nhân chia sẻ cho bác nào gặp bệnh tương tự.
    Các phiên bản cũ của DBBTools và Sachesi bắt buộc phải giải nén để lấy file signed tạo autoloader. Còn các phiên bản mới của 2 tools này đã hỗ trợ tạo ngay từ file bar. Có thể phiên bản mới tạo từ file bar thì OK còn tạo từ file signed lại có vấn đề. Topic kia mình viết lâu rồi mà, sẽ update lại theo version mới của DBBTool

Guest
    Cám ơn bác, em load lại được rồi. Tối qua em dùng bblink load cũng không được. Đợi nó tải 100% nhưng đến đoạn extract bị lỗi. Có lẽ do đã load 10.3.2 mà z30 mới chỉ có official 10.3.1 nên không về được 10.3.1. Sau em dùng sachesi download file radio và debrick 10.3.2.840 của Classic verizon về sau đó dùng dbbtool tự tạo autoload chạy thành công. Có một lưu ý là khi tạo autoload bằng dbbtool theo hướng dẫn của mod vnbb thì phải đổi đuôi bar sang zip xong giải nén lấy file signed add vào dbbtool thì em làm luôn bị lỗi khi giải nén file debrick (có thể do lap của em lỗi khi giải nén file dung lượng lớn) và tạo autoload từ file đó thì autoload lỗi chạy 100% thì thấy báo failed sau đố máy lại chớp đỏ. Sau đó em thấy trên crackberry hướng dẫn add trực tiếp file bar vào dbbtool thì lại ok.
    Kinh nghiệm xương máu. Thank bác đã chia sẻ

Guest
    Vậy giờ down cái file autoload 10.3.2.840 cho z30 ở topic bên kia và chạy thì có bị lỗi như chủ thớt k vậy?

Trích dẫn Gửi bởi yahoogle
    Vậy giờ down cái file autoload 10.3.2.840 cho z30 ở topic bên kia và chạy thì có bị lỗi như chủ thớt k vậy?
    Hên xui thôi bác, tại vì tải file dung lượng lớn về từ internet thường không tránh khỏi có lúc bị lỗi. Trường hợp của em cũng là thiểu số, đa phần mọi người vẫn autoload bình thường. Cứ thử mới biết bác ạ

Hên xui thôi bác, tại vì tải file dung lượng lớn về từ internet thường không tránh khỏi có lúc bị lỗi. Trường hợp của em cũng là thiểu số, đa phần mọi người vẫn autoload bình thường. Cứ thử mới biết bác ạ
    Sao ko có mã MD5 để check cho tiện nhỉ. Dù sao thì mình vẫn sẽ autoload

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp đỡ z10 autoload or blitz đến 99% là dừng lại
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-12-2015, 11:10 PM
  2. Xin hướng dẫn brick máy
    Bởi diemmysaigon trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-09-2014, 10:46 AM
  3. Ai giúp mình với, lỗi khi đang autoload BB10
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10