Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thân chào các anh em!
    Em có 1 vấn đề đau đầu như sau, PP của em bản quốc tế xách tay từ Mỹ về. Dạo này thì em gặp tình trạng máy không nhận sim. Để yên nó trên bàn thì sóng sánh vô tư nhưng cầm trên tay thì mất sóng (pó tay).
    Lúc trước thì tình trạng này không xảy ra nhưng gần đây cập nhật phiên bản HĐH mới thì hay bị.
    Em không biết cách nào để đưa nó về phiên bản cũ, em có tham khảo DDB tool thì tải về chạy không được,tìm hiểu mấy phiên bản rom autoload thì thấy mấy anh có đăng mấy cái mà em không hiểu như debrick,radio. Anh em nào có cách nào giúp em chi tiết với vì em không rành BB10 lắm.
    _()_

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi gigo202
    Dạo này thì em gặp tình trạng máy không nhận sim. Để yên nó trên bàn thì sóng sánh vô tư nhưng cầm trên tay thì mất sóng (pó tay).
    Cái này không liên quan đến phần mềm đâu bạn. 1 là do SIM, 2 là do khe cắm SIM, nên bạn thử thay 1 cái SIM nano mới xem sao nhé

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái này không liên quan đến phần mềm đâu bạn. 1 là do SIM, 2 là do khe cắm SIM, nên bạn thử thay 1 cái SIM nano mới xem sao nhé
    Dạ cảm ơn anh, hôm qua em có thử đổi sim em với sim con bạn dùng IP6, nhưng vẫn không được. Em để nó nằm trên bàn thì lập tức có sóng, cầm lên để nằm yên trên bàn tay cũng mất sóng hoặc sóng rất chập chờn?

Bệnh này vui. Đánh dấu theo dõi cách xử lý của bác. Mà bth bb sóng khỏe lắm mà nhỉ

Guest
    Cứ Autoload hay Wipe lại os xem thế nào đã.
    Chưa biết Autoload thì Wipe đi bạn. Wipe chưa hết thì thử Autoload.
    Không được nữa thì mang đi sửa thôi.

Bệnh này quá là la, khi nào bác sửa được thì báo cho mọi người nhé.

Chẳng biết lỗi gì tới giờ vẫn thế. Nhà mình ở Biên Hoà. Mình chạy vòng vòng Biên Hoà thì có chỗ máy bắt sóng rất mạnh có chỗ lại không nhận được sóng, mình xài Mobifone thì đôi lúc nó nhảy qua Vinaphone. Chạy xuống Huyện Trảng Bom cũng thế.
    Mình đã autoload wipe lại nhưng vẫn po tay. Mấy anh em xem 2 tấm hình chụp màn hình cùng thời điểm. Mình đứng nhà sau thì không nhận được sóng, lên nhà trước thì sóng ầm ầm. Giờ cầm em nó để chơi iron man thôi.

autoload thử đi bạn .

Trích dẫn Gửi bởi gigo202
    Chẳng biết lỗi gì tới giờ vẫn thế. Nhà mình ở Biên Hoà. Mình chạy vòng vòng Biên Hoà thì có chỗ máy bắt sóng rất mạnh có chỗ lại không nhận được sóng, mình xài Mobifone thì đôi lúc nó nhảy qua Vinaphone. Chạy xuống Huyện Trảng Bom cũng thế.
    Mình đã autoload wipe lại nhưng vẫn po tay. Mấy anh em xem 2 tấm hình chụp màn hình cùng thời điểm. Mình đứng nhà sau thì không nhận được sóng, lên nhà trước thì sóng ầm ầm. Giờ cầm em nó để chơi iron man thôi.
    up lại rom thôi bác ơi, bạn em passport cũng đang bị mất sóng như bác, nhưng ko đến nỗi là cầm trên tay là bị, máy em Q10 cũng từ hồi up ota lên cũng bị, tưởng máy làm sao, làm lại hết sim cuối cùng do rom

thử mạng khác đã nhé bác

Các Chủ đề tương tự

1. trợ giúp passport
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-06-2016, 07:12 AM
  2. Giúp e cài lại rom passport!!!
    Bởi ossossioi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-04-2016, 06:10 PM
  3. nhờ ae trợ giúp địa chỉ mua pin passport tại hn
    Bởi trungtamgec11 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp