Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    Guest
    hỏi ngu :
    em đọc bài đầu nguyên lí của cái sạc : giống cái bài dòng điện fuco, cho dòng điện chạy cuộn dây cuốn xung quanh cây sắt non .. tạo ra cảm ứng diện từ sạc máy ,
    hỏi ngu ở đây là : cái bếp từ nấu lẩu cũng theo nguyên lí này....liệu để mấy em lên thì sẽ ntn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi boyyeu9x
    hỏi ngu :
    em đọc bài đầu nguyên lí của cái sạc : giống cái bài dòng điện fuco, cho dòng điện chạy cuộn dây cuốn xung quanh cây sắt non .. tạo ra cảm ứng diện từ sạc máy ,
    hỏi ngu ở đây là : cái bếp từ nấu lẩu cũng theo nguyên lí này....liệu để mấy em lên thì sẽ ntn
    Thử là biết ngay mà ?! tiếc là mình chưa có cái pad đó. nếu có cũng đặt vô mặt kiếng bếp từ ngay luôn

Trích dẫn Gửi bởi boyyeu9x
    hỏi ngu :
    Thử là biết ngay mà ?! tiếc là mình chưa có cái pad đó. nếu có cũng đặt vô mặt kiếng bếp từ ngay luôn

Hic, các bạn hiểu thế này.
    Tuy cùng là dùng hiệu ứng tự cảm sinh ra dòng Fuco, nhưng bếp từ với cái sạc không dây nó khác nhau nhiều.
    Nguyên tắc chung là: Dòng điện xoay chiều biến thiên sẽ kéo các electron trên cuộn dây kim loại, hoặc mảnh kim loại dao động theo, có sự dịch chuyển thì có dòng điện, có va chạm thì có nhiệt năng tỏa ra.

Bếp từ dùng điện xoay chiều với hiệu điện thế lớn, tần số rất cao, kéo các electron trên đế xoong (thường là loại thép thẩm từ tốt) dịch chuyển theo, nhưng nó hỗn loạn (1 mặt đế liền ko phải là cuộn dây để tạo ra dòng chảy electron) chúng va đập sinh nhiệt lượng. Bởi vì cần 1 loại kim loại cảm ứng từ đc với dòng từ trường sinh ra bởi bếp nên mới có cảnh anh bán bếp vừa nấu vừa lấy khăn tay lau mặt kính bếp (kính cũng ko cảm ứng từ).

Sạc không dây Qi thì lại là 1 cuộn dây cảm ứng theo dòng từ trường biến thiên từ sạc với tần số thấp hơn, điện thế yếu hơn. Nó ấm lên còn không nổi ấy chứ nói gì đến nóng!!!

nếu lo lắng, thì các bạn đừng lo cháy nổ, chỉ sợ sóng nó ảnh hưởng đến thằng nhỏ ấy! b-)b-)b-)b-)

Hic, các bạn hiểu thế này.
    Tuy cùng là dùng hiệu ứng tự cảm sinh ra dòng Fuco, nhưng bếp từ với cái sạc không dây nó khác nhau nhiều.
    Nguyên tắc chung là: Dòng điện xoay chiều biến thiên sẽ kéo các electron trên cuộn dây kim loại, hoặc mảnh kim loại dao động theo, có sự dịch chuyển thì có dòng điện, có va chạm thì có nhiệt năng tỏa ra.

Bếp từ dùng điện xoay chiều với hiệu điện thế lớn, tần số rất cao, kéo các electron trên đế xoong (thường là loại thép thẩm từ tốt) dịch chuyển theo, nhưng nó hỗn loạn (1 mặt đế liền ko phải là cuộn dây để tạo ra dòng chảy electron) chúng va đập sinh nhiệt lượng. Bởi vì cần 1 loại kim loại cảm ứng từ đc với dòng từ trường sinh ra bởi bếp nên mới có cảnh anh bán bếp vừa nấu vừa lấy khăn tay lau mặt kính bếp (kính cũng ko cảm ứng từ).

Sạc không dây Qi thì lại là 1 cuộn dây cảm ứng theo dòng từ trường biến thiên từ sạc với tần số thấp hơn, điện thế yếu hơn. Nó ấm lên còn không nổi ấy chứ nói gì đến nóng!!!

nếu lo lắng, thì các bạn đừng lo cháy nổ, chỉ sợ sóng nó ảnh hưởng đến thằng nhỏ ấy! b-)b-)b-)b-)

Sạc ko dây thế này thì đi công tác hay quên sạc lắm.

Guest
    Sạc ko dây thế này thì đi công tác hay quên sạc lắm.

2 cái mấu gắn với ăng ten nfc là nguồn hả bác?
    Muốn dùng cả 2 phải nối với cả miếng sticker và ăng ten nfc nhỉ
    Ai thử chưa? Cắm vào tối thui thì căng

2 cái mấu gắn với ăng ten nfc là nguồn hả bác?
    Muốn dùng cả 2 phải nối với cả miếng sticker và ăng ten nfc nhỉ
    Ai thử chưa? Cắm vào tối thui thì căng

Guest
    Vẫn phải để lên cái đế, thì khaca nào cắm sạc có dây nhỉ

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về lỗi "Đang chuẩn bị Blackberry Hub"
    Bởi Liveches0130 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-11-2014, 05:58 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-08-2013, 01:39 AM
  3. UberSocial chuẩn bị phát hành phiên bản dành cho BlackBerry 10
    Bởi tuvanbds3 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-06-2013, 08:21 PM
  4. Tết về với điều mới với BlackBerry - Bạn đã chuẩn bị những gì ?
    Bởi depxai453 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-02-2013, 04:51 PM
  5. RIM đang nâng cấp hạ tầng để chuẩn bị cho BlackBerry 10
    Bởi Hungmaster88888 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-05-2012, 10:51 PM