Trang 20 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920
Kết quả 191 đến 200 của 200
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kietcsf
    Ở cơ quan mình (một cơ quan của nhà nước), 10 người dùng iphone thì cũng phải đến 6-7 người là không biết sign up một địa chỉ email như thế nào. Toàn nhờ mình đăng ký giúp. Kết luận (trong phạm vi hẹp: cơ quan mình): phần lớn dùng iphone để khoe, các tính năng sử dụng được là nghe, gọi, nhắn tin.
    đọc hết các comment, thích nhất cái comment của bác này.
    Topic so sánh mà do chính các fan yêu thích của IOS và BB vào so sánh thì chắc chắn không bào giờ kết thúc. Vì mỗi người đều cho cái mình thích là nhất. Và em là 1 người đã từng dùng androi, chưa bao giờ dùng IP hay BB z10 (nhưng mượn dùng thử thì đã từng ) có 1 vài ý kiến như thế này:
    1. IP thực chất các fan hãy thành thật mà trả lời là : "các bạn mua IP để dùng, để xài hết chức năng ?" hay "các bạn mua IP vì IP là 1 sp sành điệu, cầm IP để khoe ta đây xài đt nhiều tiền ? "
    2. BB Z10 thì không cần hỏi vì tất cả sp từ BB đều hướng đến nhu cầu là doanh nhân. nên tất nhiên BB sẽ có những chức năng dùng rất tốt cho social media cũng như mail và các vấn đề khác liên quan đến công việc. Người dùng chọn BB vì sao ? Vì họ muốn một hệ điều hành mới (full touch), các chức năng social media được tích hợp sẵn vào hệ điều hành, thích các thao tác full touch trên màn hình và tất nhiên là họ có thể dùng hết các chức năng của máy.
    Về phần của em, mục tiêu là khám phá cái mới, tất nhiên e sẽ chọn Z10 và sẽ không bao giờ chọn IP vì :
    1. giá thành quá cao so với giá trị của 1 chiếc smartphone.
    2. người dùng IP hầu như chỉ để khoe chứ chả bao giờ dùng hết chức năng ( IP trở nên quá bình thường)
    Đây là một số ý kiến góp ý của em để các bác đã từng dùng IP và BB đánh giá chuẩn xác, đừng thiên vị cái nào mình thích hay bảo vệ cái "giá trị $" mà mình đã bỏ ra mua 1 cái đt lại bị người khác chê là thua cái đt khác.

Bác nào ở Sài Gòn, có nhậu ở quán 45 phan đăng lưu nếu để ý sẽ thấy 10 em tiếp viên thì hết 6-7 em là dùng iphone. Thực sự thì mấy em này chưa chắc đã qua phổ thông cơ sở nói gì đến công nghệ thông tin. Mình cũng thực sự choáng vì iphone giờ như ruồi. Đi đâu cũng thấy.

Ngày xưa khi mình còn học môn triết hồi đại học thầy giáo có hỏi một câu cho cả lớp thảo luận: Tại sao chủ nghĩa cộng sản được đánh giá cao, có nhiều ưu điểm và là hình thái xã hội cuối cùng nhưng những nước đang đi theo con đường đó lại không phát triển bằng các nước theo hình thái chủ nghĩa tư bản. Như vậy có phải là lý thuyết hay ko tưởng hay tư bản hơn cộng sản. Nó cũng giống như bài so sánh kiểu này và hàng loạt bài so sánh tương tự. Kéo theo luôn là chiến tranh )

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi detestwomen
    Ngày xưa khi mình còn học môn triết hồi đại học thầy giáo có hỏi một câu cho cả lớp thảo luận: Tại sao chủ nghĩa cộng sản được đánh giá cao, có nhiều ưu điểm và là hình thái xã hội cuối cùng nhưng những nước đang đi theo con đường đó lại không phát triển bằng các nước theo hình thái chủ nghĩa tư bản. Như vậy có phải là lý thuyết hay ko tưởng hay tư bản hơn cộng sản. Nó cũng giống như bài so sánh kiểu này và hàng loạt bài so sánh tương tự. Kéo theo luôn là chiến tranh )
    Hồi còn học đại học, môn triết chắc do mình hay nằm ngủ nên xin lỗi chứ giờ bạn nói mấy cái vụ này ra mình đọc chả hỉu gì ráo3:-O

Trích dẫn Gửi bởi Thien Thann
    Mình xin bà tám về chuyện bàn phím và gõ phím của Z10 và Iphone 5. Em mình dùng Iphone, chị đồng nghiệp dùng máy tính, chat với mình qua Skype, cả hai đã không tin khi mình chat có dấu bằng Z10 mà nhanh như chat bằng laptop. (lúc đó đang đi trên bus).
    Gõ không dấu trên Iphone và Z10 thì chưa thử không dám nói ẩu, nhưng gõ có dấu thì một nhóm người thân bạn bè và mình đã làm một cái test nhỏ, tất cả cùng nhau gõ 1 đoạn văn bản mẫu bằng cả Iphone, Sky A810, Lenovo và BB, mình không bật chế độ đoán chữ. Kết quả là mình xong nhanh nhất. :P
    Không biết các bạn xài Iphone khác thì sao, nhưng ku em mình xài Iphone chưa bao giờ type nhanh qua mình
    Tuy nhiên, mình nghĩ cũng như máy tính, chưa chắc ai dùng cũng đánh máy nhanh được, việc type nhanh hay chậm phụ thuộc kỹ năng và thói quen người dùng nhiều hơn là cái bàn phím, nên so sánh 2 cái điện thoại về tốc độ đánh chữ thì có vẻ hơi khiên cưỡng.
    Còn về mấy chức năng khác, Iphone 5 đắt hơn BlackBerry 10, và luôn làm cao không bao giờ xuống nước hạ giá xứng đáng với khách hàng, nếu đem ra so sánh Z10 và Iphone 5 với nhau hoá ra lại hạ thấp Iphone 5 sao? Nếu vậy câu "Tiền nào của nấy" hoá ra lại sai lè lè 100% hết à các bác ?
    Em với chàng Rùa đáng yêu tối ngày BBM, làm sao mà không nhanh được haha. Chỉ cần BB sửa lỗi bỏ dấu bắt buộc thành bỏ dấu tự do là mừng rồi, bớt ức chế ngay

Trích dẫn Gửi bởi lethai2801
    Tương lai thì mình không nói còn cổng hdmi thì iphone cũng có cáp hdmi bạn ạ ). Mà cổng mini hdmi ở z10 có phải mua dây chuyển đổi không vì nó là cổng mini hdmi ).

Được thêm 1 điều là chân sạc của iphone nhưng nói thật là những gì bạn liệt kê thì ngoài cái hub ra thì những cái còn lại nó chỉ là điểm yếu của iphone chứ chả có gì là điểm mạnh của z10 cả . Do đó nói thật là mình không thấy thực sự thuyết phục trừ cái hub ra ^^
    Đọc comment của bác mà giải stress khá nhiều.
    Dùng BB Z10 mà không phân biệt được notification và hub thì , xin lỗi bác, ngu ác .
    Cái ngu nữa, người ta cho sẵn cái cổng để cắm, khỏi phải tốn mớ tiền mua cổng chuyển mà cũng từ chối không dùng. 1 sợi dây chuyển đổi chính hãng apple giá cao vời vợi, bị chém không thường tiếc mà còn đâm đầu, trong khi z10 chỉ cần cổng chuyển micro hdmi sang hdmi thôi vì tv nào chả có đây HDMI lưỡng tính.
    Thôi, nói thế đủ ác rồi, em đi mượn dây bọn samsung hay lg sạc cho em Z10 iu quý đã )

Nghe ae cứ tranh cải nhau cái cổng HDMI. Tất nhiên HDMI về tốc độ ko fải chê, nhưng phải dây nhợ lằng nhằng. Cao thủ hơn từ Q10, Z30 trở về sau đã có Miracast. Miracast dc ví như HDMI ko dây, rất tiện lợi.
    Mình đã dùng Miracast để share screen Q10 lên TV Sony, trình chiếu Media, PDF...
    Điểm này thì iPhone thua hẳn là cái chắc bởi vì iPhone cũng có AirPlay, nhưng AirPlay chỉ cho kết nối giữa iPhone với các thiết bị của Apple mà thôi.

Mọi sự so sánh đều khập khiểng
    Đề nghị k tạo topic kiểu thế này... chả đâu vào đâu và chả để làm gì.

Mất cả 1 buổi sáng Chủ nhật để đọc từ trang 1 đến 10.Thật sự có 1 số bác đã đề cao cái tôi của mình quá cao.Mình đã dùng qua rất nhiều dòng BBOS,giờ đang dùng Q10.Đơn giản vì mình thấy hơp,thấy hứng thú khi sử dung.Mình biết máy mình đang dùng,HĐH mình đang dùng có cái hay,cái dở nên mình tìm cách tận dụng tối đa cái hay của nó để lấp bù khoảng trống những khuyết điểm kia nhằm phục vụ tốt nhu cầu sử dụng thiết bị chứ cứ dùng thiết bị này mà so sánh hơn thua với các thiết bị khác thì quá rảnh rỗi, hãy dành thời gian đó để tìm hiểm về thiết bị các bạn đang sử dụng.

Guest
    So sánh làm gì. Iphone nó ăn hết trừ màn hình bé hơn. Thiết kế 5 và 5s đẹp nhất trong hàng iphone rồi, có thể nói là đỉnh cao thiết kế. Giờ giá vẫn 12 củ (5s) là biết rồi. Con này phóng to vẫn đẹp

Trang 20 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:37 PM
  2. [Chia sẻ] Cảm nhận nhanh về BlackBerry Passport sau vài ngày sử dụng
    Bởi dienthoaionline trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 278
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:30 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-11-2015, 12:34 PM
  4. [Video] Michael Wekerle chia sẻ cảm nhận của mình về BlackBerry Classic
    Bởi trangland01 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry