Trang 9 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 140
    Trích dẫn Gửi bởi gihu
    Ôi trời ơi, sao bb ko quản lý theo PIN nhỉ!? Thế này kể cả người lớ ngớ nhặt đc đưa ra thợ thì mình làm gì còn đường tìm lại, thôi, em hổng dám làm mất đâu, hu hu...
    Không cần BBID mà theo PIN để bạn bán máy (hoặc tặng) rồi vẫn theo dõi và điều khiển từ xa được thì có mà chết à :P

Nói chung điện thoại bị mất thì xác định luôn. Chỉ có khi bị thất lạc thì mình thường lấy máy người khác nhá xem nó nằm ở đâu chứ chả bao giờ dùng protect. Có lẽ nó hữu dụng nhất khi máy mình để chế độ im lặng

Quan trọng nhất là cái tự động back up, còn những cái khác thì có để cho oai thôi, mất máy thì xác định mua máy khác luôn cho nhanh.

em chẳng tìm thấy thiết bị ở đâu , báo rung thì được sms cũng không , chắc do hết dung lượng 3g mạng chậm quá (

Mới thử cái này có vẻ được nếu đứng ngoài trời. Nhưng wipe lại máy thì botay có đăng nhập vào protect cũng ko ra gì

I Love BlackBerry Protect on BBOS 7.1 trở xuống, ngoài các chức năng nói trên còn có thể Backup data lên BB Protect sau đó có thể Restore vào bất kì thiết bị BBOS nào có kết nối đc với BB PT, hôm mới lấy cái Z10 về mình cứ thắc mắc là sao bác BB nhà mình không còn duy trì 1 chức năng tuyệt vời như vậy trên BB10.

Trích dẫn Gửi bởi 8700xc
    Híc, em muốn hỏi là khi em backup lại dữ liệu trên Z10 thì cái file backup đó có bị mất không ạ?
    Không bạn, nó nằm trong máy tính. Bạn vào download -> document -> backup là thấy

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bongvaunin
    Quan trọng nhất là cái tự động back up, còn những cái khác thì có để cho oai thôi, mất máy thì xác định mua máy khác luôn cho nhanh.
    Tiêu đề topic mình cũng chỉ nói là "Tìm chiếc BB10 bị thất lạc" mà, chứ đứa nhặt được nó Wipe máy đi thì là "bị mất" rồi

Guest
    sao mình vào trang protect.blackberry.com lại có giao diện tiếng pháp nhỉ, bác nào biết cách sửa không, bảo mình với

Nếu tên ăn trộm dùng 3g và Wifi thì chắc nhiều chực năg của nó chắc không dùng được nhỉ, vì đâu có Bis. chắc chỉ xóa được máy

Trang 9 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin ý kiến về chiếc BlackBerry Passport AZERTY
    Bởi oto2233 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-11-2016, 07:20 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 15-05-2015, 10:46 AM
  3. Ant Raid [Update v1.0.3] - Chiến binh kiến - Game chiến thuật hay và lạ cho PlayBook
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 09:39 AM
  4. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 15-08-2013, 06:38 PM
  5. DDATM v2.0 - Tìm kiếm vị trí cột thẻ ATM trên BlackBerry
    Bởi dattronniemtin trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-03-2013, 11:33 AM