Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

a vnbb cập nhật nhanh quá
    a vnbb cũng chạy đua theo dingleberry với RIM lun

Quá nhanh hjc. Không biết đến bao giờ mới khắc phục được nữa :-<

Mình rất thích bb nhưng không thích kiểu chữa bệnh theo cách này!

Trích dẫn Gửi bởi Rooter2000bka
    Mình rất thích bb nhưng không thích kiểu chữa bệnh theo cách này!
    Bệnh sốt cao thì phải có thuốc hạ sốt ngay, rồi từ từ trị tận gốc chứ bác

làm em nhớ tới thằng PS3 ) khi Geohot thịt thành công hệ thống này thì Sony chỉ biết ngồi tự kỷ, khóc một mình =))
    còn PB thì sao đây!?! sao RIM ko vá ngay cái lỗi này triệt để nhỉ?!? càng để lâu càng chết )

Trích dẫn Gửi bởi thedeath
    sao RIM ko vá ngay cái lỗi này triệt để nhỉ?!? càng để lâu càng chết
    Thực ra bản mới này đã khắc phục được lỗi đó rồi, nên nếu ai đã update lên bản OS này thì DingleBerry sẽ chịu bó tay (tại thời điểm hiện tại).
    Theo tác giả của DingleBerry, nếu muốn rooted được chiếc PlayBook của bạn thì bạn phải thực hiện trước (BEFORE) khi update lên bản mới này, đảm bảo có thể access vào bằng root. Sau đó mới up lên bản này thì sẽ vẫn vào root được.

Như vậy là vấn đề ở đây có thể hiểu là:
    - RIM đã chặn được cách tiếp cận của DingleBerry
    - Tuy nhiên, chỉ bịt cửa mà quên không sửa lỗ thủng đã bị DingleBerry mở ra trước đó

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    - Tuy nhiên, chỉ bịt cửa mà quên không sửa lỗ thủng đã bị DingleBerry mở ra trước đó
    chuyện vá lỗ thủng trước đó em nghĩ là RIM rất khó để làm, hay nói khác hơn là ko thể.
    muốn vá thì cái đầu tiên em thấy là toàn bộ game + app trên AW cho PB phải build lại hết! chỉ riêng cái này thôi đã là điều ko tưởng rồi chưa nói tới các hệ quả kéo theo nữa

hiện giờ chỉ mong là đừng vì chuyện này mà RIM kéo dài thêm lộ trình của OS 2

chuyện vá lỗ thủng trước đó em nghĩ là RIM rất khó để làm, hay nói khác hơn là ko thể.
    muốn vá thì cái đầu tiên em thấy là toàn bộ game + app trên AW cho PB phải build lại hết! chỉ riêng cái này thôi đã là điều ko tưởng rồi chưa nói tới các hệ quả kéo theo nữa

hiện giờ chỉ mong là đừng vì chuyện này mà RIM kéo dài thêm lộ trình của OS 2
    mình đồng ý với bác, trước giờ mình thấy một HĐH đã có thể bị hack thì cho dù có update bản vá cỡ nào thì tụi hacker nó cũng update "bản vá" của nó theo ah, có lẽ như nó đã nắm bắt được cơ chế của HĐH. Việc làm mới lại HĐH thì đúng là không tưởng, RIM đã bỏ quá nhiều thời gian và tiền bạc vào QNX này rồi. Không biết RIM đành chấp nhận cho root hay tạo ra bước đột phá nào mới chăng ?b-)

@thedeath @trungif như mình đã nói ở post #7, về bản chất khe hở để DingleBerry lợi dụng thì RIM đã hoàn toàn khắc phục được. Vì vậy, nếu PlayBook đã update bản 1.0.8.6067 thì bản DingleBerry mới nhất là v2.1 cũng bó tay.
    Và chính tác giả của DingleBerry nói như sau:
    Có nghĩa là: PlayBook của bạn phải dùng bản OS trước bản 6067 này, có thể là bản beta 4869 hoặc bản chính thức nhỏ hơn 6067. Sau đó dùng DingleBerry để rooted, khi đả đảm bảo rooted thành công thì nâng cấp lên 6067.

Nhưng chắc là bản update tiếp theo RIM sẽ có cách bịt cái lỗ thủng mà DingleBerry đã tạo ra thôi

Và khe hở để DingleBerry lợi dụng không liên quan đến các ứng dụng, do vậy tại sao phải build lại toàn bộ game+app làm gì đâu bạn. Khe hở ở đây là liên quan đến tiến trình share file sử dụng SAMBA mình đã đề cập ở bài này => Tìm hiểu cơ chế Rooted PlayBook của DingleBerry

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Đã có thể Rooted được PlayBook OS 2.1.0.560?
    Bởi tohido trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 11:03 AM
  2. Tìm hiểu cơ chế Rooted PlayBook của DingleBerry
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 16-12-2011, 03:33 PM
  3. Những hình ảnh vui về sự kiện PlayBook bị Rooted
    Bởi 354677werty trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-12-2011, 08:33 PM
  4. BlackBerry PlayBook OS v1.0.8.6067 - Sửa lỗi an ninh cho DingleBerry
    Bởi hồng lạc trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-12-2011, 12:15 PM
  5. RIM trả lời về thông tin BB Playbook có thể Rooted!
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-12-2011, 04:20 PM