Kết quả 1 đến 7 của 7
    Như thông tin đã đưa, DingleBerry v4.0 chuẩn bị ra mắt với lời hứa cung cấp cách ROOT trên OS 2.0, tuy nhiên, trên trang web chính thức của mình, nhóm tác giả đã thông báo dự án ra mắt phiên bản v4.0 đã bị hủy. Bên cạnh đó, họ cung cấp mã nguồn của phiên bản v3.3.3 cho công chúng. Không rõ nguyên nhân họ ngừng phát triển DingleBerry là gì, phải chăng là không thể tìm ra cách tấn công chiếm quyền root trên phiên bản OS 2.0 của RIM hay vì một lý do nào khác? Nhưng vì bất kỳ lý do nào thì đây chắc hẳn là một tin vui đối với BlackBerry Security Incident Response Team (BBSIRT). Còn chúng ta, những PBers lại chưa thể có cơ hội trải nghiệm những khám phá của mình trên 1 chiếc PlayBook rooted.

Nếu bạn quan tâm, có thể tải về Dingleberry 3.3.3 Source Code
    Theo: BerryReview

View more random threads:

không biết vui hay buồn, nhưng nghĩ với playbook 2.0 hiện tại không cần root cũng xài tốt

IOS hay Android cần root để cài app , playbook thấy không cần cứ install ầm ầm đó thôi, root làm gì...^

Mình luôn ko đồng tình với việc Playbook bị root. Như vậy thì sẽ có rất nhiều vấn đề với RIM và cả người dùng của RIM nữa. THêm nữa, nếu Playbook mà root được thì hình ảnh về ông trùm bảo mật thiết bị di động sẽ đi về đâu?

Theo quan điểm của mình về việc RIM ra mắt các sản phẩm chậm đó là việc tích hợp thêm nhiều thứ vào OS cũng là tích hợp thêm nhiều nguy cơ về vấn đề bảo mật, mà bảo mật là lý do mà nhiều người lựa chọn như Tổng thống Mỹ Barack Obama và Venezuela Hugo Chavez. Nếu Playbook Tablet OS (nền QNX OS và QNX OS sẽ là nền tảng cho Blackberry tương lai) bị root thành công thì đồng nghĩa với việc Blackberry 10 chưa ra đời đã có dấu hiệu thất bại.
    RIM đang tiến chậm (rất chậm) nhưng vững chắc trong việc tích hợp tiện ích mới với bảo mật.

RIM sẽ ko sụp đổ và sẽ ko phụ sự hi vọng của 74 triệu người đang sử dụng sản phẩm mang tên RIM Blackbeery®<br /><br />--- Added at 05/04/2012, 20:32 ---<br /><br />Nhóm này huỷ thì sẽ có nhóm khác làm. Hi vọng bản root chính thức sẽ ra mắt trong khoảng 20 năm hoặc 30 năm nữa :-bd

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Mình luôn ko đồng tình với việc Playbook bị root. Như vậy thì sẽ có rất nhiều vấn đề với RIM và cả người dùng của RIM nữa. THêm nữa, nếu Playbook mà root được thì hình ảnh về ông trùm bảo mật thiết bị di động sẽ đi về đâu?

Theo quan điểm của mình về việc RIM ra mắt các sản phẩm chậm đó là việc tích hợp thêm nhiều thứ vào OS cũng là tích hợp thêm nhiều nguy cơ về vấn đề bảo mật, mà bảo mật là lý do mà nhiều người lựa chọn như Tổng thống Mỹ Barack Obama và Venezuela Hugo Chavez. Nếu Playbook Tablet OS (nền QNX OS và QNX OS sẽ là nền tảng cho Blackberry tương lai) bị root thành công thì đồng nghĩa với việc Blackberry 10 chưa ra đời đã có dấu hiệu thất bại.
    RIM đang tiến chậm (rất chậm) nhưng vững chắc trong việc tích hợp tiện ích mới với bảo mật.

RIM sẽ ko sụp đổ và sẽ ko phụ sự hi vọng của 74 triệu người đang sử dụng sản phẩm mang tên RIM Blackbeery®

--- Added at 05/04/2012, 20:32 ---

Nhóm này huỷ thì sẽ có nhóm khác làm. Hi vọng bản root chính thức sẽ ra mắt trong khoảng 20 năm hoặc 30 năm nữa :-bd
    Nêú PB bị root thì sẽ như thế nào, bạn giúp mình giải đáp thắc mắc đc k ?

@tndoubleh:
    Như bạn biết việc root PB mang lại nhiều cái mới như:
    Chạy đc cùng 1 lúc 2 market là App World và Google Play.
    Có quyền chỉnh sửa file hệ thống của PB,
    Cho phép chạy USB OTG,
    Chỉnh sửa lại theme của PB (cụ thể là việc chỉnh lại icon của ứng dụng), cho phép xem Hulu (cái này không khả thi ở Việt Nam),
    Điều khiển một số ứng dụng trên PB qua PC ...
    Bị root có nghĩa là hệ thống bảo mật, tường lửa bị vô hiệu hoá, và chúng ta đâu biết cái gì sẽ được bơm vào OS, một dạng keylog giống như vụ CIQ đình đám, hay những lồi về việc lấy thống tin như vụ ảnh chụp được up lên mạng mà người dùng ko biết như iOS và Android.

Nếu việc root PB để cài phần ứng dụng thì đó là việc mà chúng ta bắt buộc làm (giống iOS và gần giống Android). Nhưng việc cài chùa ứng dụng mà ko phải qua app world thì ngay từ bản OS 1 đã quá dễ dàng rồi.

Một vài cảm nhận của mình về việc root, có lẽ có nhiều thiếu sót, vì QNX mới ra đời, mình cũng tìm hiểu chưa được tường tận như Blackberry OS.

ntson: cảm ơn bạn nhé ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-11-2013, 09:12 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-01-2013, 11:25 PM
  3. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-11-2012, 06:28 PM
  4. PBEditor - Một giải pháp gõ tiếng Việt trực quan và thuận tiện cho Playbook
    Bởi tranthekien1975 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 03:05 PM