Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Trong sáng nay, mấy anh em BQT BBVietNam đã xém "thót tim" khi đọc được một bài hướng dẫn giựt gân với tiêu đề "How To Root BlackBerry Z30" - Một chuyện tưởng chừng như không thể, tính đến thời điểm này.

Nội dung bài viết đưa ra hướng dẫn khá cụ thể, bao gồm cả đường link tải về công cụ để thực hiện, video hướng dẫn kèm với link tải bản ROM Android Lollipop 5.0 để cài đặt cho BlackBerry Z30. Cậu hỏi đặt ra ngay lúc đọc bài viết này là "Phải chăng BlackBerry có thể bị root? " - Tuy nhiên, link tải mình đã test, không tải được, mình cũng đã tải các file công cụ root có sẵn trên mạng để test trên máy BlackBerry 10 (Z10 và PP), anh phannhannghia test trên Z30 - hiện nay thì câu trả lời là KHÔNG. Tất cả các công cụ đó đều không thể làm việc trên BlackBerry.

Trích nội dung bài viết:

.......
    Good news for everybody owning the BlackBerry Z30.

The Android 5.0 Lollipop comes with various advantages, but the obvious one is the performance improvement. The new OS offer up to 4 times of performance improvements, along with faster and more powerful computing. Google also claimed that the Android Lollipop can extend your device’s battery life by up to 90 minutes. It’s a must-have upgrade for every BlackBerry Z30 owners!

......

There you go. It’s very easy to install Android Lollipop ROM on BlackBerry Z30, isn’t it?

Nhưng trong tương lai, câu trả lời này vẫn luôn là 1 ẩn số. Nếu hãng chọn Android như một phần sâu hơn trong phiên bản hệ điều hành kế tiếp, sẽ là một câu chuyện dài cho dân công nghệ tranh luận. Và đây chắc chắn là một trong những câu hỏi được nhiều người quan tâm.

Root là gì? Đây là một thuật ngữ rất quen thuộc với những ai đã từng dùng qua các dòng Android. Ở đây mình sẽ nói sơ qua một chút về nó:

Bình thường bạn dùng Android với quyền user, sau khi root thì bạn dùng nó với quyền admin. Nói tóm lại, root thay đổi quyền của bạn. Root là tuỳ chỉnh về phần mềm, không can thiệp phần cứng vì thế nó không nguy hại đến phần cứng. Thao tác để root máy khá đơn giản, tuy nhiên nó cũng có một chút mạo hiểm, vì thế dù % hỏng máy không cao nhưng bạn vẫn rất có thể làm hỏng chiếc máy của mình nếu không thực hiện đúng hướng dẫn (hỏng ở đây là hỏng về phần mềm và máy khởi động không lên). (Trích từ tinhte - Vuhai6)

Làm mình mừng hụt.
    Cơ mà thế mới là BlackBerry Chứ gặp Bphone bảo mật số 1 hệ mặt trời thì...

Trích dẫn Gửi bởi nhoxwindypro
    Làm mình mừng hụt.
    Cơ mà thế mới là BlackBerry Chứ gặp Bphone bảo mật số 1 hệ mặt trời thì...
    Mình thì xém té ghế khi đọc tin này =))=))=)) nhưng bản thân là đứa vẫn đang dùng song song 2 hệ điều hành, nên mình từng thử các công cụ root trên điện thoại + máy tính rồi

Hóng android trên BB, cài lên con Q10 block thần thánh, xong tìm cách vượt block \/\/\/\/\/

Guest
    Giật mình thật. Tưởng được để bỏ Q10 sắm luôn Z30 cơ.
    Chắc sau cả chục năm nữa sẽ root được máy BB10 hiện nay thôi.

Guest
    Cho em xin link bài đó được không chị ndthuytrang

không có video thì khó mà tin. mấy cái ảnh nói được gì đâu.

không có video thì khó mà tin. mấy cái ảnh nói được gì đâu.

tào lao, chỉ nghĩ đơn giản chỉ với 1 từ root là làm đc tất cả à? còn bootloader? BB nổi tiếng bảo mật thì nó cho mở khóa bootloader để cho mấy ông "rút" à, muốn root riếc hoa lá cành gì đó thì bước qua xác thằng bootloader trước nhé

tào lao, chỉ nghĩ đơn giản chỉ với 1 từ root là làm đc tất cả à? còn bootloader? BB nổi tiếng bảo mật thì nó cho mở khóa bootloader để cho mấy ông "rút" à, muốn root riếc hoa lá cành gì đó thì bước qua xác thằng bootloader trước nhé

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chỉnh sửa file root hệ thống trên BB10 ?
    Bởi utyuhnkk trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-01-2016, 01:12 PM
  2. 2.1.0.1917 có về được 2.0 để root ko
    Bởi asp12345 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 04-01-2015, 12:59 PM
  3. Hiện tại có thể hạ rom 2.1 -> 2.0 đê root playbook dc ko?
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-08-2014, 04:12 PM
  4. [Hướng dẫn] Root BlackBerry PlayBook dễ dàng hơn bao giờ hết với DingleBerry 3.x
    Bởi vudichvuketoan.mcc123 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 22-10-2012, 11:32 AM
  5. Em muốn hỏi về việc root máy BB Playbook
    Bởi RAOTHDCU1261 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 11:03 PM