Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    blueis
    Bác đã phân tích kỹ lưỡng vậy rồi thì em nghĩ bác nói đúng rồi đấy

Theo mình hiểu thì Active Frame hiện tại chính là run in background tuy nhiên sẽ có thời gian khoảng 30 giây cập nhật UI một lần trên cái cover. Các bạn có thể tham khảo link này: http://developer.blackberry.com/cascades/documentation/ui/active_frames/ Thống kê 25% cpu là chỉ nói đến ứng dụng thuần background và không có bất kỳ UI nào. Khai báo headless với HUB nha bạn bạn có thể thấy trên HUB có các tab Facebook, BBM, Text Message v.v đó chính là headless của các ứng dụng đó, còn ứng dụng thì khai báo phần invocation target, mimetype, uri, action trong file xml để HUB tương tác với ứng dụng đó vd: mở hình ảnh, mở file, xem comment, xem sms v.v Khi có một thông điệp nhận được từ server thì headless sẽ dùng notification để thông báo với HUB (trong notification này có thông tin invocation), người dùng sẽ thấy có notification và mở HUB lên sau đó sẽ có một số tuỳ chọn như mở app, comment, mở hình v.v và khi người dùng nhấn vào thì lúc này HUB sẽ dùng invocation để mở ứng dụng thật sự lên. Và một vấn đề rất quan trọng là không phải ứng dụng nào cũng sẽ được phép làm chuyện này, có thể BlackBerry sẽ kiểm soát chặt chẽ những ứng dụng Headless. PUSH lại là một vấn đề khác và mình sẽ cố gắng làm thêm một bài về PUSH services.

Chào bác vnbb!
    Bác có thể giới thiệu các gói công cụ để lập trình app cho bb10 không?
    Em rất muốn học lập trình apps cho bb10.
    Cảm ơn bác nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mua cái BeBuzz đi bạn, đổi thoải mái luôn
    bebuzz bh đã ngon lành chưa bác . thấy review lởm qá . phân vân

ngoclinhxl2005 mình không phải dev bạn ơi, bạn hỏi bác trietto ấy nhé

Nhưng tất cả sẽ bắt đầu ở đây thôi => http://developer.blackberry.com/

rIkIkUtO bị chê vì nó chưa chạy ngầm thôi. Mà nick của bạn sợ quá, mention hơi bị khó, nhìn không biết là i hay là L

vnbb rikikuto ạ ^^ . e máu me bebuzz qá mà thấy review nên phân vân ) mua 1 số app mà k bit backup file bar kiểu gì để up cho anh em

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mua cái BeBuzz đi bạn, đổi thoải mái luôn
    Cho mình hỏi, bebuzz có chạy ngầm ko hay phải mở frame lên như cái lover battery mới mua hồi sáng thấy cũng báo đèn (chỉ chọn đc 1 màu) + báo rung khi nhận/ngắt cuộc gọi mới hoạt động. Lover battery cùi chuối quá, đang tính mua soft bebuzz mà sợ tình trạng tương tự

Thanks !

Mình đang xài Bebuzz thấy update cho bản 10.1 khá ổn, chưa thấy gì trục trặc mặc dù phải để active frame. Bebuzz đc cái ko drain pin, treo active frame gần như ko bị hao pin (ko làm gì thì khoảng 1 tiếng mất 1% pin) và khi treo hiện luôn % pin, khá tiện. Cái duy nhất mình thấy chưa ok lắm là vẫn còn support app quá ít, ví dụ như chưa chỉnh led đc cho Whatsapp, Foursquare hay google talk. Hiện tại chỉ chỉnh led đc cho BBM, Facebook, email, tin nhắn cuộc gọi thôi. Thêm cái là màu đèn LED ở Z10 khá dở so với BBOS, màu ko sáng sủa lắm, nhất là xanh dương. Ngoài ra Bebuzz còn thêm tính năng rung khi đầu dây bên kia bắt máy và khi disconnect, cái này khá hay

Quay lại vấn đề Headless thì rõ ràng là Headless đã có từ trước nhưng BBRY hình như chỉnh cho 1 số cty lớn viết app có số người dùng nhiều chạy thôi thì phải (google talk, whatsapp) chứ đâu phải giờ mới up thông tin ra đâu phải ko nhỉ mọi người

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 26-11-2015, 01:11 AM
  2. Tìm hiểu về Headless Applications (ứng dụng chạy ngầm) trên BlackBerry 10
    Bởi thuthao83sgy trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-08-2014, 04:22 PM
  3. Tổng hợp danh sách các ứng dụng chạy ngầm (Headless) trên BlackBerry 10
    Bởi dienthoaionline trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 15-12-2013, 01:10 AM