Kết quả 1 đến 10 của 10
    Guest
    vnbb có tư vấn mình vào đây hỏi các bạn vấn đề này.
    Mình mới lấy 1 em 9900at&t nhưng thấy ngày nó bị khởi động lại 1 lần. rom gốc của máy là bản 7.1.0.694 mình đã up date os mới hơn của at&t là bản 7.1.0.862 nhưng không cải thiện được tình hình.
    Mình hỏi anh em trên diễn đàn là có cách nào giải quyết vấn đề trên không nhỉ, không phải do pin vì mình có 3 cục pin đều zin cả nhưng cục nào thì máy cũng bị khởi động lại
    hay là do sim ... sim có làm máy khởi động lại không các bác nhỉ, tại vì sim của em nhiều lúc tự nhiên ko bắt được sóng gì nữa phải tắt máy đi bật lại mới thu được sóng (mặc dù những lúc đó vẫn truy nhập vào các vùng khác của sim được như danh bạ, tin nhắn ... trên sim) cái này dính cả máy nokia với 8700 nên em có thể khẳng định sim em có vấn đề nhưng không hiểu nó có đủ khả năng cao siêu đến mức có thể làm máy bị khởi động lại không ạ, ít thì bị 1 lần 1 ngày nhiều thì 3 lần, nói chung ngày nào cũng chứng kiến em ấy khởi động lại cả.
    Các bác tư vấn giúp em với nhé, có khi khi sửa được lỗi này lại thấy nhớ cái khởi động lại đó vì quen rồi mà

8700xc không phải do pin thì có thể do xung đột phần mềm, và cũng có thể cái SIM của bạn có vấn đề.

Nên bạn thử thay SIM xem sao, hoặc chỉ cài OS không và không cài thêm ứng dụng nào và theo dõi trong vài ngày. Nói chung, cứ phải thử để loại trừ chứ nguyên nhân của vấn đề khởi động lại nó muôn hình vạn trạng mà

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    8700xc không phải do pin thì có thể do xung đột phần mềm, và cũng có thể cái SIM của bạn có vấn đề.

Nên bạn thử thay SIM xem sao, hoặc chỉ cài OS không và không cài thêm ứng dụng nào và theo dõi trong vài ngày. Nói chung, cứ phải thử để loại trừ chứ nguyên nhân của vấn đề khởi động lại nó muôn hình vạn trạng mà
    Vâng, em đã thay sim mới rồi ạ.
    đợi nếu còn vấn đề gì thì em sẽ cài lại os và không cài thêm ứng dụng để loại trừ dần.
    tuy nhiên cũng cái sim ấy với máy 99att trước của em lại không bị lỗi khởi động lại như thế bạc ợ
    Với lại em tưởng sim chỉ liên quan đến có sóng hay không có sóng thôi chứ ợ. còn khởi động lại là do máy chứ bác (hoặc phần cứng hoặc phần mềm cũng có thể song kiếm hợp bích )

Guest
    Sim cũng có cấu trúc board mạch. Sim 32k khác với sim 64k. Vì vậy, nó vẫn có khả năng làm lỗi máy, vẫn sim đó, có thể sẽ không lỗi với máy khác là chuyện thường.

Guest
    Tôi cũng từng bị như vậy rồi.chụp hình có flash cũng bị.bạn thử cài rom 7 .1.0.342 sau đó dùng bdm7. Update lên rom 7.1.0.523. Tôi sài khoảng 2 tháng nay rất ok.Bạn đừng tham rom mới như 912,923.rất dễ bị treo máy hay rétart.523 vậy mà pin rất bền.nên up theo bản nhà mạng mình dùng(vào trang berryshout search caarier).

Máy mình AT&T xài Rom 923 của T-Mo có bao giờ bị gì đâu, Rom mới chắc chắn phải có cải tiến so với rom cũ. Máy bạn có thể do SIM, hoặc bạn wipe trước khi up rom mới xem sao.

Guest
    hoặc cũng có thể do vừa up rom mới nên máy chưa chạy ổn định
    em 99 brighstar của mình mới up lên 862 hôm qa, ngay trong đêm đang vọc thì khởi động lại 2 lần. Nhưng cho đến cả ngày hôm nay, đến thời điểm này chưa bị restart lần nào...

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Sim cũng có cấu trúc board mạch. Sim 32k khác với sim 64k. Vì vậy, nó vẫn có khả năng làm lỗi máy, vẫn sim đó, có thể sẽ không lỗi với máy khác là chuyện thường.
    Đã loại bỏ được vấn đề sim bác ạ. ra làm lại sim rồi nhưng vẫn dính
    Nhưng máy em hay bị khởi động khi bị tác dụng lực hơi mạnh vào. Cũng máy 99 nhưng máy thằng bạn em ném lên ném xuống vẫn trơ trơ chẳng sao cả, máy em đặt hơi mạnh cái là bị khởi động lại luôn
    Còn wipe máy thì nó vẫn còn một số phần mềm các bác ợ, không biết làm sao để mất hết các phần mềm đó (vẫn còn viber, whatsapp, face,... )

Trích dẫn Gửi bởi meohen89
    hoặc cũng có thể do vừa up rom mới nên máy chưa chạy ổn định
    em 99 brighstar của mình mới up lên 862 hôm qa, ngay trong đêm đang vọc thì khởi động lại 2 lần. Nhưng cho đến cả ngày hôm nay, đến thời điểm này chưa bị restart lần nào...
    Mình đã trình bày ở trên là bản rom gốc theo máy bị như thế nên mình mới up nên rom mới mà, nhưng vẫn không khắc phục được

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 8700xc
    Còn wipe máy thì nó vẫn còn một số phần mềm các bác ợ, không biết làm sao để mất hết các phần mềm đó (vẫn còn viber, whatsapp, face,... )
    Bạn tìm trên diễn đàn cách up rom bằng BbvnUtils nhé, trong BBvnUtils có tùy chọn wipe máy, tùy chọn này sẽ giúp bạn xóa sạch hết tất cả và đưa máy về tình trạng xuất xưởng. Chúc bạn thành công!

Mình nghĩ bạn thử chêm cái j đó vào cuối viên pin cho nó chặt. Vì bạn có nói đến việc đặt mạnh xuống là bị khởi động lại. Bạn thử xem nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM
  2. )help( mật khẩu z10
    Bởi hihimaster trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-08-2014, 09:32 AM
  3. Cách khắc phục chụp ảnh thiếu autofocus trên 9900 ???
    Bởi pcbminhthanh trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-04-2014, 10:06 PM
  4. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-08-2011, 09:15 PM