Kết quả 1 đến 5 của 5
    mình mới dùng bold 9000 được 2 ngày nên cần mọi người giúp đỡ nhiều.
    tình hình làm mình đã bắt tay tạo 1 theme mới cho Bold 9000 OS5 với tiêu chí đơn giản và tiện dụng trong công việc, tuy nhiên có 1 vài khúc mắc sau:

• làm sao để icon app1 lớn hơn và có thể sử dụng phím tắt để ẩn hiện icon 1 (VD: Alt+o - Alt+i)?
      chương trình miễn phí nào cho đồ họa weather ra icon đẹp nhất?
      có cách nào để dấu calendar, messenge đi đến khi click vào mới đổ ra không?
      có cách nào hiển thị battery được % không (vị trí battery mặc định nhé), nếu nhúng được thẳng vào theme thì càng tốt, đỡ phải cài nhiều.
    Mình mới chỉ làm được vậy nên cũng chỉ hỏi được vậy, cảm ơn mọi người quan tâm

Trích dẫn Gửi bởi quangduc_ta
    mình mới dùng bold 9000 được 2 ngày nên cần mọi người giúp đỡ nhiều.
    tình hình làm mình đã bắt tay tạo 1 theme mới cho Bold 9000 OS5 với tiêu chí đơn giản và tiện dụng trong công việc, tuy nhiên có 1 vài khúc mắc sau:

• làm sao để icon app1 lớn hơn và có thể sử dụng phím tắt để ẩn hiện icon 1 (VD: Alt+o - Alt+i)?
      có cách nào hiển thị battery được % không (vị trí battery mặc định nhé), nếu nhúng được thẳng vào theme thì càng tốt, đỡ phải cài nhiều.
    Mình mới chỉ làm được vậy nên cũng chỉ hỏi được vậy, cảm ơn mọi người quan tâm
    Mình chỉ trả lời được 1 câu hỏi của bạn là để hiện % dung lượng pin thì bạn chỉ cần thay nó bằng 1 ảnh png có hiện dung lượng kèm theo
    Mình sưu tập được 2 ảnh kiểu này. Bạn có thể sử dụng

Trích dẫn Gửi bởi fuongdai0801
    Mình chỉ trả lời được 1 câu hỏi của bạn là để hiện % dung lượng pin thì bạn chỉ cần thay nó bằng 1 ảnh png có hiện dung lượng kèm theo
    Mình sưu tập được 2 ảnh kiểu này. Bạn có thể sử dụng

heee, thanks,
    Cảm ơn đã cho mình thêm mấy kiểu battery nhưng ý mình muốn là có cái nào tăng giảm được +-1% hoặc ít thì cũng là 5% cơ vì như thế trông nó khiếp hơn, anh em dễ chết shock vì tốc độ hao pin.
    và cái này là cái mình đang dùng

Thực sự thì mình đang tìm hiểu BB nhưng thấy có vẻ phần mềm hơi khó nhỉ, thích 1 cái weather to đẹp nhưng với BB9000 vs free app thì hơi bất khả thi.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Không có cách nào để hiển thị % pin =-1 như bạn muốn. Đơn giản bạn nhìn vào ảnh pin thì bạn biết (có 12 ảnh - 2 ảnh ta còn 10 ảnh tương ứng với 10% pin). Nếu muốn hiển thị =-1% pin thì chỉ có phần mềm thứ 3 chạy trên bb mới làm được điều đó.

Bạn hỏi : "làm sao để icon app1 lớn hơn và có thể sử dụng phím tắt để ẩn hiện icon 1 (VD: Alt+o - Alt+i)?
    "

Tất cả đều có thể làm được nhưng nó ở lĩnh vực add code cho composer. bạn mới làm theme thì điều đó tôi nghĩ chưa thể thực hiện đc

Trích dẫn Gửi bởi xinloimottinhyeu_812
    Không có cách nào để hiển thị % pin =-1 như bạn muốn. Đơn giản bạn nhìn vào ảnh pin thì bạn biết (có 12 ảnh - 2 ảnh ta còn 10 ảnh tương ứng với 10% pin). Nếu muốn hiển thị =-1% pin thì chỉ có phần mềm thứ 3 chạy trên bb mới làm được điều đó.

Bạn hỏi : "làm sao để icon app1 lớn hơn và có thể sử dụng phím tắt để ẩn hiện icon 1 (VD: Alt+o - Alt+i)?
    "

Tất cả đều có thể làm được nhưng nó ở lĩnh vực add code cho composer. bạn mới làm theme thì điều đó tôi nghĩ chưa thể thực hiện đc
    Đó đó... cái đó đó, trước mình dùng WM thì chỉ cần chạy 1 phần mềm nhở tầm 5-10KB để sửa lại code cho hiển thị pin theo +-1% . Còn ảnh thì bạn cũng nhìn thấy mình chỉnh sửa +-10% rồi (mà cũng có thể không nhìn thấy vì upanh chấm cơm không ổn định lăm)
    Giúp mình vụ weather đê..ê..ê........

Các Chủ đề tương tự

1. ADD BBM giao lưu vui nhé mọi người !
    Bởi mcttvietnam trong diễn đàn Chia sẻ PIN, tìm kiếm bạn bè trên BBM
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-10-2015, 11:37 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-03-2015, 02:25 PM
  3. Giao diện người dùng trên BlackBerry OS 10.3 sẽ là giao diện phẳng?
    Bởi qwerty1234 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-03-2014, 12:31 AM
  4. xin cac pro chi giao!
    Bởi sonvttb1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 22-12-2013, 10:26 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 12:21 AM