Kết quả 1 đến 2 của 2
    Trilian là một soft tán gẫu khá nổi tiếng và cũng khá nhẹ, tương thích với nhiều Hệ điều hành khác nhau, từ Mobi cho đến PC và cả máy tính bảng. Chạy khá ổn định, kết nối nhanh chóng và đặc biệt cho phép add rất nhiều tài khoản khác nhau của các dịch vụ chat, mạng xã hội khác nhau.

Link tải: http://www.mediafire.com/?whch4d1xxdtxpct

Hướng dẫn sử dụng:
    Trước tiên, bạn cần đăng ký một tài khoản của dịch vụ trên trang chủ: http://www.trillian.im
    sau đó có thể tải bản dùng cho PC và sử dụng thay cho YM rất tốt vì nhẹ hơn rất nhiều, hoặc tải bản dùng cho Blackberry theo link ở trên và cài đặt vào máy BB của mình.

Tại màn hình đăng nhập, nếu bạn đăng nhập lần đầu nó sẽ có biểu tượng New user, kích vào đó để đăng ký 1 tài khoản của Trilian. (soft này chạy cả wifi, gprs, 3G đều ngon lành)
    Uploaded with ImageShack.us

Sau khi đăng ký 1 tài khoản Trilian, bạn tiến hành add các tài khoản của các dịch vụ chat bạn đang sử dụng như: Yahoo, Gtalk, Windows live, skype... vào bằng cách nhấn nút menu, chọn mục add accout. Xuất hiện màn hình sau

Bạn lựa chọn dịch vụ chat muốn sử dụng trong ô Sevice, nhập tên tài khoản và pass vào 2 ô tiếp theo, sau đó lưu lại.

Sau khi đăng nhập vào tài khoản vừa thêm sẽ xuất hiện list bạn bè đang online tương ứng với tài khoản bạn đã add

Có thể thiết lập các thông số hiển thị cho cửa sổ này, như hiện tất cả, hoặc hiển thị chỉ những người đang online. Để chat với 1 nick nào đó chỉ cần nhấn chọn nick tương ứng và một cửa sổ chat sẽ hiện lên, cho phép bạn chat và cả chèn các ký tự vui vào nội dung chat của mình

Thực tế sử dụng phần mềm này cho thấy khá nhẹ, chat nhanh chóng, khi có tin nhắn mới có âm thanh báo, việc chuyển qua lại giữa các cửa sổ chat cũng rất tiện lợi, có thể chat với nhiều tài khoản một lúc. Một lựa chọn khó lòng bỏ qua cho dân nghiền chat như tớ. Trong quá trình sử dụng có gì thắc mắc các bác có thể để lại câu hỏi bên dưới nhé.

Đã có bài giới thiệu Trillian - 1.1.0.30 Beta IM, Facebook, Twitter, Yahoo...FREE

Các Chủ đề tương tự

1. shMessenger chat free cho anh em nào không dùng bẹejive hay IM+
    Bởi thuyetle trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 19-01-2013, 05:40 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-06-2012, 07:30 PM
  3. [Update] Nimbuzz 1.3.61 - soft chat free
    Bởi duchieu trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-11-2011, 09:17 PM
  4. [UPDATE] IMO v1.0.2 - Phần mềm Chat Free cho Blackberry