Kết quả 1 đến 9 của 9
    Wattpad.com là trang web chia sẻ truyện online lớn trên thế giới. Người dùng có thể chia sẻ và đọc trên trang web và Mobile giúp người dùng truy cập hệ thống truyện phong phú ngay trên BlackBerry.
    Bạn có thể tự tạo tài khoản trên trang chủ wattpad.com để upload chia sẻ truyện cho mọi người dùng BlackBerry đọc (Sử dụng unicode tổ hợp) và có thể download truyện về đọc offline ngay trên Blackberry của mình.
    Các dòng máy hỗ trợ: Tất cả các dòng máy và tất cả OS.
    Yêu cầu: Máy phải có GPRS.

Phiên bản cho OS 4.1 trở lên:

Phiên bản cho OS 4.2 trở lên:

Hướng dẫn sử dụng:
    Dùng bàn phím số và phím Space để di chuyển lên xuống, nhanh chậm và tự chạy.

Hướng dẫn up truyện và down truyện trên wattpad.com:
    B1: các bạn vào trang http://wattpad.com
    B2: nếu bạn chưa có tài khoản thì bấm Join now để đăng ký 1 tài khoản ( nhớ vào mail kích hoạt nhé )
    B3: đăng nhập
    B4: Down truyện về đọc trên điện thoại ( điện thoại hỗ trợ java nha bạn) :
    + Bạn search truyện cần đọc ( ô search ở trên cùng bên phải đó ) hoặc bấm what hot ( những truyện được đọc nhiều nhất) hoặc Có gì mới ( những truyện mới đăng gần đây nhất) .
    + Sau đó bạn bấm Read on mobile ( là dòng nhỏ nhỏ ở phía bên phải. nhìn kỹ mới thấy đó => 1 bảng hiện ra => bấm download => 1 trang web hiên ra => bấm java ( MIDP 2) => bấm vào chữ jar ở bên cạnh chữ" đầy đủ" để tải về .ok.giờ chuyển file jar đó vào điện thoại cài đặt bình thường thôi
    Có 4 định dạng khác nhau cho bạn, bạn thử down đinh dạng khác nếu đinh dạng trên không phú hợp với điện thoại của bạn
    B5: Up truyện : chuẩn bị truyện bạn cần up ( đinh dạng word là tốt nhất không thì txt cũng đc. pdf thì bạn convert sang word nhé )
    + Bạn bấm vào mục "Tải lên "
    + Bấm vào " put your story text here"
    + Coppy all truyện trong bản word của bạn rồi paste vào ô " put your story text here "
    + bấm chọn "Tôi đã đọc và đồng ý với các điều khoản sử dụng và chính sách bản quyền Tôi tuyên bố rằng tài liệu này không vi phạm các quyền của bất kỳ chủ sở hữu quyền tác giả. " rồi bấm " tiếp theo "
    - Ở mục Xem trước .
    + Ô tiêu đề : điền tiêu đề truyện
    + Ngôn ngữ : chọn Tiếng Việt
    + Chữ ký : ký cái cho hoành tráng ^^
    + Mục option: bạn để nguyên
    Ok. Giờ bấm " Đăng ký" thôi.
    B5: một bảng nhỏ hiện lên .đây là đường dẫn tới truyện bạn vừa up. Ban có thể gửi nó cho bạn bè .hoặc bấm Close để tắt đi. Ok thế là truyện của bạn đã được up lên wattpad rồi đó .
    Muốn xem lại truyện mình up thì chỉ chuột vào tên đăng nhập của mình ở bên trên. Rồi chọn " tải lên của tôi " sẽ ra danh sách truyện mình đã up.
    Chúc thành công. Thân !

Guest
    vẫn lỗi unicode với OS 4.5 hả bác :| :| :| :|

Trích dẫn Gửi bởi mitvan
    vẫn lỗi unicode với OS 4.5 hả bác :| :| :| :|
    Tất lẽ dĩ ngẫu rồi

ssaccccccccccccccc post 3 bài cai jjjjjjjjjjjjj dai ca :"> :"> :">

toàn ô vuông k ah

Guest
    Cái này mệt ghê xài.
    Trang bbvietnam nên tạo topic hay như tinhte.vn để mọi người thích đọc truyện có thể chia sẻ cho nhau. Không chê gì Watpad nhưng không hiểu nổi tại sao anh rim nhà mình lại không hỗ trợ font unicode. Hic

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 21/06/2011, 08:51 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi destinyhero92
    Cái này mệt ghê xài.
    Trang bbvietnam nên tạo topic hay như Tinh Tế để mọi người thích đọc truyện có thể chia sẻ cho nhau. Không chê gì Watpad nhưng không hiểu nổi tại sao anh rim nhà mình lại không hỗ trợ font unicode. Hic

[ Posted by Mobile Device ]
    Đây nè bạn - không chiụ khám phá rồi :P - còn nhiều chuyên mục rất hay. Chúc bạn hài lòng và yêu thêm chiếc BlackBerry

còn trang nào hay nữa không bạn, mình vào bị lỗi font nhiều quá

OS 4.5 thi` phải chấp nhận lỗi fonts thui (

Các Chủ đề tương tự

1. Linear Interpolator - Nội suy tuyến tính trên Blackberry
    Bởi tomynguyenqd trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 05-09-2013, 05:05 PM
  2. Vietmusic - Phần mềm nghe nhạc trực tuyến trên BlackBerry
    Bởi xuannayve325 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 01:48 PM
  3. Cơ chế truyền thông tin, lưu giữ trên BlackBerry liên quan mã PIN