Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    - Nếu làm một cuộc khảo sát chắc chắn sẽ có đến trên 50% số người bầu chọn Opera Mini là trình duyệt tốt nhất trên BlackBerry. Quả thật, nếu xét về tính tiện dụng và tốc độ chắc khó trình duyệt nào có thể theo được Opera Mini, tuy nhiên khi bạn muốn xem clip hay xem những video online trên BlackBerry thì Operamini khiên bạn hoàn toàn thất vọng khi không hỗ trợ Flash và video online. Những lúc vậy bạn có thể dùng Uzard Web – chương trình duyệt Web mới, và có thể coi là hoàn hảo cho BlackBerry. :-bd .
    -Tổng quan
    +uZard Web P là một trình duyệt web di động. Nó cho phép người dùng trải nghiệm lướt web tương tự mà họ làm với máy tính.
    +uZard Web P cho thấy hiệu quả nhanh nhất không chỉ trên các mạng 3G hay 4G mà còn trên mạng 2G và 2.5G. Miễn là các thiết bị có quyền truy cập vào mạng, người dùng có thể trải nghiệm lướt web tương tự và nội dung đa phương tiện qua +uZard Web P cũng giống như họ làm với máy tính.
    +uZard Web P là tối ưu hóa cho sử dụng trên một loạt các thiết bị di động và mạng lưới.

Chi tiết:
    uZard Web P cho phép:
    > Hiển thị màn hình giống như bạn thấy trong máy tính của bạn.
    > Là trình duyệt web di động nhanh nhất. (Đúng là nhanh thật, em thử trên máy ảo load trang vietnamnet.vn rất nhanh)
    > Hỗ trợ nền tảng chéo (cross platform).
    > Hoạt động độc lập với chipset và công nghệ.
    > Không đòi hỏi sức mạnh xử lý cao. (Nhưng phải tử os 5 trở lên, xin lỗi các bác đời thấp nhé )
    > Lưu lượng dữ liệu nhỏ nhất.
    > Là một ứng dụng kích thước nhỏ.
    > Là dễ dàng tùy biến và hội tụ :-/ (customize and converge).

>Hoàn thành Hỗ trợ Video và Audio
    - Đầy đủ định dạng khác nhau UCC Video trên YouTube và các web thực, video tin tức như CNN (định dạng video như Flash, Silverlight, WMV, vv)
    - play nhạc trên Internet. (Định dạng âm thanh như MP3, AAC, WMA, vv)
    Tải lên tập tin đa phương tiện thời gian thực để Web
    - Upload hình ảnh hoặc video trong thời gian thực trong khi bạn đang lướt các trang web như Facebook, Twitter, Flickr và những người khác. Bạn không cần tediously tìm kiếm cho các tập tin được lưu trong máy tính của bạn hoặc điện thoại di động và gửi qua MMS.
    - Tải về nguồn âm thanh từ một trang web và sử dụng nó như là nhạc chuông của điện thoại di động của bạn. Tải về file video và xem nó sau này.
    >Tham gia vào các forum, facebook, twitter dễ dàng nhanh chóng:
    - Kết nối với các blog hoặc cafe (Group) trong Facebook và Twitter thông qua việc dễ dàng và nhanh chóng đăng nhập và viết bài. Bây giờ bạn bè, em yêu của bạn sẽ nằm trong bàn tay bạn. (oài, chém gioá ) )
    Cùng UX (Kinh nghiệm người dùng) như máy tính của bạn
    - Cùng một màn hình như bạn thấy trong khi lướt web trên máy tính được cung cấp.
    Các trang web được hiển thị như dự định ban đầu mà không cần tổng hợp hoặc thay đổi. Quen thuộc UX giúp người dùng khỏi gánh nặng phải tìm hiểu điều hướng mới.

_Ưu điểm:
    + Cảm giác như đang ngồi trên PC, tốc độ load nhanh, hình ảnh, font chữ hiển thị đẹp =D>
    +Tích hợp sẵn adobe flash giúp xem trực tiếp những clip, music online, xem tv online :-bd =D>
    -Nhược điểm:
    +Không hỗ trợ đời máy thấp

Dòng máy hỗ trợ: os 5 trở lên

Các bạn vào link rồi tải nhé ;
    - Bạn này hỗ trợ flash giống như bạn skifire, nhắc đến skifire thì chắc hẳn ae chơi symbian đều biết ;. Ae symbian điểm danh đê )
    Link down: http://www.uzard.com/en/down/download_blackberry.asp

• Trên trang chủ có 4 tuỳ chọn cho các model : 8520 - 8900 - 9000 và 9650. Chọn 9000 để cài đặt cho 9780 thì được v2.0.3 beta
    • Không biết cách gì điền vào thanh địa chỉ được
    • Không có menu Close. Bấm End Call để đóng

chán chả có hỗ trợ 4.5 =))

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Không biết cách gì điền vào thanh địc chỉ được
    Không có menu Close. Bấm End Call để đóng
    9700 os6 cũng chơi đc của 9000.
    Bác di chuyển con trỏ lên phía trên cùng, chỗ cái địa chỉ ý, rồi bấm enter
    Các thức bấm lên, lên, lên, phải, trái, enter. Em dùng bb simulator của e làm nhu thế đó )<br /><br />--- Added at 10/10/2011, 16:56 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi zerodarling9x
    chán chả có hỗ trợ 4.5 =))
    Bác dùng bb simulator như e phần mềm nào cũng hỗ trợ tuốt. Bác mua không e dẫn đi ) )

Ơ thế 9k8 nên tải phần nào giờ? (

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi Soulkent
    Ơ thế 9k8 nên tải phần nào giờ? (
    Bác tải thằng 9000 hoặc 89 đều đc

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi jaychou_tn
    9700 os6 cũng chơi đc của 9000.
    Bác di chuyển con trỏ lên phía trên cùng, chỗ cái địa chỉ ý, rồi bấm enter
    Các thức bấm lên, lên, lên, phải, trái, enter. Em dùng bb simulator của e làm nhu thế đó )

--- Added at 10/10/2011, 16:56 ---

Bác dùng bb simulator như e phần mềm nào cũng hỗ trợ tuốt. Bác mua không e dẫn đi ) )
    có khi em phải mua 1 bộ đủ các loại bb xài cho nó sướng =))

Guest
    Để test thử xem thế nào.. khoái cái vụ xem video và nghe nhạc trực tuyến trên BB mà chưa có cái nào hợp lý cả...

Guest
    xài thấy nó rối quá
    chán toàn tập
    cứ om với browser mà xài thôi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Cak3u0t
    xài thấy nó rối quá
    chán toàn tập
    cứ om với browser mà xài thôi
    Mình thấy nó cũng đơn giản mà, rối chỗ nào hả bạn?
    opera, brower dùng nhiều rồi thỉnh thoảng phải đổi gió chứ. Thằng này hay ở chỗ là có flash, bạn đã dùng tính năg này chưa

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Flash Browser [updated v1.0.0.24] - Trình duyệt hỗ trợ Flash trên OS 10.3.1
    Bởi datthocu888 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 06:42 PM
  2. Help Black Berry ID??????
    Bởi shopnhattan trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-11-2016, 12:12 PM
  3. Black Berry Z10
    Bởi tungkyrnguyen1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 18-04-2014, 11:17 AM
  4. Toi Yeu Black Berry hihi
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-07-2013, 10:29 AM
  5. Tất cả vì niềm đam mê cho Black Berry....
    Bởi dienlanhhongphuc trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 08-07-2011, 01:55 PM