Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Mình xin giới thiệu phần mềm Cortado Workplace, một phần mềm miễn phí trên BlackBerry World, hỗ trợ in ấn trực tiếp từ BlackBerry đến máy in. Phần mềm hỗ trợ iphone, android, và BB OS 5 trở lên.

Phần mềm gồm 2 phần:
    • Cortado Explorer: giúp quản lí file trên thẻ nhớ, Cortado Workplace là nơi lưu trữ online, giống như dropbox, khi đăng kí tài khoản, bạn sẽ có 2G lưu trữ online
    • Cortado Workplace: giúp cài đặt máy in, setting khác.
    Cortado hỗ trợ rất nhiều loại máy in, nên khi setup máy in bạn có thể thấy danh sách hỗ trợ rất nhiều

Muốn in file nào: doc, xls, pdf, jpg.. Bạn vào mục Local Drive chọn file cần in, menu và print. Hoàn toàn ko cần thông qua máy tính.

Mình chỉ giới thiệu sơ qua như vậy. Các bạn có thể xem thêm hướng dẫn cụ thể ở trang chủ: http://workplace.cortado.com/en-us/help/forblackberry.aspx

Link down trên appworld :

Chắc máy phải có wifi và máy tính, đt cùng chung wifi

Thử xong mới biết được tác dụng. Đôi khi những thứ ntn lại cho lợi ít không ngờ. Tks bác chủ

Với doc, excel, hoặc file ảnh. Các bạn có thể in ngay trực tiếp lúc xem ảnh với media mặc định, hoặc bằng documentogo. Đơn giản bằng cách menu, chọn print.
    Còn với file pdf thì phải duyệt file thông qua Cortado Explorer nhé. Tất nhiên qua Cortado Explorer thì bạn vẫn có thể thực hiện in các định dạng doc, jpg bình thường.

Tưởng hay lắm,mình có máy in canon ko biết kết nối thế nào để in,chắc máy in nào có kết nối wi-fi thì mới dc rồi!

Trích dẫn Gửi bởi sunrisea2
    Tưởng hay lắm,mình có máy in canon ko biết kết nối thế nào để in,chắc máy in nào có kết nối wi-fi thì mới dc rồi!
    Chỉ cần máy in bạn hỗ trợ printserver là được. Tức là cắm dây mạng vào máy in. Còn BB dùng mạng wifi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dongthao
    Chỉ cần máy in bạn hỗ trợ printserver là được. Tức là cắm dây mạng vào máy in. Còn BB dùng mạng wifi.
    , máy in của e không hỗ trợ rồi! Loại canon đời cũ mà, cũng nhiều người xài!

Guest
    phần mềm hay cho dân văn phòng. lâu lâu mới có 1 phần mềm như vậy

xui xẻo là máy in của công ty em ko được hỗ trợ ( , nản kinh . đã feedback lên website , ko biết có được hỗ trợ ko

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mrsnake
    xui xẻo là máy in của công ty em ko được hỗ trợ ( , nản kinh . đã feedback lên website , ko biết có được hỗ trợ ko
    Không nhất thiết máy in bạn phải đúng tên trong danh sách máy in của phần mềm, bạn có thể chọn seri máy in gần nhất cùng hãng cũng ok mà, bạn thử xem.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. ES File Explorer File Manager v3.0.5.3 - Quản lý file đa tính năng trên PlayBook
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 12:17 AM
  2. X-plore File Manager [Update v3.33.03] - Quản lý File trên PlayBook
    Bởi tinikaka trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-09-2013, 11:58 PM
  3. Rock File Manager [UPDATE v1.0.1] - Phần mềm quản lý file rất hay cho BlackBerry [OS5+]
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 20-07-2013, 03:48 AM
  4. DNNK Multi Window File Manager - Phần mềm quản lý file trên BlackBerry
    Bởi PHẦN MỀM THANHDO SOFT trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-05-2012, 01:40 AM
  5. Mở file trực tiếp trong trình quản lý file
    Bởi laptopnsc3 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-07-2011, 07:58 PM