Trang 3 của 136 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 1360
    Re: ShortcutMe - Update và cùng khám phá những khả năng tuyệt vời của một ứng dụng tuyệt vời

Trích dẫn Gửi bởi qphuoc
    @qphuoc: tại sao không thử trải nghiệm nhỉ. Đây là một app khó lòng khám phá hết đó.
    Cám ơn bác.Rất ấn tượng nhưng do mù anh văn nên đành chịu.Mình thích BB nhưng phải chờ đến OS6 mới mua vì nó có tiếng Việt hoàn chỉnh. thấy các AE cài PM ầm ầm thèm quá. :-o .
    Nói sao nhỉ, với bản thân mình mà nói, Smartphone nói chung và BlackBerry nói riêng thì tiếng Anh luôn là chuẩn mực vì "Nó bao quát và đủ giúp người dùng hình dung được công dụng mà tính năng hay chương trình đó đem lại"

Còn tiếng Việt là sự rườm rà và chi tiết, vâng, thừa nhận tiếng Việt luôn là cái nôi của người Việt, nhưng với điện thoại thông minh, chỉ cần hiển thị tốt các font tiếng Việt với người dùng công nghệ nói chung, thê là đủ.

Re: ShortcutMe - Update và cùng khám phá những khả năng tuyệt vời của một ứng dụng tuyệt vời

khi sử dụng macros thì hiểu nôm na là tập hợp các thao tác mà mình sẽ làm thường xuyên với 1 app nào đó, tập hợp lại thành 1 shotcut ở trong app hay ngoài home screen
    nó có các hàm để làm điều đó

như vậy sẽ dễ hiểu hơn và sẽ dễ dùng cho nhiều người

Trích dẫn Gửi bởi Cak3u0t
    khi sử dụng macros thì hiểu nôm na là tập hợp các thao tác mà mình sẽ làm thường xuyên với 1 app nào đó, tập hợp lại thành 1 shotcut ở trong app hay ngoài home screen
    nó có các hàm để làm điều đó

như vậy sẽ dễ hiểu hơn và sẽ dễ dùng cho nhiều người
    Quả thực dễ hiểu hơn. Còn bản thân nó theo nghĩa của dân IT là thế này
    Marco: một lệnh đơn độc, dùng trong chương trình máy tính, thay thế cho một chuỗi các lệnh hoặc phím gõ hay còn gọi là vĩ lệnh.

[ Posted by Mobile Device ]

vẫn có 1 số app ko chạy khi gán shotcut
    như máy của mình 960 os5.0.0.130
    isendit thì không chạy
    imo thì làm cho đứng soft
    antibrokennet thì hoạt độnh tốt (có thể tạo marcos để cho nó repair rồi vào ECSR để kill process, giờ đang bận nên chưa test, tối về sẽ mò)

không biết có ai bị giống như mình ko

vẫn có 1 số app ko chạy khi gán shotcut
    như máy của mình 960 os5.0.0.130
    isendit thì không chạy
    imo thì làm cho đứng soft
    antibrokennet thì hoạt độnh tốt (có thể tạo marcos để cho nó repair rồi vào ECSR để kill process, giờ đang bận nên chưa test, tối về sẽ mò)

không biết có ai bị giống như mình ko
    Máy mình cũng vậy: Với một số 3rd app như opera mini, isendit,.. các app này có phím tắt trong app thì thường k chạy được bằng SCM. Với các app ko có phím tắt, menu đơn giản (như menu hệ thống của blackberry) thì lại rất mượt mà.

Hihi. Sau 1 buổi test thấy pm cực hay. Nhưng 1 số apps 3rd có thể không chạy đc như sh messenger chẳng hạn. Mình muốn nó tự login luôn mỗi lúc gọi nó. Nhưng không sao. Còn nhiều cái hay nữa. Mình đưa lên đây mấy cái mình vọc :P. Không biết đã tối ưu chưa nữa. Mấy bạn test nhé. Only OS 4.5 (8820)

Shortcut các bác tự đặt nhé :P
    ---Update Berryweather 1.6
    Apps name:Berryweather
    Macros:

Mã:
    delay5000;menukey;keyu;enterkey;delay30000;menukey;keye;enterkey;enterkey;
    Lúc mới open em nó hơi lâu nên cho delay 5s, cái này tuỳ các bác nhé. Máy bác nào nuột thì để 1 or 2s cũng ko sao.
    Em để 30s vì chờ berryweather up date, bác nào update qua wifi chắc nhanh hơn. Cái này tuỳ thôi ah

--Exit mobile pocket reader (lúc nào reboot máy nó cũng tự chạy, em chơi luôn) :x
    Apps name: Mobile pocket reader
    Macros:

Mã:
    delay7000;shiftpluskey+q;
    Delay 7s do library nhiều truyên quá. ^^

--Show memory cleaner: Không biết có ai bị như em không. Khởi động lại là mất. Mò 1 lúc thì..hehe

Apps name: Option.
    Macros:

Mã:
    delay1000;keyo;navmovedown2;enterkey;keym;enterkey;spacekey;esckey;keys;esckey;delay500;esckey;
    --Và cái này nữa. Em hay dùng lắm Clean RAM & Flash (nhớ kích hoạt escreen). Giờ thì tiện rồi. :-bd

Apps name: Home screen
    Macros:

Mã:
    altpluskey+escr;delay300;navmovedown3;enterkey;delay300;navmovedown1;enterkey;delay300;menukey;keyt;enterkey;delay10000;esckey;delay300;navmovedown1;enterkey;delay300;menukey;keyt;enterkey;delay10000;esckey;esckey;esckey
    ;

Nói chung là phần delay chỉ đề phòng máy đơ hay thao tác chậm. Bác nào thích để cũng đc mà ko có cũng chẳng sao. )

có cách nào add shotcut vào menu ko vậy ?? bác nào hướng dẫn e với, mò quài mà ko ra

có cách nào cho shotcut a khi chạy gọi shotcut b mà không dùng CascadedShortcuts ??
    - đã tìm ra cách, dùng ImportMacro (chú ý là shotcut phải là duy nhất, không được trùng, mà nó chỉ cho tạo 3 kí tự thôi, nên cân nhắc để đặt kí tự)

có cách nào add shotcut vào menu ko vậy ?? bác nào hướng dẫn e với, mò quài mà ko ra
    có cách nào cho shotcut a khi chạy gọi shotcut b mà không dùng CascadedShortcuts ??
    Add shotcut vào menu bác làm thế này. Vào Shotcutme, chọn Common config Kéo xuống dưới phần Custom System Menu

Ở đây có 10 slot cho bác thêm vào menu của bb. Chắc là đủ rồi nhỉ. ;

Phần menu chọn yes
    System menu Name Bác thích đặt tên gì thì tùy bác
    System menu item lauhchers Shorcut của thứ bác cần đặt trong Shorcutme. Ko biết có đc vài thao tác luôn ko? :-/ Mình thử nhưng ko đc. Đành dùng thêm cái CascadedShortcuts để cho nó vào vậy.

Tạm thời mình mới vọc đến đấy thôi. hihi :">

P/s: Em chịu ko biết xóa mục help của nó đi. Bác @Cuddas làm thế nào vậy?<br /><br />--- Added at 13/10/2011, 02:11 ---<br /><br />

cách nào cho shotcut a khi chạy gọi shotcut b mà không dùng CascadedShortcuts
    Bác hướng dẫn kĩ vụ này đc ko? Mình cứ tưởng là sau cái Shortcut nào đấy thì cũng tha hồ chạy tiếp cái tiếp theo chứ.

có ai cho em biết phần mềm này có hay check online k ạ?

Trích dẫn Gửi bởi eddietta
    có ai cho em biết phần mềm này có hay check online k ạ?
    Tạm thời thì chưa thấy gì. Bạn cứ làm theo hướng dẫn ở trên kia. Khi cài thì chỉnh time lên tầm 2012. Cài xong tắt hết sóng + wifi. Nhập k@y sau khi hex: 24 số. Để chắc ăn thì reset. Sau đó chỉnh time & Bật sóng lại thôi. Chúc vui. :-bd

Trang 3 của 136 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Phần mềm tự động hẹn giờ chuyển sang chế độ máy bay hoặc tắt sóng điện thoại?
    Bởi myhuyen1986 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-01-2016, 10:59 PM
  2. ShortcutMe for BlackBerry 10 Updated to v10.0.15.1
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-12-2013, 09:22 PM
  3. Chế sạc hẹn giờ cho PB, BB ngon, bổ, rẻ
    Bởi mavanminh trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 24-12-2012, 01:41 PM
  4. Hỏi xin bộ cài Shortcutme cho 99xx
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 10:20 AM
  5. BeSilent - Hẹn giờ Bật và Tắt Chế độ Silent
    Bởi giangdaigia18 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 25-11-2011, 12:39 AM