Trang 23 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 132122232425 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 260
    Guest
    Có bác nào bị như em không, cài xong rồi up date bản facebook apps mới nhất rồi nhưng chỉ đồng bộ được calendar với sinh nhật trên face, còn danh bạ thì ko đồng bộ được với list friend trên face

Mặc dù e đã làm đủ mọi cách như bỏ check rồi check lại tính năng đồng bộ trong facebook app, gỡ ra cài lại các kiểu, thiếu mỗi cài lại rom nữa thôi

Cài xong em vào wifi là bị lỗi thế này "there is insufficient network coverage to process your request. please try again later" ai giúp em với.(

Cho em đào mộ tý, em add bộ gõ rồi mà sao vẫn lỗi khi gõ Alt+GHJKL nhỉ?

Gửi từ BlackBerry 9700

bạn add đúng bộ gõ của 722 chưa?

Trích dẫn Gửi bởi mercu27ry
    bạn add đúng bộ gõ của 722 chưa?
    Bộ gõ em lấy từ trang 1 mà

Gửi từ BlackBerry 9700

mình dùng bộ gõ của 722 ok nhé,ko vấn đề ji
    up từ 666 lên, pin thì đang theo dõi,nhưng thấy chạy mượt hơn kha khá,xem ảnh,video đều ok,chưa lỗi lầm ji
    lí do mình up lên vì mình tự nhiên bị pin ảo,lên bản này vẫn còn bị pin ảo
    vd đêm qua 90% lúc 11h30,mình đọc ebook tới 00h30,xem video 1 lúc rồi ngủ,thế mà lúc check pin qua option-battery thì thấy vẫn 90%( dự là nó chưa - ) đoán là sáng ngủ dậy tầm 80%, ( mình auto on-off và hẹn giờ ),
    ( vì như hồi dùng 666 chưa bị hiên tượng này thì là vậy) sáng kiếm tra thì 65%,giật mình,hí hoáy 1 lúc để máy đó,sau kiểm tra thì lại là 80%,số liệu pin cứ bị nhảy. như bữa trước còn 666 thì ban đầu còn 35%,lúc sau thấy còn 1% đèn báo pin yếu ầm ầm,radio thì ko bị off,cứ kệ đọc ebook,mãi ko hết,lúc sau quay đi quay lại thì ko thấy đèn nháy,kiểm tra lại là 30%,bó tay

hôm qua hì hục mãi để lên 756 cũng gặp tình huống như các bạn trên là tới bước nhận PIN của máy thì ko thấy nó nhận ( các bạn để ý góc dưới cùng chỗ biểu tượng đồng hồ và mạng của máy tính sẽ thấy cái biểu tượng kết nối của BB với maystinh,bạn exit đi và cắm lại sẽ thấy nhận số PIN của máy )

cũng như 1 số trường hợp mình đọc khi cài OS lên PC thì ko thấy file vendor ( nếu bạn cài như cách truyền thống ),mình cũng bị vậy,sau khi đọc thấy người bị người ko,mình cứ kệ vào setup tiếp,qua bước nhận PIN bb thì tới bước load OS,nhưng ko load dc, mình gỡ bản 756 và BDM đi cài lại,tự nhiên lại thấy vendor.xml ,xóa vendor đi thì cái ok bt

còn với những ai cài vnbbutils nếu tới bước load OS mà ko thấy,thì nên gỡ OS và BDM ra cài lại xem sao !

mình dùng bộ gõ của 722 ok nhé,ko vấn đề ji
    up từ 666 lên, pin thì đang theo dõi,nhưng thấy chạy mượt hơn kha khá,xem ảnh,video đều ok,chưa lỗi lầm ji
    lí do mình up lên vì mình tự nhiên bị pin ảo,lên bản này vẫn còn bị pin ảo
    vd đêm qua 90% lúc 11h30,mình đọc ebook tới 00h30,xem video 1 lúc rồi ngủ,thế mà lúc check pin qua option-battery thì thấy vẫn 90%( dự là nó chưa - ) đoán là sáng ngủ dậy tầm 80%, ( mình auto on-off và hẹn giờ ),
    ( vì như hồi dùng 666 chưa bị hiên tượng này thì là vậy) sáng kiếm tra thì 65%,giật mình,hí hoáy 1 lúc để máy đó,sau kiểm tra thì lại là 80%,số liệu pin cứ bị nhảy. như bữa trước còn 666 thì ban đầu còn 35%,lúc sau thấy còn 1% đèn báo pin yếu ầm ầm,radio thì ko bị off,cứ kệ đọc ebook,mãi ko hết,lúc sau quay đi quay lại thì ko thấy đèn nháy,kiểm tra lại là 30%,bó tay

hôm qua hì hục mãi để lên 756 cũng gặp tình huống như các bạn trên là tới bước nhận PIN của máy thì ko thấy nó nhận ( các bạn để ý góc dưới cùng chỗ biểu tượng đồng hồ và mạng của máy tính sẽ thấy cái biểu tượng kết nối của BB với maystinh,bạn exit đi và cắm lại sẽ thấy nhận số PIN của máy )

cũng như 1 số trường hợp mình đọc khi cài OS lên PC thì ko thấy file vendor ( nếu bạn cài như cách truyền thống ),mình cũng bị vậy,sau khi đọc thấy người bị người ko,mình cứ kệ vào setup tiếp,qua bước nhận PIN bb thì tới bước load OS,nhưng ko load dc, mình gỡ bản 756 và BDM đi cài lại,tự nhiên lại thấy vendor.xml ,xóa vendor đi thì cái ok bt

còn với những ai cài vnbbutils nếu tới bước load OS mà ko thấy,thì nên gỡ OS và BDM ra cài lại xem sao !

sau 3 ngày cài bản này thì có vấn đề thế này
    - khởi động nhanh hơn rõ rệt
    - chạy ứng dụng mượt hơn
    - không 3rd gì cả
    - load file code cho tiếng việt vào rồi,dùng ok,tự nhiên 1 lần khởi động máy khi cài app thì bị mất bộ gõ TV,quái,lại cài lại, tới hôm nay thì phát hiện ra lỗi Alt các phím ghjkl . ai có cao kiến gì ko ( mỗi lần định sử dụng các phím đó,buộc phải Alt Enter chuyển về US @@

sau 3 ngày cài bản này thì có vấn đề thế này
    - khởi động nhanh hơn rõ rệt
    - chạy ứng dụng mượt hơn
    - không 3rd gì cả
    - load file code cho tiếng việt vào rồi,dùng ok,tự nhiên 1 lần khởi động máy khi cài app thì bị mất bộ gõ TV,quái,lại cài lại, tới hôm nay thì phát hiện ra lỗi Alt các phím ghjkl . ai có cao kiến gì ko ( mỗi lần định sử dụng các phím đó,buộc phải Alt Enter chuyển về US @@

Tình hình là nhu cầu của mình chỉ cần bộ gõ tiếng Việt Telex, ngoài ra hok cần đến giao diện tiếng Việt (dùng tiếng Anh để có hot keys) và cũng hok dùng đến phương thức nhập Mutiltap (nhập nhiều lần), vậy bác nào biết cần bỏ bớt đi những file .cod nào chỉ mình với!
    Chân thành cảm ơn và học hỏi!!!

Trang 23 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 132122232425 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 16-04-2014, 03:51 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-11-2012, 08:59 PM
  3. Official: BlackBerry Pearl 9100/9105 OS 6.0.0.668 from Vodafone Netherlands
    Bởi trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-2011, 03:36 PM
  4. (Official) BlackBerry Bold 9700/9780 và Curve 9300 OS 6.0.0.650 - Moblicity
    Bởi doanhnghiepviet2008 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-10-2011, 10:37 PM
  5. Leaked: OS 6.0.0.576 cho BlackBerry Bold 9700, Curve 9300 & Pearl 3G 91xx
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 23-06-2011, 03:25 PM